Hạng B2
17/1/11
236
0
0
Xui qua xe dang khoa thi xe bam chia khoa mo cop sau de bo do vao kg may chia khoa rot luon trong xe ma kg biet khi dong cop lai moi biet chia khoa con trong xe trong khi xe da bi khoa het roi.... Chia khoa xo -cua bi het pin kg xai dc (loai chia nay het pin coi nhu het xai mua cai moi bua gio chua dat hang moi) cung de trong xe .... The la 2 cai nam trong do..... Cai kinh ben tai co ho hi hi e lay cong kem Thoth vao keo.cai handle mo cua nhung no van kg mo duoc.... May bac ben EA noi khi bi khoa la no khoa trong luon.....co bac nao co cao kien co cach mo dc kg giup e voi.... Xe e X5 sx thang 10 2007. Cam on cac bac dt e 0908 32 0908

Last edited by a moderator:
Hạng B2
17/1/11
236
0
0
Re:E de quen chia khoa trong xe.... Can a e giup do....

Keu ai mo vay bac? Cho minh dt lien lac dc kg... Tks Bac

Hạng D
28/2/05
2.109
485
83

Bác Hiepdo cân nhắc chuyện gọi thợ nạy cửa kiếng vì xe BMW hơi khác cac dòng khác! Thợ khoá ta cũng chỉ cho que vào và kéo lây thôi, hư joăn cửa nhưng sẽ ko ăn thua khi xe Bac đang ở chế độ double lock! Trừ phi đập nguyên cái cửa kiếng sau lấy chìa ra, còn ko là vô phương! Làm ko cẩn thận khi cọc bình acqui chưa tháo thì coi chừng! Cách duy nhất Là còn 1-2 chìa secour còn lại Bac ráng tìm vì xe bmw có toi thiểu 3 chìa còn không thì phải chờ euro auto giúp dù phải chờ 2 tuần đi nữa!

Lẫy cốp sau xe vẫn lock luôn hả bác?

Hạng B2
17/1/11
236
0
0

Cam on Caubags giup..... Ben EA ho noi dat cai chia bang co (chia mo cua only) re hon mo cua dc lay chia Kia xai lai..... Ben Viet My Auto sang se cho tho qua xem thu......va se update a e sau tks all

Hạng D
17/8/09
4.676
179
63
42

Bởi vậy em có thói quen là dù mở cốp cũng mở toàn xe chứ it khi nào bấm nút mở cốp không

Chúc bác chủ may mắn. Theo em thì chịu tốn kém tí còn hơn làm chấn thương em nó, sau này em nó dỗi còn tốn tiền hơn :D

Hạng B1
9/8/11
74
3
0

Vụ này em bị hoài, Nên cty luc nào cung để 2 chìa, và khi vô xe thì luôn đeo bên hông, ít khi nào em cám chìa vào ổ.

Hạng D
24/8/06
1.286
8
38
53
Sai Gon

vậy là x5 của bác chủ ko có keyless go rồi ......bây h thì e mới thấy option này cần thiết ....nếu có keyless go thì khi mình còn để chìa trong xe ,,,bác dập cốp xuống thì cốp ko dính khóa và có báo warning... chia buồn cùng bác ....theo e biết thì hình như mở cửa cốp phía sau của X5 là có vẻ đơn giản nhất, vì hình như là khóa cơ chỉ có 1 sợi cáp thôi ...