Hạng C
14/4/08
609
7
0
xin chào cả nhà,e đang có nhu cầu thay vợ hai,sáng nay đi xem con Huyndai Elantra 1.6 AT chỗ cầu chui Long Biên,giá chốt 32.5K$.Thấy cũng chẹp chẹp...Xin các bác cho ý kiến..

Hạng D
1/10/04
4.840
40
38
Hà Nội
RE: e đang muốn mua Huyndai Elantra! Các bác giúp e với

Trích đoạn: moc1979

xin chào cả nhà,e đang có nhu cầu thay vợ hai,sáng nay đi xem con Huyndai Elantra 1.6 AT chỗ cầu chui Long Biên,giá chốt 32.5K$.Thấy cũng chẹp chẹp...Xin các bác cho ý kiến..
Em này hay đó bác. Nhưng bác đã tham khảo giá ở nơi khác chưa? Hình như HMV có loại 27k ko hiểu là loại nào?

Hạng C
14/4/08
609
7
0

thanks bac! e đang lăn tăn một chút vì thấy ít người chạy con này quá! con con giá 27K đấy là giá cũ của 1.6MT,bi giờ tăng lên 28.5K rùi..

Hạng C
14/4/08
609
7
0

e đi tham khảo vài nơi rùi,giá cũng xêm xêm nhau thui,đang định đặt để đầu tháng 6 có xe mới đi..

Tập Lái
8/10/04
17
0
0

Tôi cũng đang kết em này, nhưng còn lăn tăn vì với giá 32.5K, Civic và Corolla vẫn là đối thủ cần phải cân nhắc về phương diện "sau này muốn đổi xe" :D

Hôm qua tôi có qua 370 Cầu Giấy (HN) xem 1 em nhập từ HQ, vẫn để tên cũ là Avante. Giá 35.5K chưa mặc cả, nhưng nếu so với Elantra của Hyundai Việt Nam nhập về thì 1 trời 1 vực. Xe của Hyundai Việt Nam có mỗi túi khí bên lái, còn các option đều bị cắt cả (ABS, EBD v.v...), thậm chí đèn cửa cũng ko có.

Xe tôi xem đầy đủ cả (ABS, EBD, 2 túi khí, volume trên vô lăng, ghế da v.v...) nhưng thiếu cửa sổ nóc, túi khí sau và túi khí bên cạnh so với bản tiêu chuẩn của Elantra Mỹ (đấy là tôi xem qua, cũng ko có điều kiện kiểm tra kỹ như có ESP không chẳng hạn.

Nếu là tôi, tôi cân nhắc giữa Elantra và Civic/Corolla, vì dù sao 1) Elantra cũng chỉ là máy 1.6 - 2) giá ngang ngửa. Còn nếu đã quyết em Elantra, thì sẽ mua qua các công ty nhập thẳng từ HQ đắt hơn 1 tí, nhưng hơn hẳn về phương diện các option.

Vài thông tin và suy nghĩ chia sẻ cùng bác, mong cùng nhau trao đổi.

Nhân đây cũng hỏi các bác đã có kinh nghiệm là có thể kiểm tra bằng mắt thường các option liên quan đến vấn đề điện tử của xe không nhẩy. Chẳng hạn làm thế nào để biết xe mình có:

- ABS (phanh chống trượt) - cái này hình như có đèn trên bảng taplo, tôi không dám chắc !!!
- EBD (phân phối lực phanh điện tử)
- BA (trợ phanh)
- ESP (cân bằng điện tử)
v.v...

Tập Lái
8/10/04
17
0
0

À, có mấy cái tôi chợt nhớ ra ở em xe tôi xem hôm qua, post tiếp cho bác tham khảo:

1 - Điều hoà tự động bác nhé, ko phải điều hoà thường như xe Elantra HD VN

2 - Gương gập điện bác nhé. Bác chú ý cho tôi chữ "gập". Ít xe giá rẻ mà lại có chức năng như thế.

3 - Vành hợp kim 16"

4 - Ghế đằng sau gập được cả hoặc 40/60.

5 - Số tự động (cái này tương tự xe của Hyundai VN)

6 - Trên vô lăng: 1 bên điều chỉnh volume của CD, 1 bên điều chỉnh điện thoại di động. Cái này hay phết, ít xe có.

7 - Trên trần phía trên 2 cái chắn nắng có đèn con con để soi gương, điệu phết.

Nói chung là tôi thấy hài lòng với xe nhập kiểu này, ko bị cắt bớt option.

Hạng C
14/4/08
609
7
0

thank bac HangDuc: option như bác nói cũng thích lắm, xe đủ option như bác nói nhập về giá bao nhiêu nhỉ???truơcs khi đi xem con này e cũng đã so sánh vơi Civic và Altis LD rùi,nhưng e nhin con này trông khỏe hơn nên thích hơn,giá cả và option cũng sêm sêm nhau...

Tập Lái
8/10/04
17
0
0

to: bác 1979

trên kia tôi viết 35.5K đấy bác (chưa mặc cả). cậu thợ ở đấy bảo "anh có thể nói chuyện với xếp em về chuyện giá cả", nhưng tôi vẫn chưa hỏi thử.

bác qua xem xe rồi làm giá đi. hôm qua tôi qua xem thì thấy xe vẫn ở đấy, nhưng có người lấy rồi. thấy bảo trong tuần hay tuần sau sẽ có 2 xe nữa về - 1 màu bạc, 1 màu đen. bác chịu khó làm chuột bạch đi, rồi cho tôi theo với. máu quá rồi :D

Hạng C
14/4/08
609
7
0

thanks bac Hangduc!
Chắc e quyết con Elantra thui bác ạ,ít đồ chơi thì về độ thêm..e sợ cứ chần chừ tăng thuế nữa thì khổ,để tiền đấy mà độ đồ chơi, ít người đi thì xe mình ít đụng hàng..

Hạng C
14/4/08
609
7
0

báo cáo các bác hôm qua em đã rước em Elantra về nhà rùi,hôm nay bốc biển 30L- 3099.Hôm nay thấy tăng thuế nhập khẩu lên 83% mới thấy mình quyết định nhanh...