Status
Không mở trả lời sau này.
2F1 confirmed
Hạng B2
19/2/13
395
3.517
93
Môi giới có giới thiệu e lô đất biệt thực trong khu vực trên, gần chung cư 4S riverside Garden trong đường 17, Hiệp Bình Chánh, Thủ Đức. Đất dạng hợp đồng đứng tên chủ đang muốn bán cho e và đã có sổ đỏ từng nền đứng tên của chủ đầu tư là CTy An Phú thuộc Ban Quản Trị Tài Chính Trung Ương. Môi giới nói là Cty ko làm thủ tục sang tên. Chỉ khi nào chủ cũ xây dựng nhà xong thì ra sổ hồng, rồi mới sang tên cho người mua là e. Bây giờ e muốn mua và xây dựng liền thì có cách nào làm giấy tờ cho an toàn ko ah? e bỏ tiền mua đất (chủ đất yc trả hết 100% luôn ah), bỏ tiền xd nhà mà vẫn đứng tên chủ cũ cho đến khi xd xong mới sang tên cho e thì rủi ro cho e quá. Môi giới nói với e là làm hợp đồng thừa phát lại nhưng e ko biết là có an toàn ko? Làm hợp đồng ủy quyền đc ko ah? Các bác có cao kiến gì tư vấn giúp e với. Cám ơn cả nhà ah.

Last edited by a moderator:
Hạng D
4/8/11
1.048
4.258
143
Bày cho 1 kế đây : xây 1 cái chòi cấp 4, hoàn công chuyển sổ hồng xong bán cho bác.

2F1 confirmed
Hạng B2
19/2/13
395
3.517
93
Mr.N nói:
Bày cho 1 kế đây : xây 1 cái chòi cấp 4, hoàn công chuyển sổ hồng xong bán cho bác.
Nó bắt xây theo mẫu 1 trệt, 1 lầu và 1 áp mái ah. Dự án nó đâu có cho xây cấp 4

Hạng D
26/1/11
1.168
1.220
113
hơi phiêu, chủ đất đó là người như lào. Cụ nên tìm hiểu thêm cho kỹ , thấy phiêu lưu quá

chỉ sợ cụ trả 100% đất xong, cụ bỏ vài tỏi xây nhà lên kiu chủ củ sang tên cái là ổng đòi thêm tiền cafe chừng trăm chai nữa nếu ổng gian xảo xíu, còn ổng mà gian xảo nhiều là chiếm luôn cái nhà cụ xây

tìm hiểu thêm gia chủ là người miền nào, đạo hạnh gì, gia đình ra làm sao, nhà cửa con cái ra làm sao

Last edited by a moderator:
2F1 confirmed
Hạng B2
19/2/13
395
3.517
93
bibibin nói:
hơi phiêu, chủ đất đó là người như lào. Cụ nên tìm hiểu thêm cho kỹ , thấy phiêu lưu quá  chỉ sợ cụ trả 100% đất xong, cụ bỏ vài tỏi xây nhà lên kiu chủ củ sang tên cái là ổng đòi thêm tiền cafe chừng trăm chai nữa nếu ổng gian xảo xíu, còn ổng mà gian xảo nhiều là chiếm luôn cái nhà cụ xây tìm hiểu thêm gia chủ là người miền nào, đạo hạnh gì, gia đình ra làm sao, nhà cửa con cái ra làm sao
Dù là người nào thì cũng phải làm đúng thủ tục cho chắc ăn ah. Khó nói trước được ra sao ngày sau lắm.

E lăn tăn mỗi vụ giấy tờ, còn vị trí thì ok rồi

Hạng D
29/1/13
1.351
14.072
113
2F1 nói:
Môi giới có giới thiệu e lô đất biệt thực trong khu vực trên, gần chung cư 4S riverside Garden trong đường 17, Hiệp Bình Chánh, Thủ Đức. Đất dạng hợp đồng đứng tên chủ đang muốn bán cho e và đã có sổ đỏ từng nền đứng tên của chủ đầu tư là CTy An Phú thuộc Ban Quản Trị Tài Chính Trung Ương. Môi giới nói là Cty ko làm thủ tục sang tên. Chỉ khi nào chủ cũ xây dựng nhà xong thì ra sổ hồng, rồi mới sang tên cho người mua là e. Bây giờ e muốn mua và xây dựng liền thì có cách nào làm giấy tờ cho an toàn ko ah? e bỏ tiền mua đất (chủ đất yc trả hết 100% luôn ah), bỏ tiền xd nhà mà vẫn đứng tên chủ cũ cho đến khi xd xong mới sang tên cho e thì rủi ro cho e quá. Môi giới nói với e là làm hợp đồng thừa phát lại nhưng e ko biết là có an toàn ko? Làm hợp đồng ủy quyền đc ko ah? Các bác có cao kiến gì tư vấn giúp e với. Cám ơn cả nhà ah.
Bỏ ra 1 mớ tiền cầm lấy cái hđ uỷ quyền có ngày dập mặt cứ sổ hồng sổ đỏ mà giao dịch nhé.

Hạng F
8/12/09
6.044
1.066
113
66
Sài Gòn
Nghỉ chơi cho khỏe bác ơi, tự nhiên chuốc cái nợ vô người chi cho khổ vậy!

Hạng B2
27/8/11
255
0
16
32
đất sg giờ đâu có thiếu nhỉ, bác có tiền mặt trong tay là vua rồi

Status
Không mở trả lời sau này.