Thảo Luận Chung Đường né trạm BOT Cai Lậy

Hạng F
23/3/12
9.246
19.451
113
TP. HCM
Sắp tới các tỉnh trong tòn cuốc sẽ học tập theo gương của Tỉnh "TIỀN Gian".
Mời gọi xây đường tránh thị xã, thị trấn, ...sẵn lấy vốn của tỉnh nâng cấp giùm luôn một thể cho đường Cuốc Lộ, vốn là đường thuộc cấp quản lý của Bộ và TW, tiết kiệm cho ngân sách nhà nước và quỹ cầu đường mà chủ xe đã đóng hàng năm.
1 vốn 4 lời, chưa kể đền bù giải tỏa, chưa kể rút ruột, chưa kể nâng giá, chưa kể nhiều thứ,... có khi 1 vốn 10 lời.
E mà là BTTU, e cũng đề xuất làm vài cái đường tránh như thế này.

Tập Lái
28/6/16
28
12
3
40
Các bác xem có phải vị trí em chấm trong hình không để em thêm địa điểm ? tới lui bao nhiêu mét các bác nói hộ em với.
Đường né trạm BOT Cai Lậy

Hạng C
21/7/13
764
758
93
Cái trạm lộ tẻ thu cũng đúng vì lúc trước đường nhỏ và xấu lắm, bây h làm lại tốt hơn nhiều mà bạn
Em thấy làm được cầu. Còn đường vẫn nhỏ mỗi chiều vẫn 1 làn xe chạy. Lộ tẻ đi QL80 đường nhỏ, chợ nhiều, giao thông hỗn loạn đi thấy ớn ớn kém an toàn. Em thắng cháy đường vài lần vì xe máy băng ẩu.

Hạng C
22/8/14
847
1.556
93
Cái trạm lộ tẻ thu cũng đúng vì lúc trước đường nhỏ và xấu lắm, bây h làm lại tốt hơn nhiều mà bạn
Cái trạm Lộ Tẻ còn tệ hơn trạm Cai Lậy này nữa bác, mấy bác đi từ phà Vàm Cống về Rạch Giá chẳng chạy được mét đường nào của nó cũng phải đóng phí

• Like
Reactions: nttanmam
Hạng F
23/3/12
9.246
19.451
113
TP. HCM
Để giải quyết, đơn giản nhất là Bộ GTVT lấy tiền từ Quỹ phí sử dụng đường bộ trả cho nhà đầu tư BOT này 300 tỷ, đưa trạm thu phí về đúng vị trí của nó!
Trước khi trả, kiểm toán lại kỷ càng các hạng mục công trình.
Xong!

9/9/15
204
123
43
50
Em de nghi bac chu thot la tho dia o Cai Lay khao sat not gium em tren tuyen duong " tron tram" co di ngang UBND xa nao khong?. Lien lac voi Quy vi nguoi ngheo xa lam cho phieu thu de anh em otosaigon di tuyen duong nay ghe ung ho 35,000 vao lam tu thien, thay vi phai tra 35,000 cho cai tram thu phi kia ma biet chac minh tra xong thi ngu nguoi di, lai them mang benh tuc vao nguoi nua. Em chuan bi ve Cao Lanh day. Cam on bac chu.