Hạng B2
8/5/18
160
111
43
34
Trong diễn đàn mình bác nào rành về quy hoạch không ạ. Từ khi lên thành phố Thủ Đức giờ thấy xây dựng cũng rầm rộ mà nhà e ngay sát đường Vành Đai 2 gần ngã tư Bình Thái, còn hơn 3km nữa là kết nối vào Xa Lộ Hà Nội mà hơn 5 năm chưa xây được miếng nào. Các bác thành phố làm vậy có chết e ko cơ chứ, chờ mỏi cả cổ :(:(:(
Hình dưới là quy hoạch vòng xoay Ngã Tư Bình Thái, làm vòng xoay lớn nhất khu này kết nối ra Phạm Văn Đồng
Đường Vành Đai 2 nút giao Ngã tư Bình Thái

Chỉnh sửa cuối:
Hạng B2
21/3/19
137
144
43
34
:(sát ngay vanh đai thì tốt nhất mong nó đừng làm , tổ ô nhiễm tiếng ồn và bụi ngày đêm chứ được gì.

Hạng F
6/9/18
7.371
16.336
113
35
làm rồi đặt thêm trạm thu phí ở đó hả a,, ng ta tính hết rồi,, để lọt xe qa đường Nam Hòa là thấy xót rồi á

Hạng B2
13/9/18
146
246
43
38
câu chuyện làm đường ở Tp HCM bị vướng vào câu chuyện giải phóng mặt bằng anh ạ
kinh phí giải phóng mặt bằng lớn
mà nguồn cung từ ngoài bộ vào trong Tp thì nhỏ giọt hoặc Tp tự tạm ứng trước rồi bộ giải ngân sau ...
nhưng những câu chuyện này thường ko khớp với nhau nên chuyện làm hạ tầng ở HCM căng lắm...

Hạng B2
8/5/18
160
111
43
34
câu chuyện làm đường ở Tp HCM bị vướng vào câu chuyện giải phóng mặt bằng anh ạ
kinh phí giải phóng mặt bằng lớn
mà nguồn cung từ ngoài bộ vào trong Tp thì nhỏ giọt hoặc Tp tự tạm ứng trước rồi bộ giải ngân sau ...
nhưng những câu chuyện này thường ko khớp với nhau nên chuyện làm hạ tầng ở HCM căng lắm...
khổ nổi 3km mà bao năm ko xong mới chết bác ạ, làm xong di chuyển tiện lắm nên mình đợi

Hạng B2
8/5/18
160
111
43
34
:(sát ngay vanh đai thì tốt nhất mong nó đừng làm , tổ ô nhiễm tiếng ồn và bụi ngày đêm chứ được gì.
sát là gần thôi chứ ko phải sát bên, nếu kết nối thì khu vực này di chuyển tiện lắm bác. Quan trọng là chờ kết nối thì BDS mới bức phá giá nóc mới

Hạng C
7/3/15
518
243
43
24
Ho Chi Minh City, Vietnam
Trong diễn đàn mình bác nào rành về quy hoạch không ạ. Từ khi lên thành phố Thủ Đức giờ thấy xây dựng cũng rầm rộ mà nhà e ngay sát đường Vành Đai 2 gần ngã tư Bình Thái, còn hơn 3km nữa là kết nối vào Xa Lộ Hà Nội mà hơn 5 năm chưa xây được miếng nào. Các bác thành phố làm vậy có chết e ko cơ chứ, chờ mỏi cả cổ :(:(:(
Hình dưới là quy hoạch vòng xoay Ngã Tư Bình Thái, làm vòng xoay lớn nhất khu này kết nối ra Phạm Văn Đồng
View attachment 2468401
Ngã 4 Bình Thái ko làm vòng xoay mà làm nút giao khác mức hình hoa thị nha bạn