Hạng D
1/10/04
4.840
40
38
Hà Nội
Hai mác xe do Hyundai sản xuất đã lọt vào danh sách “Lựa chọn hàng đầu của người tiêu dùng Mỹ năm 2008 (Consumer Reports’2008 Top Picks)”. Đây là lần đầu tiên một hãng xe Hàn Quốc lọt vào danh sách uy tín này, khẳng định chất lượng toàn cầu của hãng xe Hyundai.
Chiếc Hyundai Elantra SE được chọn là xe nhỏ tổt nhất (Best Small Sedan) trong khi chiếc Santa Fe được chọn là chiếc SUV hạng trung tốt nhất (Best Midsized Sport Utility Vehicle). Đây là thông báo do tổ chức Báo cáo tiêu dùng (Consumer Reports) đưa ra hôm 28 tháng 2 năm 2008. Consumer Reports là một nguồn thông tin và tư vấn có độ tin cậy rất cao giúp người tiêu dùng trong việc lựa chọn sản phẩm và dịch vụ tốt nhất cho mình.
Một vài hình ảnh minh họa Hyundai Elantra SE 2008

Các thông tin về công bố kết quả lựa chọn sản phẩm, dịch vụ tốt nhất của Consumer Reports được đăng tải trên 100 ấn phẩm báo chí, trong số đó có thể kể tên New York Times, USA Today, The Detroit News, Bloomberg, Reuters, Automotive News, CNBC và CNN Headline News…
“Tất cả những loại xe được chọn vào danh sách Lựa chọn hàng đầu của Consumer Reports đều nổi trội về hiệu năng, tính năng, độ tin cậy và độ an toàn” Ông David Champion, Giám đốc cấp cao Nhóm test xe của tổ chức Consumer Reports nói.
Mỗi loại xe tham gia thử nghiệm đều phải trải qua hơn 50 bài test khác nhau, bao gồm việc kiểm định hệ thống phanh, điều khiển xe, độ tiện nghi, tính tiện dụng, độ an toàn và cả mức tiêu thụ nhiên liệu. Để thực hiện các bài test này, mỗi xe phải chạy quãng đường khoảng 6000 miles (gần 10 ngàn km). Ông John Krafcik, phó chủ tịch phát triển sản phẩm và hoạch định chiến lược Hyundai Mỹ chia sẽ cảm xúc: “Đây là một sự ghi nhận đối với những nỗ lực, cống hiến không biết mệt mỏi của đội ngũ nghiên cứu phát triển R&D, kiểm định chất lượng và sản xuất của Hyundai Mỹ và Hàn Quốc ”.

Một vài hình ảnh Santa Fe 2008
Hyundai%20Santa%20Fe%20con%20Quark5%2019%20copia%

2008_Hyundai_Santa_Fe_dash.bmp

Ghi chú: Santa Fe ở Mỹ chạy xăng, có hai phiên bản V6 2.7l và 3.3l.
Nguồn Hyundai Motor World Magazine, Quý 2-2008.

Last edited by a moderator:
  • Like
Reactions: thangmy
Hạng B2
8/11/07
203
3
18
Melbourne
RE: Elantra SE, Santa Fe: lựa chọn của người tiêu dùng Mỹ 2008!

Sao ở nước ngoài thì chỗ dưới cái cần số lại đc boc gỗ nhỉ,nhìn đẹp quá

Hạng B2
1/5/08
151
0
16
56

Chúc mừng các Bác có vợ 2 là STF có lựa chọn đúng đắn

Hạng B2
22/9/07
171
2
18

Hơ hơ! Hay quá! Cám ơn bác KV! Em cũng mua con SF, sau khi đọc series bài của bác.

Dưng mà em hỏi: vụ này có liên quan đến bò Mỹ không hỉ?

Hạng D
1/10/04
4.840
40
38
Hà Nội

Trích đoạn: LaiPhu

Hơ hơ! Hay quá! Cám ơn bác KV! Em cũng mua con SF, sau khi đọc series bài của bác.

Dưng mà em hỏi: vụ này có liên quan đến bò Mỹ không hỉ?
Tôi sợ là mấy bài sắp tới của tôi sẽ giúp bác mua thêm vài em Hyundai nữa cũng nên!:D;)Bác nhớ mua xong là tham gia SFC ngay nhé!:)

Hạng C
1/10/05
848
58
28
53

Công nhận dân Mỹ thực dụng và khách quan. Không như VN: ô tô = Toyota, xe máy = Honda

Hạng B2
22/9/07
171
2
18

Trích đoạn: Kienvang

Tôi sợ là mấy bài sắp tới của tôi sẽ giúp bác mua thêm vài em Hyundai nữa cũng nên!:D;)Bác nhớ mua xong là tham gia SFC ngay nhé!:)

Vâng! Tuần tới lấy xe xong là em xin gia nhập hội SFC của các bác. :D

npt confirmed
Hạng F
28/2/05
5.458
2.198
113
48
TP.HCM

Cái bác KV này, post cho lắm bài vào đọc thèm bỏ xừ :D

Hạng D
1/10/04
4.840
40
38
Hà Nội

Trích đoạn: npt

Cái bác KV này, post cho lắm bài vào đọc thèm bỏ xừ :D
Tôi vừa tìm được một số tài liệu sẽ dịch, biên tập tung lên cho các bác thèm nữa ;) Tiết lộ trước cho nó nóng dần là vừa giá trị thương hiệu Hyundai>Lexus>Nissan>Honda các bác à!:D Các bác nào chết vì thưong hiệu có khi lại quay sang Hyundai ấy chứ!;)

Chi Hội Phó SFC
2/1/07
1.682
4
36
48
Hà Nội

Báo cáo các bác kế hoạch của em sắp tới như sau :
1. Xe của em : Đang đi Hyundai SF , mấy năm nữa cô thương em đổi sang Hyundai Vera máy dầu full phì phì ..:D:D
2. Xe công ty : 1 em bán tải Hyundai Starex máy dầu .
3. Xe vợ cả : 1 em Hyundai I30
Như vậy liệu có em có làm Mod của box Hyundai đựoc ko các bác ...