Thảo Luận Chung Đường né trạm BOT Cai Lậy

1/10/16
772
8.709
93
Hôm vừa rồi em có về miền tây và đi thử theo hướng dẫn bác thớt và em đã né được trạm thu phí, đỡ tốn 70,000đ. Nhưng lần đi từ Sài gòn -Cai lậy theo bác chủ hướng dẫn thì khá xa, các bác nếu muốn né trạm thu phí thì đến ngã 4 đường tránh quẹo trái đi theo đường tránh, đi khoảng 5-6 km thì quẹo trái vào đường B875B, rồi đi tiếp đường 23A để ra QL1A
Các bác xem video thì sẽ rõ
Vì là đường làng nên em chỉ đi có 40km/h, tắt máy lạnh, hạ hết kiếng xuống, hít thở không khí hương đồng gió nội, đặc sản miền tây...hehe.

Chiều về đường đi ngắn hơn

Em cũng thường hay đi về miền tây, bức xúc vì thu phí BOT mà em k đi vào đường tránh nên làm video này. Em cám ơn bác chủ thớt, thổ địa nơi này.
Dự là đường này mà xuống cấp thì sẽ không ai sửa đâu. Để hố bom hố voi cho vui

Hạng D
25/8/06
1.341
388
83
Mấy bác dân TG làm lộ bài hết ráo roài, em dự là nay mai sẽ có mấy cái chuồng cu dựng lên thu phí ở mấy đường làng này, hehehe.

• Like
Reactions: nttanmam and hta123
Hạng D
29/10/12
1.701
1.944
113
Hôm vừa rồi em có về miền tây và đi thử theo hướng dẫn bác thớt và em đã né được trạm thu phí, đỡ tốn 70,000đ. Nhưng lần đi từ Sài gòn -Cai lậy theo bác chủ hướng dẫn thì khá xa, các bác nếu muốn né trạm thu phí thì đến ngã 4 đường tránh quẹo trái đi theo đường tránh, đi khoảng 5-6 km thì quẹo trái vào đường B875B, rồi đi tiếp đường 23A để ra QL1A
Vì là đường làng nên em chỉ đi có 40km/h, tắt máy lạnh, hạ hết kiếng xuống, hít thở không khí hương đồng gió nội, đặc sản miền tây...hehe.

Em cũng thường hay đi về miền tây, bức xúc vì thu phí BOT mà em k đi vào đường tránh nên làm video này. Em cám ơn bác chủ thớt, thổ địa nơi này.
Nghe bác lồng nhạc đoạn đầu (SG-M Tây) vừa thấy tuyến tránh nghe đùng đùng làm em toát hết mồ hôi, tim đập, chân rung như đang xem phim bom tấn sắp đến đoạn cao trào, nguy hiểm cực độ. hehe quá hay cho anh.
Thank's

• Like
Reactions: nttanmam
Hạng D
29/10/12
1.701
1.944
113
Clip rất hay bác. Cho e hỏi suốt đoạn đường tránh có cầu nào nhỏ không bác ? Vì e đi tải 5T
theo clip thì thấy ok. nhưng dự là chuẩn bị cấm tải. kakaka (em nghi là thế thôi nhé)

• Like
Reactions: nttanmam
Hạng C
19/9/14
954
1.774
93
Bác cho em hỏi thăm tý,
Hướng từ SG về Miền tây đi hết đường 23A thì đụng QL1, nó có cho băng qua đường về MT không, hay con lươn nó bít, phải quẹo phải về hướng trạm thu phí rồi quay đầu?
Cảm ơn bác