Hạng B2
27/7/18
109
75
28
39
Trải nghiệm lâu rồi mà hôm nay mới nhớ nên đăng bài lên cho ae có thêm thông tin.
Duyên Hà resort nằm cách sân bay Cam Ranh tầm khoảng 2-3km, resort rất đẹp và lớn. resort chia ra 2 khu, 1 bên là dạng căn hộ và 1 bên là dạng vila, dạng villa thì mình đoán khoảng hơn 50 căn àh (nhiều lắm không biết chính xác, có thể nhiều hơn nữa). Đa số là người nước ngoài lưu trú, Nga là nhiều nhất.
Duyên Hà resort Cam Ranh.

Về khu ăn sáng thì cũng có 2 khu, căn hộ thì ăn sáng tại trên lầu 1 ngay tại lễ tân còn khu villa thì ăn sáng tại nhà ăn gần bãi biển. Nếu ở căn hộ mà xuống khu nhà ăn gần bãi biển thì không biết được không nhưng khu villa thì ăn khu nào cũng được nha.

Về hồ bơi thì có tới 2 hồ bơi chung lớn luôn nha còn villa thì có thêm 1 hồ bơi riêng nha. Hồ bơi loại tràng nha ae.
Resort thì có mấy nhà hàng luôn nha, nơi ăn trưa và ăn tối có khu vui chơi cho trẻ em luôn. Khuôn viên resort di chuyển bằng xe điện.

Mình đi vào tháng 2/2019 giá lúc đó là 13 triệu/ 1 đêm gồm 4 phòng ngũ, nguyên tầng trệt, không bao gồm tầng trên nha (gồm 3 phòng giường king và 1 phòng 2 giường đơn tầm 1m4) 1 phòng khách chính giữa rất lớn.
Lưu ý: Xin lưu ý cho những bạn nào chưa biết Cam Ranh như mình lần đầu tự lái xe trải nghiệm là thành phố Cam Ranh rất nhỏ và cũng ít bán buôn ăn uống, đa số những quán tìm thấy trên mạng đều nghĩ còn không thì chỉ bán tầm chiều, chứ buổi trưa thì thúi hẻo nha các hữu. 1 điều nữa là hải sản rất ít nha, mình cứ nghĩ Cam Ranh là thành phố biển thì hải sản khỏi phải lo và suy nghĩ, ai dè trải nghiệm rồi mới biết haizzzz.
Làm chuyến đi của mình 3 ngày toàn ăn trong resort. àh còn 1 điều nữa là toàn bộ đồ uống trong tủ lạnh là free hết nha ae, rất nhiều nước uống như nước ngọt-bia.... :D:D:D:D . Bãi biển là tuyệt vời nhất, bãi lài rất xa, biển thì sóng không cao lắm.
Vài thông tin xin gửi đến các hữu.

Attachments

• Like
Reactions: nguyentamac
14/6/17
879
424
63
Trải nghiệm lâu rồi mà hôm nay mới nhớ nên đăng bài lên cho ae có thêm thông tin.
Duyên Hà resort nằm cách sân bay Cam Ranh tầm khoảng 2-3km, resort rất đẹp và lớn. resort chia ra 2 khu, 1 bên là dạng căn hộ và 1 bên là dạng vila, dạng villa thì mình đoán khoảng hơn 50 căn àh (nhiều lắm không biết chính xác, có thể nhiều hơn nữa). Đa số là người nước ngoài lưu trú, Nga là nhiều nhất.
View attachment 1903915

