Hạng B1
20/11/14
55
33
18
33
Các bác cho e hỏi đường lên cao tốc hướng từ Mai Chí Thọ đi như thế nào là đúng.
vừa qua ngã tư đèn xanh đèn đỏ Đồng Văn Cống e có được phép chuyển land qua phải để lên cao tốc ko các bác.

Hạng C
17/11/14
831
922
93
Em đi nhiều lần rồi. Bác cứ đi làn giữa ko cần phải vào làn hỗn hợp làm gì, 2b nhiều lắm.
Chạy đến đoạn lên cao tốc bác cứ vào làn rẻ phải chờ đèn, sau đó rẻ phải vào cao tốc luôn. Có điều đèn rẻ phải đoạn này khá là lâu. Hơn 1 phút luôn!

• Like
Reactions: chuotchu
Hạng C
20/4/14
838
515
93
Các bác cho e hỏi đường lên cao tốc hướng từ Mai Chí Thọ đi như thế nào là đúng.
vừa qua ngã tư đèn xanh đèn đỏ Đồng Văn Cống e có được phép chuyển land qua phải để lên cao tốc ko các bác.
Lúc mới thông xe, trạm thu phí có phát tờ rơi về phương án giao thông tại nút An phú, theo đó, xe oto con được rẽ phải lên cao tốc theo nhánh B2 (qua ĐVC chuyển vào lane bên phải) hoặc nhánh B1 (đến ngã tư Lương Định Của mới quẹo phải)

Hạng C
28/4/10
580
702
113
Sài Gòn
ngay tại ngã 3 ĐVC thì chuyển vào làn hỗn hợp bên trong để có thể rẽ vào cao tốc mà không cần chờ đèn. Chú ý: qua khỏi ĐVC chưa tới trăm mét thì có một đoạn mở con lươn nhưng có bảng cấm chuyển làn từ ngoài vào trong nha các bạn

Chỉnh sửa cuối:
Hạng D
7/6/11
1.319
516
113
41
ngay tại ngã 3 ĐVC thì chuyển vào làn hỗn hợp bên trong để có thể rẽ vào cao tốc mà không cần chờ đèn. Chú ý: qua khỏi ĐVC chưa tới trăm mét thì có một đoạn mở con lươn nhưng có bảng cấm chuyển làn từ ngoài vào trong nha các bạn
Quẹo chỗ này, anh em nào mạnh miệng thì thoát được, vì quẹo trái khác với chuyển lane, nhưng trên tinh thần cầm biên bản về Đội giải quyết :--D