Hạng B1
12/8/13
58
42
18
TP HỒ CHÍ MINH
Sau hồi tìm 3.5Q ko ổn vì chim trời cò vạc lái đội lốt "chính chủ" nhiều quá, mệt mỏi nên đợt này e quyết định lấy crv mới, Tình hình là Crv 2.0 e đã lái thử rùi, xe 2.4 thì chưa đi, nhu cầu e thì đi phố 70%, đi tỉnh 30%. 2.0 em đi cũng thấy bốc , khi tắt eco, còn bật eco thì chỉ đi trong phố là hợp lý. Thực sự thì giờ e đang phân vân chưa chọn được em nào, 2.4 thì e chưa đi thử bao giờ nên cũng ko rõ, vấn đề nhiên liệu giữa 2 bản e ko quan tâm lắm, cái quan tâm nhất là 2.4 vận hành ra sao vì mấy option giữa 2 bản gần như tương đương, khác đối với em ko đáng kể, cái giá vênh 160 triệu có xứng đáng với em nó hay không? Các bác nào đang sử dụng 2.0 và 2.4 vào cho em vài lời chỉ giáo để e nhanh quyết định xem cưới em nào cái nhé! Chân thành cảm ơn các bác nhiều.
Các bạn sale có tư véo thì cũng khách quan chút nhé, để mình lựa chọn ko phải luyến tiếc, chứ đừng chủ quan làm mình càng khó chọn.

Last edited by a moderator:
Em chia sẻ chút thông tin bác tham khảo.
Nếu bác không quan tâm tiêu hao nhiên liệu thì bỏ qua phần này ( vì thực sự 2 bản này mức tiêu hao chênh lệch không đáng kể). Với số tiền chênh lệch 160tr thì 2.4 cũng đáng để lựa chọn đó bác.
2.0 ( 155hp/6500 Mo-men xoắn 190/4300 - ) - 2.4 ( 190hp/7000 - Mo-men xoắn 222/4400) , 2.4 với bộ mâm lớn hơn, thêm cửa sổ trời.
Các phần còn lại hầu như tương đương 2.0.
Em nghĩ sự chênh lệch về giá chút nhưng bù lại những cái hơn của 2.4 cũng đáng....
Mời các bác đã và đang chạy 2 em này tư vấn thêm cho bác chủ dễ lựa chọn.
Chúc bác chọn được xe ưng ý. Trân trọng.

Hạng F
2/4/10
7.393
33.522
113
chym nói:
Sau hồi tìm 3.5Q ko ổn vì chim trời cò vạc lái đội lốt "chính chủ" nhiều quá, mệt mỏi nên đợt này e quyết định lấy crv mới, Tình hình là Crv 2.0 e đã lái thử rùi, xe 2.4 thì chưa đi, nhu cầu e thì đi phố 70%, đi tỉnh 30%. 2.0 em đi cũng thấy bốc , khi tắt eco, còn bật eco thì chỉ đi trong phố là hợp lý. Thực sự thì giờ e đang phân vân chưa chọn được em nào, 2.4 thì e chưa đi thử bao giờ nên cũng ko rõ, vấn đề nhiên liệu giữa 2 bản e ko quan tâm lắm, cái quan tâm nhất là 2.4 vận hành ra sao vì mấy option giữa 2 bản gần như tương đương, khác đối với em ko đáng kể, cái giá vênh 160 triệu có xứng đáng với em nó hay không? Các bác nào đang sử dụng 2.0 và 2.4 vào cho em vài lời chỉ giáo để e nhanh quyết định xem cưới em nào cái nhé! Chân thành cảm ơn các bác nhiều.
Các bạn sale có tư véo thì cũng khách quan chút nhé, để mình lựa chọn ko phải luyến tiếc, chứ đừng chủ quan làm mình càng khó chọn.
Sao bác kg lấy 2.5Q bóc tem? E cũng có xem và chạy thử CRV, sau quyết định lấy Cam 2.5Q. Về độ cách âm, sang trọng và thoải mái cho gia đình thì e cảm thấy ok lắm Bác.

• Like
Reactions: VIETNAMRICES
Hạng C
Nếu có đk thì bác nên mua CR-V 2.4 luôn, hơn động cơ + option cũng đáng mà. Em thà mua Sportage còn hơn CR-V 2.0. Còn so sánh với Camry thì khập khiễng vì 2 loại xe này khác nhau.

Hạng D
24/7/12
4.193
13.228
113
bản 2.0 em có thử qua, chạy hơi bị chán ( như CR) quất lun 2.4 nếu đủ đạn nhé bác

Hạng B1
12/8/13
58
42
18
TP HỒ CHÍ MINH
TKS CÁC BÁC, CÓ BÁC SALE NÀO CÓ NGAY EM 2.4 MÀU TRẮNG KO Ạ? VÀ CHO EM GIÁ FIX VÀ KHUYẾN MẠI LUÔN NHÉ,

Hạng B2
17/1/14
350
7
18
2.4 đi bác ! con đó ngon và ok hơn nhiều !
Chúc bác chủ thớt mau sớm rước dc vợ 2 ưng ý !
Khi nào bác hay ai đó có nhu cầu mua Bảo Hiểm xe thì alo ủng hộ e với nha !

0933516396 - ngôn PVI