Hạng B2
25/12/08
163
21
18
Bình Dương
Hôm qua có công việc em đi qua Đồng Nai. Khi qua giao lộ ngã tư KCN Amata em vẫn chạy ở lane ngoài cùng sát dãy phân cách. Lúc đó là đèn xanh hơn 30s. Lane giữa thì rất đông xe. Sau khi qua ngã tư thì gặp mấy xxx bắt em lại, e hỏi là em bị bắt lỗi gì thì xxx bấm bộ đàm hỏi là xe em bị lỗi gì. Sau đó xxx trả lời là em chạy sai làn đường. Em thắc mắc mới hỏi là sao lại sai làn đường?? em chạy theo làn xe quy định mà.
XXX trả lời là chỗ đó cho xe quẹo trái còn em đi thẳng thì phải vào làn giữa. Em thì cả năm mới đi qua Đồng Nai không biết cái quy định này của ai ra quy định này nữa. Làm tất cả các xe đi thẳng đều chạy vào làn giữa làm kẹt xe kéo dài.
Em cảnh báo cho các bác nào đi qua đây thì cho xe chạy vào làn giữa để không bị phạt giống em.
P/s: còn 1 việc nữa là xxx đòi em 8 ổ bánh mì mà em nói em có 2 ổ thôi. XXX nói lỗi này là phải 1 chai nên em đưa 2 ổ xxx ko chịu. Em nói nếu lỗi này 1 chai mà anh đòi 8 ổ thì thôi anh lập biên bản đi để em đóng phạt cho nhà nước còn thấy vui hơn là đưa cho anh. Sau đó em lấy biên bản và đi.

Hạng B2
27/11/13
415
50
28
Làm cái đơn khiếu nại đi bác có khi không phải mất tiền đóng phạt luôn đó.

Tập Lái
8/4/14
13
6
3
bác bị thuốc rồi nhé, khi đóng phạt bác khiếu nại lỗi này có 200 thôi nhé<== bác chỉ sai vạch kẻ đường thôi nhé.
MỤC 1. VI PHẠM QUY TẮC GIAO THÔNG ĐƯỜNG BỘ
Điều 5. Xử phạt người điều khiển, người ngồi trên xe ô tô và các loại xe tương tự xe ô tô vi phạm quy tắc giao thông đường bộ
1. Phạt tiền từ 100.000 đồng đến 200.000 đồng đối với một trong các hành vi vi phạm sau đây:​
a) Không chấp hành hiệu lệnh, chỉ dẫn của biển báo hiệu, vạch kẻ đường, trừ các hành vi vi phạm quy định tại Điểm a, Điểm h, Điểm i, Điểm k Khoản 2; Điểm a, Điểm d, Điểm đ, Điểm e, Điểm l Khoản 3; Điểm a, Điểm b, Điểm c, Điểm d, Điểm đ, Điểm i, Điểm k Khoản 4; Điểm a, Điểm c, Điểm d Khoản 5; Điểm a Khoản 6; Điểm a Khoản 7 Điều này;​

• Like
Reactions: lx_tam
Hạng B2
25/12/08
163
21
18
Bình Dương
bác bị thuốc rồi nhé, khi đóng phạt bác khiếu nại lỗi này có 200 thôi nhé<== bác chỉ sai vạch kẻ đường thôi nhé.
MỤC 1. VI PHẠM QUY TẮC GIAO THÔNG ĐƯỜNG BỘ
Điều 5. Xử phạt người điều khiển, người ngồi trên xe ô tô và các loại xe tương tự xe ô tô vi phạm quy tắc giao thông đường bộ
1. Phạt tiền từ 100.000 đồng đến 200.000 đồng đối với một trong các hành vi vi phạm sau đây:​
a) Không chấp hành hiệu lệnh, chỉ dẫn của biển báo hiệu, vạch kẻ đường, trừ các hành vi vi phạm quy định tại Điểm a, Điểm h, Điểm i, Điểm k Khoản 2; Điểm a, Điểm d, Điểm đ, Điểm e, Điểm l Khoản 3; Điểm a, Điểm b, Điểm c, Điểm d, Điểm đ, Điểm i, Điểm k Khoản 4; Điểm a, Điểm c, Điểm d Khoản 5; Điểm a Khoản 6; Điểm a Khoản 7 Điều này;​
Trông BB của em hẹn 22 này lên đóng phạt, lúc đó em sẽ yêu cầu cho xem lại hình ảnh và sẽ khiếu nại vấn đề này. Cám ơn các bác.

• Like
Reactions: KingLong
Hạng C
19/11/09
995
800
93
Cái này em cũng thắc mắc nhờ các cao nhân chỉ giáo dùm.
Làn sát con lươn có mũi tên chỉ cho quẹo trái, trong khi đó đèn vẫn còn xanh thì mình đi thẳng có được không mấy bác. Vì em thường chạy như vậy khi nào đèn đỏ dừng lại em mới đánh vào lane trong nhường cho mấy bác quẹo trái còn khi đèn đang xanh thì em toàn chạy thẳng, chỉ khi nào phía trước có tiểu đảo ( vạch ngựa vằn trên đường) thì em mới đánh vô trong để tránh tiểu đảo và đi lane trong luôn.

Hạng B2
10/9/14
225
100
43
47
Không được đâu bác nhé đi vậy là bác không tuân thử vạch kẻ đường 100 đến 200 nhé

Hạng D
13/2/11
2.095
790
113
Trông BB của em hẹn 22 này lên đóng phạt, lúc đó em sẽ yêu cầu cho xem lại hình ảnh và sẽ khiếu nại vấn đề này. Cám ơn các bác.
Em nghĩ là chả có hình cho bác xem đâu.
Bác làm liền cái đơn khiếu nại và xử lý liền luôn chứ chờ đến 22 nó ra quyết định xử phạt rồi thì em nghĩ khiếu nại sẽ hơi lâu đó.

OSOM
23/4/07
9.165
10.192
113
Bác chủ phải khiếu nại để xxx chấm dứt kiểu ghép lỗi sai nhằm trục lợi cá nhân nhen.