Hỏi Đường? Đường vào sân bay

Hạng B2
18/10/15
119
37
28
40
Em xin chào các bác. Bác nào hay vào sân bay có thể hướng dẫn em chỗ gửi xe ô tô được không ạ? Chẳng là em mới mua xe và 2 ngày nữa có hẹn ra đón người thân ở sân bay quốc nội nhưng khổ nỗi thấy cảnh sân bay Tân Sơn Nhất lộn xộn quá. Lúc trước em đi xe máy, loay hoay, nhìn tới, nhìn lui 1 hồi mới biết chỗ gửi xe...máy.
Bây giờ đi ô tô thì không biết thế nào nữa. Mong được sự hướng dẫn tận tình của các bác và đừng chửi em n.g.u các bác nhé!
Em cảm ơn ạ.

• Like
Reactions: relexoto
Hạng D
14/6/09
2.580
2.964
113
Nhà xe sân bay quốc nội đang sửa chữa nên bác có 2 option:
1. Chịu khó đậu ở các đường nhỏ bên hông đường trường sơn, khi nào người nhà lấy hành lý ra chỗ cột mốc thì call bác chạy vào.
2. Đậu ở bến đỗ bên ga quốc tế, khi nào tới thì vòng vào đón/cùng đi bộ ra bãi.
Em thì hay đậu tại các đường nhỏ

• Like
Reactions: OSMember88
Hạng B2
1/3/13
374
339
63
Đi sớm tí đến Q Cafe nằm trên Tiền Giang làm tí cafe..khi nào người nhà alo thì phi vào!

• Like
Hạng F
16/3/14
5.646
9.193
113
cách hay nhất là a cứ gõ bãi đỗ xe quốc nội gmaps sẽ dắt a đi :)

• Like
Hạng F
16/3/14
5.646
9.193
113
á á.. cập nhật.. bãi quốc nội dag nâng cấp sữa chữa..ko đỗ dc.. bác phải đỗ bên bãi quốc tế rồi zong qua quốc nội chờ :)

• Like
Hạng B2
18/10/15
119
37
28
40
Em rất cám ơn các bác đã tư vấn rất nhiệt tình ạ. Cho em hỏi thêm 1 vấn đề liên quan đến...tài chính nữa là: lúc đi xe máy em có quan sát một số xe ô tô đi hướng đường Hoàng Văn Thụ xong ôm cua để đi về hướng Phan Đình Giót để vào sân bay.

Vấn đề là thỉnh thoảng em thấy có 2 bác xxx đứng ngay chỗ rạp chiếu phim Tân Sơn Nhất tuýt còi xe ô tô mời vào "nói chuyện". Bác nào hay đi tuyến đường này có thể tư vấn em lý do ô tô bị tuýt còi không ạ? Em đoán là lỗi xi-nhan hoặc đi không đúng làn đường lúc quẹo. Có phải vậy không ạ?

Hạng B2
18/4/14
499
722
93
TPHCM
1. Chịu khó đậu ở các đường nhỏ bên hông đường trường sơn, khi nào người nhà lấy hành lý ra chỗ cột mốc thì call bác chạy vào.

Em thì hay đậu tại các đường nhỏ
cứ theo bác này mà làm nhé.
Ngày xưa còn trẻ trâu em hay chơi trò đến sân bay lock cửa trốn, lúc ra các anh bảo vệ chửi thấy thương :p

• Like
Hạng B2
18/10/15
119
37
28
40
Đi sai làn or chuyển làn không xi nhan.
Dạng như vào làn bắt buộc rẽ nhưng vẫn cố tình đi thẳng hoặc vào làn đi thẳng mà cố tình rẽ phải không bác?