Hạng D
24/8/14
4.219
10.344
113
E cũng giống bác Vinh 3 hạng mục đầu là cứ theo chu kì. Còn lại cũng thì phuộc sau đã thay 1 lần (chủ cũ thay cho trước khi về với e), thay bóng Angel Eyes (vàng -> trắng), bugi, lên mâm 18, volang ///M.
Lúc e mua xe chỉ mới gần 4 vạn nên chủ xe chưa thay vỏ, về khi odo 4 vạn hơn e thay nguyên bộ, thay bình acquy ở 4 vạn 5 (lúc đó cảm giác bình bị yếu nên thay - giá cũng chỉ 2 triệu 4). Chia tay em nó trong nước mắt lúc gần 5 vạn, chủ mới nói cũng chả thay gì thêm ngoài lên dàn chân mới cho em nó (fix từ 18 xuống 17) và sơn mâm lại, lên lỗ mũi, độ 2 pô kép 2 bên (4 pô), làm cản sau...lâu lâu nhìn hình bạn cũ qua FB chủ mới mà lòng buồn rười rượi :( Chủ xe mới nói tầm 6 vạn hơn mới dự tính thay các ron cao su nếu bị lão hóa và các hạng mục đến tuổi mới làm hiện tại xe vẫn ổn định do cũng ít đi (gia đình đa số đi 7 chỗ, con BMW là xe riêng của ổng).
Chi phí thì k chính xác như bác Vinh do em còn có tài trợ từ gia đình 1 số món (như vỏ, acquy, mâm), còn nhớt, lọc xăng, lọc gió, vệ sinh, làm đèn e tự lo nên chi phí thấy cũng k quá cao (lương trung bình lúc đó của e là 8tr/tháng). Có điều xăng thì e đi nội thành khoảng 15-16 lít/100 km (khi kẹt xe), đường trường thì tầm 12-13 lít/100 km, nên e cũng hạn chế lấy xe đi giờ cao điểm lắm. Còn hiện tại đã về lại xe Nhật (Civic) thì 1 mình e dư sức nuôi rồi :D Nên e thấy nếu đã chơi E90 thì tài chính loanh quoanh 10tr/tháng hơn chắc ổn nếu k rành mấy về BMW như kiểu tự tháo, tự ráp (e thường nhờ bên Auto911 hỗ trợ) nhưng vẫn phải biết chút ít các option cũng như đặt mua đồ bên ngoài (e tuyệt đối nói k với hãng, cái lần đi sơn xe lại do bị xe máy quẹt trầy nó sơn thấy gớm là e cạch mặt chưa kể hẹn giờ giao xe không đúng thời gian) . Còn nếu cỡ a cubi hay a Vinh thì chắc k sao :D
P/s: tiếc thật k được vào hội E90 :( Lúc e vừa mua xe a Vinh còn đi E46, e vừa bán E90 thì ảnh open team E90 =)) Ráng sau này ổn định để quay lại BMW ^^ Bài này nên dc lên trang chủ để cho những ai chưa bao giờ rờ xe Đức mà cứ nghĩ nó là của nợ :) Chứ chi phí nếu so với xe Nhật không phải là quá cao (chủ yếu là tiền độ theo cá nhân mới nhiều) nhưng chất lượng thì khó mà so sánh với nhau được :D

Hạng B2
22/2/16
214
133
43
38
chủ xe rảnh rỗi + dư tiền nên thay chứ có báo hư đâu
Vậy là bác không có đam mê rồi. Đợi nó hư thì cần gì cái gọi là bảo dưỡng định kỳ. Giống như bác đi xe máy tới khi nào nhông sên dĩa nó đứt thì mới thay, còn chạy được cứ để mà chạy heng, đỡ $ lắm luôn.

Hạng C
30/3/14
605
912
93
Vậy là bác không có đam mê rồi. Đợi nó hư thì cần gì cái gọi là bảo dưỡng định kỳ. Giống như bác đi xe máy tới khi nào nhông sên dĩa nó đứt thì mới thay, còn chạy được cứ để mà chạy heng, đỡ $ lắm luôn.
Tay đó bị khìn đó bác hehe

Hạng B1
13/10/14
86
18
8
29
Cái ý tưởng liệt kê tiền bảo dưỡng 1 năm này thú vị bác ạ, em cũng coi làm 1 cái

• Like
Reactions: 325iE46
Hạng B2
21/9/09
132
84
28
cần chăm sóc nội thất tại gia nha, đăng ký sao ko thấy xuống làm vậy hả, chê ko có tiền ah
Làm Bmw thôi bác ơi , bác đi xe taobao ra chổ khác chơi dùm , hay tìm người thích hợp xe của bác , thân ái và quyết thắng

• Like
Tập Lái
16/11/15
2
1
3
41
Nick e 335i mới vô đây. các bác off toàn trên WA ko ah. sau tết cafe ngoài e giao lưu kiếm chuyện thay đồ bảo dưỡng cho có để năm sau làm cái lisr dài thòn nữa chứ.

• Like