Hỏi/Đáp Kỹ Thuật Ecosport huýt sáo khi đang chạy

Hạng B1
25/1/18
51
39
18
34
Các bác giúp em với, em mới dùng xe Ecosport 2016 chưa nắm rõ hết chức năng.

Xe em đi được 2 ngày rồi, mọi chuyện vẫn ổn đến sáng hôm nay khi đi được tầm 5 phút thì có tiếng kêu như trong video dưới, cứ đi tầm 5 phút lại kêu 1 lần. Em có check trước khi đi thì không thấy có warning gì, đọc HDSD cũng không thấy đề cập. Vậy là sao hả các bác, nó báo lỗi hay gì ạ ?

Hạng C
22/3/07
810
166
43
TP HCM
Còi báo động.
Trước mình bị 1 lần như này, vợ đề máy bằng chìa khác, sau đó mình lên xe đi, dùng chìa khác.
Đến lúc vợ ra khỏi xe, mình cần đề máy lại thì còi báo động kêu liên tục và trên taplo nhắc phải để chìa lại gần hộc nhận chìa ở khoang lái, mới thôi.
Bác tham khảo. Có thể trường hợp của bác khác.

Hạng B1
25/1/18
51
39
18
34
Cám ơn bác @wanabeme308 !
Đúng là có vẻ chìa khóa phải đặt gần bệ trung tâm. Em có thử lại thì chuyến đi thì xe không kêu, chuyến về lại bị kêu, hic. Vậy bác đặt ở đâu gần chỗ để ly nước hay là trước hộp số ở phần logo SYNC ạ ?
Em để ý cũng không thấy táp lô nhắc gì cả, tiếng kêu bíp bíp khoảng 3-4 phút lặp lại 1 lần chứ không liên tục, để ý thì chạy chậm 20-30 km/h thì nó kêu, đi nhanh lại ko kêu.

Hạng B1
25/1/18
51
39
18
34
Sau vài ngày tìm hiểu em đã tìm ra nguyên nhân là do Camera hành trình của em có chức năng cảnh báo va chạm nên khi phát hiện có phương tiện ở gần phía trước hay cắt đầu nó sẽ warning, hic em thật gà quá :oops:.
Em xin đóng topic tại đây, cám ơn mọi người đã đọc & góp ý.