Hạng B1
24/11/07
87
0
0
Hà nội
Hi các bác!
E đã lắp 2 cặp loa Infinity kappa perfect 6.1 rồi các bác à, e ko gửi mua từ Sing nữa vì Tết này bạn e ko về mặc dù bên đó rẻ lắm, e lắp 1 amply alpine F600 thì phải công suất 1360w, tổng thiệt hại là 2 cặp loa 580$, amply 400$, lắp xong nghe âm thanh khủng khiếp lắm bật to thì rung kính, ghế và tức ngực nhưng e nghe thấy có vẻ ko hay như kỳ vọng hay tại e chưa lắp sub hả các bác, sao e nghe công ty e có con camry 2007 2.4 liên doanh mà âm thanh có vẻ hay hơn nhỉ, mặc dù bác khôi nói loa của camry thì ko thể sánh với bộ e lắp dc, mà đúng thế bác à loa theo xe e tháo ra nhìn chán lắm củ loa bé tý và của Trung quốc , bác khôi nói nếu lắp Sub hơi vào thì âm thanh ko chê vào đâu dc, e tính lắp sub hơi nhưng thấy cái sub có vẻ to quá nên dang nghĩ các bác à.
với âm thanh hiện giờ e ko dám bật to vì hơi mệt chắc tổ chức lắc trong xe dc:), nhưng sao e vẫn chưa cảm thấy hay lắm chắc phải lắp sub hơi thôi.
Infinity VN tăng giá bán rồi các bác à giá mới là 340$/cặp (e mua đc hàng nhập từ trước của khôi béo lên giá đó, hơn nữa ko có bảo hành về loa trong khi loa của infinity vn thì bảo hành 1 năm).
Bye
các bác tư vấn e có nên lắp Sub hơi ko nhé và liệu có để vào xe dc ko, e vẫn muốn sử dụng hàng ghế thứ 3 nhé

Hạng D
1/10/04
4.840
40
38
Hà Nội
RE: E đã lắp Loa Infinity Kappa 6.1 rồi

@Dunggsi: đ.c cứ làm chuột bạch đi rồi anh em chạy theo nhé;) Chắc là bác phải lắp sub rồi, dàn loa khủng mà ko có Sub thì làm sao chấp nhận được?

Hạng B2
16/2/06
224
0
16
Vuong quoc xe hoi

hôm nào bác Dunggsi cho e nghe thử bộ loa mới của bác với nhé, e cũng đang muốn lắp bộ đấy nhưng hom qua e hỏi ở Thanh Tùng họ nói là 340 usd/1 cặp, ngoài ra lắp thêm amly của Pionner nữa thì nghe hay hơn (giá amly khoảng 300 usd nữa). Sau này chỉ cần lắp thêm loa Sub Infinity để ở đằng sau nữa là đủ bộ, e đang nghiên cứu xem sao, hôm nào rảnh bác cho e nghe thử và tư vấn hộ e nhé!

Hạng B2
1/9/04
283
1
18

Em đã nói trước rồi. Không thể hay nếu không có sub vì chỉ có sub mới thể hiện được những tần số thấp. Khi có sub thì Bác không cần bật to mà tiếng bass vẫn đầy. Theo em bác nên lắp sub điện vì không gian không phù hợp để lắp sub hơi. Bác cứ chơi em Basslink đi. Đương nhiên là có sự khác biệt giữa sub hơi và điện nhưng Bác chỉ cảm nhận được nếu Bác có kỹ thuật thẩm âm. Nếu không thì Bác sẽ không cảm nhận được nhiều đâu.

Hạng B2
3/3/07
359
0
18
40

Bác này ăn chơi thật đấy. Định tổ chức lắc trên Fê khi đi off hả bác
. Bác có vẻ hơi khó tính với vụ âm thanh nhỉ, em thấy xe em loa Anpine là đủ lắm rồi, chưa bao giờ em dám bật hết công suất vì mới được nửa chững đã ko chịu nổi [&:].
Anyway, mỗi người một sở thích, bác thích thì bác lắp cho sướng, htrước thấy xe bác đậu ở gần VCB-HO có lắp camera sau, vụ camera hết bao nhiêu $ vậy bác?

Hạng D
2/1/08
3.518
9
38
52
Muakskisses City

Camera nhiều giá lắm, 400K - 500K cũng có, 1,400K - 1,800K cũng có, tùy nhu cầu về chất lượng hình ảnh và kiểu lắp đặt (gắn vào cản nhựa sau xe hay gắn âm vào nắp cửa sau)

Hạng B1
24/11/07
87
0
0
Hà nội

Trích đoạn: Hieuauto

hôm nào bác Dunggsi cho e nghe thử bộ loa mới của bác với nhé, e cũng đang muốn lắp bộ đấy nhưng hom qua e hỏi ở Thanh Tùng họ nói là 340 usd/1 cặp, ngoài ra lắp thêm amly của Pionner nữa thì nghe hay hơn (giá amly khoảng 300 usd nữa). Sau này chỉ cần lắp thêm loa Sub Infinity để ở đằng sau nữa là đủ bộ, e đang nghiên cứu xem sao, hôm nào rảnh bác cho e nghe thử và tư vấn hộ e nhé!
Hi bác!
e lắp ở Khôi số 2 Trần thánh Tông bác à, nhiều chuyên gia thẩm âm nghe rồi họ nói rất ok, chỉ thiếu Sub nữa là tuyệt vời, nhưng chắc e nghiên cứu lắp sub hơi vì số tiền cũng tương đương sub điện loại tốt mà Sub hơi nghe hay hơn nhiều.
Cty e ở số 8 Thiền quang nếu rảnh mời bác qua chơi ( cty chứng khoán hướng việt) trước khi qua mới bác gọi điện cho e 0983353572.
Bye

Hạng B1
24/11/07
87
0
0
Hà nội

Trích đoạn: meebo

Bác này ăn chơi thật đấy. Định tổ chức lắc trên Fê khi đi off hả bác
. Bác có vẻ hơi khó tính với vụ âm thanh nhỉ, em thấy xe em loa Anpine là đủ lắm rồi, chưa bao giờ em dám bật hết công suất vì mới được nửa chững đã ko chịu nổi [&:].
Anyway, mỗi người một sở thích, bác thích thì bác lắp cho sướng, htrước thấy xe bác đậu ở gần VCB-HO có lắp camera sau, vụ camera hết bao nhiêu $ vậy bác?
Hi bác!
đầu tư Am thanh kể cũng xót tiền quá vì VN index đang xuống thê thảm tổng thiệt hại là 40tr rồi nhưng vẫn phải thêm 7tr để lắp sub hơi nữa.
Camera e mua có 500k thôi bác à.
Bye

Hạng B2
16/2/06
224
0
16
Vuong quoc xe hoi

thảo nào hôm trước gặp bác đi trên dg Trần Bình Trọng, rảnh e sẽ qua bác ngắm bộ loa nhé!

Chi Hội Phó SFC
2/1/07
1.682
4
36
48
Hà Nội

Bác Dunggsi tiếm ngôi của phó CT HTX Kienvang về người chịu khó độ xe nhất ...:D:D

Bác làm chuột bạch xong , hôm nào đi off cho anh em nghe thử , nếu ngon thì gộp oder lại sang Bển mua cho nó rẻ mà là hàng xịn ..