Hạng B1
30/6/13
72
11
8
30
E mua xe này giá 720 tr bao sanh tên xe Cty. Odo chỉ hơn 5 v nhưng về e phải thay hết lốp chi Phí hơn 13 tr rồi. H nay e đánh ra garage kiểm tra thì nhận dc trát là sẽ tốn 23 tr thay tổng thể ... Vậy là con xe e mua giá sẽ là gần 760 tr. Cứ nghĩ mà xót.

Rbx confirmed
Hạng F
26/8/13
6.990
12.965
113
www.raobanxe.com
raobanxe.com
Grandis thì hơi lục tốn rồi bác, tuy nhiên bác có điều kiện làm 1 lần đi rồi chạy 40 ngàn cây nữa khỏi suy nghĩ nhiều.
xe em 2006 lấy 570 giấy tờ + thêm một số thứ lặc vặt(vỏ xe, xenon, dán kiếng..) bi giờ cũng gần 600 rồi. chưa đụng gì vào máy móc cả đấy. nghề chơi cũng lắm công phu mà bác

• Like
Reactions: NVT0933
Hạng B1
30/6/13
72
11
8
30
Vâng e đang làm rồi ạ. Cảm ơn Bác nhé. Em vẫn đang nghĩ mình múa đắt vì ai cũng bảo con xe e chỉ 680 thôi.

Rbx confirmed
Hạng F
26/8/13
6.990
12.965
113
www.raobanxe.com
raobanxe.com
giá thừ vô chừng lắm bác. 650 cũng có cho 2008 nữa mà. tuy nhiên bác ưng cái bụng là được. vì mua một chiếc xe ngoài yếu tố kỹ thuật thì còn một đóng lo co lốc kèn nữa mà không thể đánh giá bằng tiền. Em ví dụ: công ty đang ăn nên làm ra nên đổi xe. Chủ xe là người đang lên như diều.... xe hợp màu với mình.... xe biết được tiểu sử ..... Bác hãy yêu em nó và chăm lo em nó để em nó làm bác sướng đi. thêm vài chục cũng mang đến sự yên tâm cho chính mình.
"cuộc đời đó co bao lâu là hững hờ"

• Like
Reactions: vokhachuy
Rbx confirmed
Hạng F
26/8/13
6.990
12.965
113
www.raobanxe.com
raobanxe.com
camapsaigon nói:
Mua xe cũ mà không biết coi xe thì lục tốn là phải rồi bác ơi.

Xe bác giờ mà đem bán lại thì lỗ ngay tắp lự 70 chai là ít.

Em đây cũng dân tay ngang, dẫn theo mấy ông bạn hí hửng đi mua xe. Tưởng mấy ổng biết về xe nên nhờ coi dùm, ai dè cũng gặp dân tào lao, xem xe mà cứ khen lấy khen để làm em mua ngay, lại còn phải cảm ơn và tốn tiền nhậu mấy độ nữa!:mad:
Xe em mua về, sang tên cũng hết 720. Đem ra Hãng, báo giá thay đồ, hết 31 chai nữa. Đó là em đã gạt ra một số hạng mục không cần thiết rồi đó.
Giờ còn 4 quả lốp vẫn còn chạy tạm được, đến cuối năm chắc lục tốn cũng 12 chai nữa.

Kết luận: Mua xe cũ thì nên biết về lịch sử xe đó thì ok (mua xe người quen) ko thì mua mẹ cái xe mới chát cho xong. Cứ nghĩ mua xe cũ lúc bán lại sẽ đỡ lỗ hơn, ai dè cũng y chang vậy mà làm mình phải cực khổ đi vào hãng thay đồ, sửa chữa rồi cảm giác bị lừa nó là cho mình cụt mẹ hết cả nứng.

Em biết bác chủ thớt đang có cảm giác như em nè!
Bác mua đi bán lại à sao lại lo lỗ 70 chai. sao bác không nghĩ em nó đang bắt đầu phục vụ bác như ngày đầu nhỉ. Bác có còn lo gì nữa không?
nhưng phải công nhận mit mỗi lần thay đồ lục tốn thiệt......

Hạng D
29/11/06
3.949
9.985
113
Ý em nói chủ thớt mà bán con xe đó lại liền ngay bây giờ thì lỗ mịa nó ít nhất là 70 chai. Chủ thớt thử đăng bán con đó 750 chai xem có ai mua không? Ý em ở đây là nếu ko có rành về xe thì nên mua xe mới!
Còn mình mua xe thì đương nhiên là nó phục vụ mình và mình phải trả tiền cho cái đó thì có gì phải bàn cãi?

Last edited by a moderator:
Hạng B1
30/6/13
72
11
8
30
Cám ơn các bác nhé. Em đang chờ bảo dưỡng. Xót xa quá vì tháng trước vừa thay 2 đôi lốp. Tổng chi phí tới giờ em phải đắp vào là 37 chẹo rồi, tính gộp lại con xe này e mua mất 757 chẹo các bác ạ. Bây giờ bán giá này đương nhiên là chả ai mua rồi hu hu. Buồn buồn e chụp bảng giá lên cho các bác nghía. Đau lòng túi phết các bác ạ.

Hạng D
6/7/08
4.323
3.072
113
1./2009, 50K + mà 720 thì hơi mắc bác ạh. Bạn bác tư vấn khoảng 680tr là chuẩn. Cái này thì chịu thôi, lần sau rút kinh nghiệm

2./Vỏ xe: Lỗi bác không tham khảo khi mua. Em giới thiệu bạn bè qua Hồng Cường mua lốp Kumho, gai mới rất em, có khoảng 1tr7/vỏ (em nghe nói mấy hôm nay có khuyến mãi giá còn thấp hơn)
1tr7 x 4 = 5tr8

Cái này lỗi bác làm biếng

3./Bảo dưỡng 40K
Thực ra nhiều hạng mục thay không cần thiết đâu (mặc dù theo khuyến cáo chính hãng phải thay hết) bác nên qua Garage quen, tư vấn sẽ nói cho bác cái nào cần thay. Chắc còn khoảng 1/3, 1/4 thôi

Bác có thể gọi AutoChien đem ra garage nhà của MFC, H26. Quen biết bên AMC, SADACO, Isamco ....... nói chuyện cũng được
(Vấn đề này bác truong195 thể nào cũng chê em ....... thiếu chuyên nghiệp khi không vào chính hãng thay đồ chính hãng, theo đúng yêu cầu của hãng nhưng ở góc độ người dùng thì em nghĩ chỉ nên thay cái nào cần thay)

Last edited by a moderator: