Hỏi/Đáp Kỹ Thuật Ecosport 2018 hao xăng

Tập Lái
13/4/18
23
6
3
33
Chào các bác, chả là e là người mới mua xe lẫn mới chập chững chạy xe hơi, nay e làm topic này xin thỉnh giáo các bác cao nhân có kn chỉ e cách chạy xe thế nào cho đỡ uống xăng ạ.
E mới lấy chiếc Eco 2018, theo công bố nsx thì đường đô thị là 10l/100km, mà sao e chạy kiểu gì cũng báo 15l/100km ạ?, e đỗ 1tr tiền xăng tính ra chạy đc có hơn 350km ạ.
Thanks các bác.

Hạng D
14/6/09
2.580
2.964
113
Chào các bác, chả là e là người mới mua xe lẫn mới chập chững chạy xe hơi, nay e làm topic này xin thỉnh giáo các bác cao nhân có kn chỉ e cách chạy xe thế nào cho đỡ uống xăng ạ.
E mới lấy chiếc Eco 2018, theo công bố nsx thì đường đô thị là 10l/100km, mà sao e chạy kiểu gì cũng báo 15l/100km ạ?, e đỗ 1tr tiền xăng tính ra chạy đc có hơn 350km ạ.
Thanks các bác.
Bác chạy vậy là bình thường đó, chạy nội ô mà được theo cái “tem” mới là bất thường

Hạng B2
9/5/10
335
707
93
Thanks các bác.

Làm vài chuyến đường xa, chứ roda xe mới chạy đô thị kg thì máy dễ ì quá bác, ra cao tốc có trớn cho em nó đi hết số, đường hỗn hợp thì cho kết quả gần đúng hơn !
Đô thị lúc depart đừng giậm ga ngay, để xe lăn bánh rùi đệm nhẹ chân ga thôi, tận dụng chạy trớn, tránh kg tăng tốc hoặc thắng đột ngột !

• Like
Reactions: dieptruong