Thảo Luận Chung Đường né trạm BOT Cai Lậy

Hạng D
29/10/12
1.701
1.944
113
Bác cho em hỏi thăm tý,
Hướng từ SG về Miền tây đi hết đường 23A thì đụng QL1, nó có cho băng qua đường về MT không, hay con lươn nó bít, phải quẹo phải về hướng trạm thu phí rồi quay đầu?
Cảm ơn bác
không chịu xem hết clip rồi. khi tới QL1 quẹo phải mấy trăm m có chổ quay đầu về MT

• Like
Reactions: KMSLX
Hạng D
10/3/17
1.147
1.196
113
Hôm vừa rồi em có về miền tây và đi thử theo hướng dẫn bác thớt và em đã né được trạm thu phí, đỡ tốn 70,000đ. Nhưng lần đi từ Sài gòn -Cai lậy theo bác chủ hướng dẫn thì khá xa, các bác nếu muốn né trạm thu phí thì đến ngã 4 đường tránh quẹo trái đi theo đường tránh, đi khoảng 5-6 km thì quẹo trái vào đường B875B, rồi đi tiếp đường 23A để ra QL1A
Các bác xem video thì sẽ rõ
Vì là đường làng nên em chỉ đi có 40km/h, tắt máy lạnh, hạ hết kiếng xuống, hít thở không khí hương đồng gió nội, đặc sản miền tây...hehe.

Chiều về đường đi ngắn hơn

Em cũng thường hay đi về miền tây, bức xúc vì thu phí BOT mà em k đi vào đường tránh nên làm video này. Em cám ơn bác chủ thớt, thổ địa nơi này.
bác vô gg map quánh dấu cái trạm thu phí khúc nào giùm em được k?

pmp confirmed
Hạng B2
20/7/13
333
11.706
93
Bác nào cho em toạ độ trạm thu phí, em yêu cầu google đánh dấu cho, mình yêu cầu thi google mới approve, thanks

Hạng C
25/4/14
785
1.277
93
BIEN HOA
Em thấy trạm này sao thu phí quá mắc, 35 ngàn, trong khi vào cao tốc đường rất đẹp thì chỉ 40 ngàn. Tiền mình bỏ ra không xứng với cái nhận được: đường quá xấu, chạy ngang đoạn này em phải căng mắt ra để né ổ gà lồi lõm, lỡ phóng xe qua mà thắng không kịp thì nghe cái "bập bập" xót cả xe, hichic. Cám ơn bác chủ đã chỉ đường, để em nghiên cứu lần sau đi qua đây thì áp dụng luôn.

Hạng F
29/10/14
8.524
11.193
113
Tốt nhất yêu cầu mấy cái maps ko dẫn đường qua trạm thu phí.