View attachment 1903920 View attachment 1903918 Về khu ăn sáng thì cũng có 2 khu, căn hộ thì ăn sáng tại trên lầu 1 ngay tại lễ tân còn khu villa thì ăn sáng tại nhà ăn gần bãi biển. Nếu ở căn hộ mà xuống khu nhà ăn gần bãi biển thì không biết được không nhưng khu villa thì ăn khu nào cũng được nha.
View attachment 1903921
Về hồ bơi thì có tới 2 hồ bơi chung lớn luôn nha còn villa thì có thêm 1 hồ bơi riêng nha. Hồ bơi loại tràng nha ae.
View attachment 1903922 Resort thì có mấy nhà hàng luôn nha, nơi ăn trưa và ăn tối có khu vui chơi cho trẻ em luôn. Khuôn viên resort di chuyển bằng xe điện.
View attachment 1903925 View attachment 1903926 View attachment 1903927 View attachment 1903928 View attachment 1903929
Mình đi vào tháng 2/2019 giá lúc đó là 13 triệu/ 1 đêm gồm 4 phòng ngũ, nguyên tầng trệt, không bao gồm tầng trên nha (gồm 3 phòng giường king và 1 phòng 2 giường đơn tầm 1m4) 1 phòng khách chính giữa rất lớn.
Lưu ý: Xin lưu ý cho những bạn nào chưa biết Cam Ranh như mình lần đầu tự lái xe trải nghiệm là thành phố Cam Ranh rất nhỏ và cũng ít bán buôn ăn uống, đa số những quán tìm thấy trên mạng đều nghĩ còn không thì chỉ bán tầm chiều, chứ buổi trưa thì thúi hẻo nha các hữu. 1 điều nữa là hải sản rất ít nha, mình cứ nghĩ Cam Ranh là thành phố biển thì hải sản khỏi phải lo và suy nghĩ, ai dè trải nghiệm rồi mới biết haizzzz.
Làm chuyến đi của mình 3 ngày toàn ăn trong resort. àh còn 1 điều nữa là toàn bộ đồ uống trong tủ lạnh là free hết nha ae, rất nhiều nước uống như nước ngọt-bia.... :D:D:D:D . Bãi biển là tuyệt vời nhất, bãi lài rất xa, biển thì sóng không cao lắm.
Vài thông tin xin gửi đến các hữu.
Up

Hạng B2
17/4/15
412
747
93
43
Chú ý thêm: bãi Dài Cam Ranh có tiếng về dòng RIP hút ra..nên anh em có tắm thì để ý chút..
Hình như có 2 mùa gió thì phải..
- 1 mùa biển yên, bãi lài ra thoải mái. Đi hoài vẫn còn ngang bụng hoài..
- 1 mùa sóng lớn..không lớn như bãi Trần Phú NT, nhưng cũng cao..Mùa này phải cẩn thận.

Hạng B2
27/7/18
109
75
28
39
Chú ý thêm: bãi Dài Cam Ranh có tiếng về dòng RIP hút ra..nên anh em có tắm thì để ý chút..
Hình như có 2 mùa gió thì phải..
- 1 mùa biển yên, bãi lài ra thoải mái. Đi hoài vẫn còn ngang bụng hoài..
- 1 mùa sóng lớn..không lớn như bãi Trần Phú NT, nhưng cũng cao..Mùa này phải cẩn thận.
Thời điểm mình tắm thì mực nước tầm ngực, sóng lúc cao lúc êm, những lúc sóng cao đánh vào thật yomost :):):).

Tập Lái
18/11/16
33
29
18
45
Biệt thự trên hồ hay do mưa ngập vậy bác
Có 2 dạng villa Bác, 1 loại ở trên đất có hồ bơi trong villa, 1 loại thì ở dưới hồ, họ nuôi ngỗng, vịt ở dưới nhìn cũng hay hay

Tập Lái
18/11/16
33
29
18
45
Bạn chụp bằng flycam đẹp tuyệt.
Do ở gần sân bay Cam Ranh nên trên máy báo lại khu vực này cấm bay nên mình cũng không dám bay cao & nhiều nên chỉ làm được vài tấm

Hạng B2
27/7/18
109
75
28
39
Do ở gần sân bay Cam Ranh nên trên máy báo lại khu vực này cấm bay nên mình cũng không dám bay cao & nhiều nên chỉ làm được vài tấm
Đúng rồi resort cách sân bay Cam Ranh tầm 1-2km ah.