Hạng B2
6/3/14
145
82
28
Em mua được một chiếc xe có lý lịch rõ ràng ( bảo trì, bảo dưỡng mỗi 5000km có xác nhận của "hãng",... ) và của một thành viên trong hội MIT, đến giờ cả nhà em vẫn còn thấy "sướng". Chiếc xe là một tài sản lớn đối với bất kỳ ai, nhất là với những người chỉ đủ khả năng tài chính mua xe lướt vì vậy nên tỉnh táo, cẩn thận khi quyết định. Còn về giá trị của chiếc xe thì chỉ có người trực tiếp sử dụng mới đánh giá đúng được thôi, các ý kiến xung quanh chỉ mang tính tham khảo.

Về việc bảo dưỡng thì em cũng vẫn sẽ nhờ hãng hoặc trung tâm có ủy quyền phục vụ, tuy nhiên những khuyến nghị về phụ tùng thì em sẽ tiếp nhận báo giá của hãng sau đó nhờ các bác trong hội double check rồi quyết sau.

Đây chỉ là quan điểm cá nhân, cả hội cùng góp ý nhé.

Last edited by a moderator:
Hạng B2
2/7/13
201
76
28
Bác chủ cứ vi vu đi. Lo nghĩ làm gì cho mệt đầu. Thực tế lúc nào cũng có nhiều người mua xe rất rẻ mà chất lượng tốt. Nhiều Bác xem rất nhiều xe nhưng khi mua lại là xe không xứng với tầm tiền. Nguyên nhân, lý do, hoàn cảnh... thì nhiều lắm. Nhưng đã mua rồi thì đừng nghĩ đắt rẻ nữa. Bảo dưỡng thì cũng nên đầy đủ càng an tâm. E đi xe cũ bình dân vẫn vào hãng bảo dưỡng và dặn dò thợ xem kỹ các món cần thay thì nên thay. Khi em mới mua xe, anh thợ nào cũng bảo mình mua mắc khoảng 50-60 tr, mình chỉ uh và cười vui thôi. Sau 1 năm đi xe mình bán lại chỉ lỗ 30 tr. Vậy mà trước đó 1 năm, thợ tư vấn bảo mình hớ tới 50-60 tr. Lần sau Bác sẽ đổi được xe mới, bán xe này cao hơn 30 tr và đổi xe mới giá rẻ hơn xe khác 30 tr là bù cho con xe này. Hehe.

Hạng C
16/10/11
698
358
83
Q7-TP HCM
Bác chủ mới biết cách thì cũng không tốn vậy đâu.
Đưa xe vào Isamco thì thay nhiều lắm. Tư vấn thay đủ thứ mặc dù chưa cần.
60K km cần gì thay cuaroa cam, 100k km thay mới đúng hướng dẫn SD.
Xe em hơn 85k km thay mới cũng không thấy êm hơn.
Bác đem xe lên nhà máy ở Sóng Thần làm là tốt nhất, cái gì cần thay hay không tư vấn tốt hơn các đại lý.

Hạng B2
2/8/13
172
35
28
bác đổi xe với em đi, e bù tiền lại cho bác, em đi con 205 bác à. COi như bác lấy lại đc 1 ít.

Hạng C
2/4/13
695
6
18
daucunchip2013 nói:
Họ bảo e làm sớm ô hết km 5% Bác ạ. E khuyên các Bác vào đó đừng xài visa bidv nhé, bọn này chạt e thêm gần 400 k phí cà thẻ đấy. Túm lại là xót ruột. Mà e nói thật ng thay là chồng e chứ e là nữ. Lúc mua cũng chồng e mua. Mua vội cho xong. H nay cũng vội sửa cho nhanh. Nói tóm lại e càng ngày cáng muốn thanh lý ô chồng hâm dở này lắm rồi các Bác ạ.
daucunchip2013 nói:
Họ bảo e làm sớm ô hết km 5% Bác ạ. E khuyên các Bác vào đó đừng xài visa bidv nhé, bọn này chạt e thêm gần 400 k phí cà thẻ đấy. Túm lại là xót ruột. Mà e nói thật ng thay là chồng e chứ e là nữ. Lúc mua cũng chồng e mua. Mua vội cho xong. H nay cũng vội sửa cho nhanh. Nói tóm lại e càng ngày cáng muốn thanh lý ô chồng hâm dở này lắm rồi các Bác ạ.
thanh lý ông này nếu không sắm lại ông khác thì ok, nhưng mà có nhu cầu sắm lại thì gặp nhiều ông bị thải ra còn hâm hơn hoặc những ông chưa ai sắm còn hâm nặng nên mới ế. Mới mua xe lần đầu mà làm như thế thì an tâm mặc dù hơi tốn. thôi coi như bài học kinh nghiệm đi, lần sau phải tìm GAra quen chứ vô hãng nó vẽ cho chóng mặt.

Hạng B1
23/8/13
86
72
18
Bác chủ đừng lăng tăng mắc rẽ nữa! Em mua gạch đít 12/2009 820 lận nek. Sang tên 10t nữa 830 chẳn. Lỡ thích quá rùi nhích thôi. ( trong tg đi mua xe mấy tháng có chiếc 2008 đồng ý bán em 650 thôi).

Hạng B2
2/8/13
172
35
28
nguyen7273 nói:
Bác chủ đừng lăng tăng mắc rẽ nữa! Em mua gạch đít 12/2009 820 lận nek. Sang tên 10t nữa 830 chẳn. Lỡ thích quá rùi nhích thôi. ( trong tg đi mua xe mấy tháng có chiếc 2008 đồng ý bán em 650 thôi).
gì ghê vậy bác, giá đó mua được cả 2011 đấy bác.

Rbx confirmed
Hạng F
26/8/13
6.990
12.965
113
www.raobanxe.com
raobanxe.com
nguyen7273 nói:
Quan trọng chất xe phải ko bác nguyên. Nghe nói xe bác đẹp đến từng con ốc mà. Có người đang muốn đu theo để thay hết dàn ốc cho giống xe bác đó. Hihi

Hạng D
16/11/10
1.416
2.728
113
Bình Thạnh, Tp HCM
năm 2010 mình mua xe gala 1.6 giá 300t, mang vào Isamco kiểm tra xong báo cho mình một list thay đủ thứ tổng số 58t, xem xong muốn xỉu luôn. để nguyên trạng mang sang AMC kiểm tra thì nhận được cái list chưa tới 10t. từ đó giờ không làm tại Isamco nữa có gì toàn mang sang AMC.
NV Isamco hình như không cần biết phụ tùng cần thay hay chưa nữa, cái gì cũng thay hết mặc dù còn tốt.