Hạng B2
28/9/13
141
165
43
Bẩm các cụ chả là cuối năm em tính mua em C200 mới về chạy tết, em chỉ hợp màu trắng mà ngặt nỗi phải ra tết xe trắng mới về lại. Sales có gợi ý e là lấy xe màu khác sơn lại màu trắng, các cụ thấy ý kiến này ntn?
Sơn trong hãng được bao nhiêu % sơn zin trong nhà máy, màu sơn có nhanh xuống màu ko? Để 2 xe mới gần nhau có phân biệt được ko ạ? Và nếu xe mình có lịch sử thay mau sơn thì sau này lỡ có bán thì đó có phải là một điểm trừ lớn ko các cụ nhỉ?
Em cám ơn các cụ đã đọc bài và mong các cụ cho ý kiến với ạ.

• Like
Reactions: ShinSpears
Hạng B1
20/3/14
52
16
8
Sale nói vậy mà bác cũng định làm ah, bác hơi bị ngố ấy. Sơn xe lại mấy chục củ, mất thêm tg đợi xe sơn. Qua tết đi cụ

• Like
Reactions: otomap
Hạng B2
28/9/13
141
165
43
Sale nói vậy mà bác cũng định làm ah, bác hơi bị ngố ấy. Sơn xe lại mấy chục củ, mất thêm tg đợi xe sơn. Qua tết đi cụ
Sơn lại xe thì hãng báo sơn free cụ a. Sơn xong mới đi làm giấy tờ nên gốc nó cũng sẽ màu trắng ko phải đổi màu sơn. Cụ thấy ntn a

Tập Lái
25/6/14
31
37
18
Ho Chi Minh City, Vietnam
Em cũng gặp trường hợp tương tự, có tham khảo ý kiến của bác Moon bên box bmw. Bac ấy nói ko bằng zin, nếu bác chủ hay sơn lại xe thì sơn. Chủ yếu ngóc ngách ko biết hãng sơn có kín hết đc ko hay dở ra chổ trắng chổ đen mắc cười. Còn zin hay ko zin đi đường SG chừng 2-3 năm kiểu gì chả phải sơn dạm này nọ. Theo e thì nghĩ vậy, ủn lên cho mấy pro vào tư vấn bác chủ.

Hạng B1
20/3/14
52
16
8
Sơn lại xe thì hãng báo sơn free cụ a. Sơn xong mới đi làm giấy tờ nên gốc nó cũng sẽ màu trắng ko phải đổi màu sơn. Cụ thấy ntn a
Thà đi rồi thích sơn ai cưới vợ trinh về để nguòi khác phá trinh vá lại

Tập Lái
16/4/15
41
11
8
51
Em can bác, dại gì làm vậy? Mua mới chưa đi phải tháo tung ra cả chiếc rồi lắp lại. Sau khi lắp thừa con ốc đó bác

Hạng D
21/9/10
1.933
10.982
113
Thật ra chờ qua tết lấy có sao đâu, người Việt mình cứ có cái tâm lý sắm xe chạy tết.
Còn nếu thích thì em nghĩ sơn lại cũng chả sao hay mất zin gì cả vì bản thân cái xe này cũng sản xuất láp ráp tại VN. Chỉ hơi lăn tăn sơn free chất lượng nó như thế nào thôi :D

Chi Hội MBFC
25/1/08
10.117
3.603
113
Mercedes-Benz
www.mercedes-amg.vn
Xe C qua Tết mới có xe và dự kiến khoảng tháng 5 mới có xe C200 do nhà máy sản xuất xe GLC

Việc sơn lại thì tùy ý kiến của mỗi người nhưng nếu bản thân em mua xe em sẽ mang đi sơn lại đúng màu sơn của em thích :) Cái này em nói thật chứ không nói sai.

Sơn lại một chiếc xe bên em cũng đã sơn rất nhiều xe và chất lượng thì em cũng an tâm với thợ, vật tư và kỹ thuật bên em.

• Like
Reactions: ShinSpears
Hạng B2
12/12/10
442
44
28
39
đổi màu sơn chỉ được khoảng 97-98% thôi. khi bán lại là giá phải xuống rồi.

Chỉnh sửa cuối: