Hạng C
17/1/11
728
286
63
Chiều thứ 5 (25-12) e đang trên đường từ cty về nhà, đang trên đường dẫn cao tốc hường về quốc lộ 1a, vừa qua ngã tư Cầu Kinh- đường dẫn cao tốc gặp ngay cái cầu 2 làn xe xe tải chạy bò bò rất chậm, e đợi vừa xuống dốc cầu mới chuyển làn xe, vì phía trên đầu có gặn camera nên e chạy đúng tốc độ, vừa qua khỏi cầu khoảng 15m e bị 1 chú xxx trẻ măng ra giữa đường chỉ e vô, e biết chắc bị bắt lỗi chuyển làn rồi nhưng vẫn yên tâm laawsy giấy tờ xe.
Tấp xe vào lề trước mấy chiếc xe tải, lấy giấy tờ, bằng lái, xuống xe, lock của e đã thấy chú xxx đứng chờ e sẵn rồi, e tiến lại gần thi chú xxx đứng nghiêm chào e, e cũng lịch sự chào lại.
Xxx: a vui lòng cho kiểm tra giấy tờ, bằng lái xe...trên cầu đâu được chuyển làn đâu a...
E: cười cười...theo qui đinh cầu, hầm đường bộ có vạch đứt là tui được phép chuyển làn, nếu a bắt lỗi tui vì chuyển làn mà ko bật xinhan thì được chứ nếu bắt lỗi chuyển làn trên cầu là ko đúng rồi, nếu a thấy tui chuyển làn trên cầu là vi phạm thì a cho mình xin cái biên bản nhé. Tui là thành viên otosaigon tui gặp trường hợp này nhiều rồi...e hù nó tí
xxx có vẻ đưối lý nên hỏi e,
Xxx: a chuyển làn có bật đèn ko.
E: có chứ ko bật sao chuyển làn được a.
Xxx giả bộ nhìn bằng lái e chút rồi trả lại và mời e đi. E cười cười rồi nói Cảm ơn a rồi e lên xe đi tiếp.
Mấy bữa trước mà e ko đọc bài trên này là tiêu rồi, may nhờ biết nên tránh được cú lừa ngoạn mục

Chỉnh sửa cuối:
Hạng C
17/1/11
728
286
63
"Tôi là thành viên OS" nghe là nể rồi, sao dám ăn bẩn :))
Hiệu quả thiệt bác, nghe e nói xong thấy mặt nó nản rồi...chắc hụt ăn...hehe
E khoái nhất là lúc e nói e là thành viên Os nếu tui sai cho tui xin cái bb, xxx chuyển đề tài liền luôn

Hạng C
17/11/14
831
922
93
Nhỡ sau này có đi sai luật thật thì đừng đem oser ra nha, nó ghét nó ché luôn bọn em thì tội lắm nha bác chủ :D
Hehe đùa chút em zọt. Bác chủ chiến chuẩn cmn rồi :D

• Like
Reactions: THANHKAP