Elantra 2015 - Muốn mua, nên cần vài lời tư vấn

Mình lần đầu mua xe, vất vã dành dụm nên nó vậy, cứ phân vân, lo lắng và nhiều cảm giác lạ lắm. Mình thích chiếc Elantra 2015 màu trắng, nhưng không biết gì về xe này, xe chạy ra sao, chất lượng thế nào, có tốn xăng không, xe chạy êm không...v.v...[pagebreak][/pagebreak]

Anh/chị nào biết về xe này thì tư vấn giúp mình nhé, cứ nói rõ ưu nhược điểm để mình có can đảm quyết.

Cảm ơn rất nhiều !

Last edited by a moderator:
Em đã từng trải nghiệm Elantra 1.8AT model 2014 - 2015 rồi. Cảm giác rất đáng đồng tiền bát gạo về "nghĩa đen" lẫn "nghĩa bóng"
- Máy ngon và ngọt
- Ngoại thất cực "cool"
- Nội thất thiết kế hài hoà và năng động
- Cách âm tốt
- Trượt giá rất ít, ít hơn nhiều so với những mẫu xe Hàn lắp ráp trong nước.

Tuy nhiên, chỉ có nhược điểm là ít có "đồ chơi" tại Việt Nam. Muốn gì thì cũng phải vất vả ship từ Hàn về..hehehe..

Hạng B2
30/4/05
114
85
28
Hanoi
Theo em bác nên lấy bản 1.8AT, máy Nu đời mới 150 mã lực, trang bị tương đối đầy đủ: start-stop, cửa nóc, ghế da, điều hòa tự động.... và quan trọng nhất là xe nhập khẩu.

ý , Hình như xe bác tony mới lên cái ốp cản sau hả .. Nhìn cool quá bác , công nhận elantra mà lên cái cản sau chia 2 pô hình lục giác thì xe sport hơn hẳn , thêm thiết kế uốn lượn của đèn thì xe nhìn quá chất.
Em lên Ốp cản sau và lên 2 Pô luôn, nên âm thanh rất phấn khích. Còn bộ đèn lái trước và sau thì em nhờ bạn em ship từ Hàn về. Bộ Mâm thì ra Hồng Cường đặt mua...Nói chung là cũng mất vài ngàn thì mới ưng ý được...

• Like
Reactions: thanhhyundai
Hạng B2
17/1/15
160
88
28
Elantra tại VN là bản nhập hoàn toàn hay nhập linh kiện rồi lắp ráp? Ngoài động cơ Nu-MPI gì đó, bên VN mình có động cơ GDI ko vậy mấy anh?

• Like
Reactions: tonyha
Elantra tại VN là bản nhập hoàn toàn hay nhập linh kiện rồi lắp ráp? Ngoài động cơ Nu-MPI gì đó, bên VN mình có động cơ GDI ko vậy mấy anh?
Elantra hiện tại là bản Nhập 100% nhé. Và nếu mà so sánh với các xe cùng phân khúc thì "Nhập trực tiếp nguyên con" vẫn có một cái Chất thực sự hơn là "Lắp ráp tại VN"

Động cơ NU là công nghệ mới hiện tại thì phải (vì cái này mình không rõ lắm) nhưng thực tế đi thì rất tiết kiệm nhiên liệu và máy mạnh. Xe của Cty mình mua được 1 năm đi gần 50.000 Km và trung bình trong đường TP chỉ tốn 9,5 - 10 lít/ 100 Km, còn đường trường thì đảm bảo 7 lít/ 100 Km.

Có thể mọi người nghĩ là mình hơi tâng bốc về Elantra, nhưng thực sự thì mình chưa có điều gì phàn nàn về nó cả. Và mình cũng đang sở hữu những em Cruze 2015 (LTZ), Honda City 2015 (AT), Altis 2015 (AT) cũng như Kia K3 2014 (bản 2.0)...nên mình biết rất rõ về những dòng xe nà... Hi vọng sẽ mang đến những đánh giá tốt và khách quan cho mọi người.

Tập Lái
21/8/15
42
38
18
40
Tui đang phân vân giữa honda city và bản 1,6at này, bác nào cho tui xin cái giá lăn bánh (Biên hòa, đồng Nai)+ so sánh giữa 2 xe. Tui đang chạy honda city đầu 2015 + fotuner giờ đang cần đầu tư thêm 1 chiếc nữa cho công việc, nói thiệt là đang nghiêng về city vì chạy thấy khá ổn nhưng cũng lăn tanh muốn trải nghiệm thêm hãng khác.
Bản 1.6 này trang bị những gì và so với bản 2.0 thì khác nhau như thế nào. Máy móc có gì khác nhau ko, cái 2.0 tui cứ ghe nói công nghệ nu là gì, bản 1.6 chưa có hả?

Tui đang phân vân giữa honda city và bản 1,6at này, bác nào cho tui xin cái giá lăn bánh (Biên hòa, đồng Nai)+ so sánh giữa 2 xe. Tui đang chạy honda city đầu 2015 + fotuner giờ đang cần đầu tư thêm 1 chiếc nữa cho công việc, nói thiệt là đang nghiêng về city vì chạy thấy khá ổn nhưng cũng lăn tanh muốn trải nghiệm thêm hãng khác.
Bản 1.6 này trang bị những gì và so với bản 2.0 thì khác nhau như thế nào. Máy móc có gì khác nhau ko, cái 2.0 tui cứ ghe nói công nghệ nu là gì, bản 1.6 chưa có hả?
Bac dang phan van giua City voi K3 hay la City voi Elantra. Va xin thua la Elantra tai Viet Nam kg co ban 2.0 ma chi co ban 1.6 va ban 1.8 thoi.

Ben canh do, hai dong nay khac nhau ve phan khuc. City thi chi co the so sanh voi Vios thoi. Chu kg the so sanh ngang hang voi Elantra hoac K3. Tuy nhien, em dam bao la City chay rat chan. Bac muon kiem chung thi bua nao ranh len nha em tai 95 Thao Dien -Q2. Em co san 1 chiec City 2015 AT, 1 chiec Elantra 1.8AT, 1 chiec Cruze 2015 LTZ. Bac se trai nghiem su khac biet hoan toan ro rang giua City voi nhung phan khuc xe khac cao hon.