Tập Lái
27/4/15
27
24
8
43
Chỉ còn một thời gian ngắn nữa thôi là e sẽ chia tay Hà Nội, chia tay quê hương yêu dấu để vào Sài Gòn sinh sống. Bao nhiêu cảm giác lo lắng, hoang mang rồi háo hức. Rồi đây e không biết cuộc sống sẽ ra sao, SG có dang rộng vòng tay chào đón e và gia đình không? Đúng là một quyết định lớn của e các bác ạ.
E cũng chơi trên otofun lâu rồi, giờ vào SG e muốn tham gia sinh hoạt trên diễn đàn của các bác trên này. Thành viên mới có nhiều bỡ ngỡ, e mong các bác hướng dẫn, chỉ bảo và bỏ qua nếu có gì k phải ạ.
Mời các bác vài ly bia cho mát nhé

Tập Lái
27/4/15
27
24
8
43
Theo Chồng hả Em? Theo chống thì A ko dám hướng dẫn vì A sợ Chồng wánh! :3dcuoi:
SG thức ăn ngọt hơn Hà Nội, cũng có đầy đủ cả. Từ từ khám phá
Sg GT tốt hơn HN chút.
SG thời tiết tốt hơn HN chút.
Hihi, theo con a ạ. Con e ở HN ốm nhiều quá nên e quyết vào SG để thay đổi khí hậu, hi vọng sức khoẻ của con sẽ tốt hơn. Rất vui đc làm quen với a

25/2/13
1.081
10.170
113
Theo Chồng hả Em? Theo chống thì A ko dám hướng dẫn vì A sợ Chồng wánh! :3dcuoi:
SG thức ăn ngọt hơn Hà Nội, cũng có đầy đủ cả. Từ từ khám phá
Sg GT tốt hơn HN chút.
SG thời tiết tốt hơn HN chút.
SG từ thời tiết & môi trường & con người đều tốt hơn HN.

Đặc biệt là người SG ko hầm hồ như người ngoài đó. Em nói ko phải mong các bác bỏ qua. Riêng em mỗi lần đi công tác là bấc đắc dĩ em mới phải ra đó, có cho tiền để em sống ngoài đó em cũng xin tha.

Hà Nội chỉ được cái chém gió và tinh tướng là giỏi.

Tập Lái
27/4/15
27
24
8
43

Đặc biệt là người SG ko hầm hồ như người ngoài đó. Em nói ko phải mong các bác bỏ qua. Riêng em mỗi lần đi công tác là bấc đắc dĩ em mới phải ra đó, có cho tiền để em sống ngoài đó em cũng xin tha.

Dạ vâng ạ. E cũng hi vọng mình sớm thích nghi và hoà nhập với văn hoá và con người SG ạ.

Hạng B2
5/8/12
464
346
63
38

SG giờ toàn người vùng khác nhập cư

• Like
Reactions: vioswhite
25/2/13
1.081
10.170
113
SG giờ toàn người vùng khác nhập cư
Cá Tra khi thả vào biển lớn thì nó bắt chước các loài cá khác và ăn các loại thức ăn tự nhiên.

Cá lóc mà thả vào hồ cá tra thì sớm muộn gì cũng ăn "C" thôi.

Đó là lý do, môi trường & văn hóa ở HN nó làm cho người ta như thế. Em ra HN nhìn các chú công an GT thấy mà thương, mỗi lần thổi còi là phải 2,3 người chặn đầu chặn đuôi mới túm được. nếu ko thì lặn mất.