Hạng B2
29/5/14
174
111
43
41
Chào các Bác,
30/4 này gia đình em đi Phan Thiết, em dự tính đi dường ven biển. Em đã đi đường này từ 2 lần, nhưng lần nào qua khỏi Hồ Tràm - Lộc An, đến Lagi đều đi vào đường rất xấu (ổ voi ổ gà không) và hầu như em không thấy "ven biển" gì cả !!!! Em đi thì thấy toàn vườn Thanh Long, 2 lần em đều đi bằng Google maps và Here Map...
Em không biết khúc đó em đi có đúng không? Các bác có ai có kinh nghiệm đi đường này nhiều có thể chỉ em chi tiết đoạn này đượng không ạ? có map và tên QL càng tốt. Cho em hỏi đường bây giờ vẫn còn tốt không ạ?
Em đi Grandis nên rất sợ ổ như 2 lần vừa rồi...may mắn em qua được, nhưng chú sedan đi theo dính lại lần rồi...
Em Cám ơn các Bác.

• Like
Reactions: chulinhchi6676
Hạng B2
16/3/11
100
31
18
Đường đi từ bà rịa , hồ tràm tới pham thiết đường đẹp rồi bác , hôm tết e mới làm một chuyến

• Like
Reactions: jackalcodon
Hạng B2
16/3/11
100
31
18
Có hai đường bác đi ĐT 444 lấy mốc là dinh cô thì đi ven biển được 1 đoạn khá đẹp từ dinh cô đi qua đèo nước ngọt tới hồ tràm là đường ven biển, còn bác đi đường ngoài là QL 55 ,

• Like
Hạng B2
29/5/14
174
111
43
41
Có hai đường bác đi ĐT 444 lấy mốc là dinh cô thì đi ven biển được 1 đoạn khá đẹp từ dinh cô đi qua đèo nước ngọt tới hồ tràm là đường ven biển, còn bác đi đường ngoài là QL 55 ,
Dạ đường đi từ Mộ Cô - Long Hải tới Hồ Tràm thì em thấy là đẹp ạh, có điều đoạn đường từ Lagi đến Phan Thiết (biển Tiến Thành) thì em đi 2 lần đều cực xấu, em có cảm giác đi sai đường, vì nó đi vào sâu bên trong chứ không phải ven biển nữa. Mà ở đó thì không có bất cứ bảng chỉ đường nào cụ thể. Các Bác có hình hay cột mốc nào dễ nhận ra đúng đường thì cho em biết với ạ.

Hạng B2
6/2/17
398
1.458
113
Dạ đường đi từ Mộ Cô - Long Hải tới Hồ Tràm thì em thấy là đẹp ạh, có điều đoạn đường từ Lagi đến Phan Thiết (biển Tiến Thành) thì em đi 2 lần đều cực xấu, em có cảm giác đi sai đường, vì nó đi vào sâu bên trong chứ không phải ven biển nữa. Mà ở đó thì không có bất cứ bảng chỉ đường nào cụ thể. Các Bác có hình hay cột mốc nào dễ nhận ra đúng đường thì cho em biết với ạ.
E thấy bác đi vậy là đúng chứ không sai đâu, nói ven biển chứ đâu phải toàn tuyến đều sát biển đâu.
Chủ yếu từ Long hải đến hồ cóc là ven biển thôi. Mà h cho dù ven biển cũng bị các công trình xd resort che view nhìn hết rồi.

Hạng B2
29/1/18
489
1.082
103
56
Đúng rồi bác ơi, đoạn Lagi ko có đường ven biển đâu. Ven biển là đoạn từ Đèo Nước Ngọt ở Long Hải cho tới ngã 3 chỗ Hồ Tràm-suối nước nóng Bình Châu là hết. Đoạn bắt đầu vào QL55 đi Lagi là ko có thấy biển gì nữa hết cho tới khi ra Phan Thiết luôn.

• Like
Hạng C
3/5/07
522
8.420
93
Nếu đi từ Mỹ Xuân theo cung Tóc Tiên-Suối Nghệ có tới đèo nước ngọt k? Lần trước em có ghé xem cái Villa chỗ đèo nước ngọt nhưng chạy từ Vũng Tàu qua. Giờ đi từ SG nên ngu!

Hạng B2
29/1/18
489
1.082
103
56
Nếu đi từ Mỹ Xuân theo cung Tóc Tiên-Suối Nghệ có tới đèo nước ngọt k? Lần trước em có ghé xem cái Villa chỗ đèo nước ngọt nhưng chạy từ Vũng Tàu qua. Giờ đi từ SG nên ngu!

Chắc bác đi dồng cừu rồi ra Long Hải ? Bác tra thử google map xem sao, đi từ QL56 xuống DT44A rồi ra Long Hải theo Đèo Nước Ngọt đó bác.

Hạng C
3/5/07
522
8.420
93
Chắc bác đi dồng cừu rồi ra Long Hải ? Bác tra thử google map xem sao, đi từ QL56 xuống DT44A rồi ra Long Hải theo Đèo Nước Ngọt đó bác.
Em không có như cầu đi đồng cừu. Tại bên resort bảo em đi theo đường đó.

• Like
Reactions: Marygold