Tập Lái
23/10/17
9
6
3
30
Em bị rắc rối với bảo hiểm, nhờ các bác giúp đỡ
Chào các bác, em xin phép vào thẳng vấn đề luôn.
Do em ngu ngơ, tai nạn lần đầu nên không biết được cách thức bảo hiểm như thế nào, nên gặp rắc rối với bảo hiểm về việc bồi thường (không hình ảnh hiện trường, không biển số xe....). Họ dự định không bồi thường em (em sử dụng bảo hiểm MIC).[pagebreak][/pagebreak]

Nay mạn phép lên diễn đàn hỏi các bác, bác nào có file CAM hành trình khung thời gian dưới đây thì cho em xin, em cám ơn các bác rất nhiều :

Vào lúc 18:25 ngày 19/10/2017 ( thứ 5 tuần trước) đoạn vừa qua cầu Công Lý trên đường Nguyễn Văn Trỗi quận Phú Nhuận, xe Ecosport màu trắng va chạm với xe tải 3,5 tấn.

Bác nào có cho em xin.... Hoặc các bác có kinh nghiệm nào trong việc này thì có thể bày em cách giải quyết được không ạ.

Update 1 :

Update các bác tình hình :
Hiện tại bên bảo hiểm đã ra quyết định từ chối bảo hiểm cho em. Công văn chính thức lý do vì sao dựa vào điều gì để từ chối bảo hiểm thì em vẫn chưa nhận được.
Em có tham khảo một vài luật sư người quen thì họ tư vấn như sau:
Trong hợp đồng và quyết định 2 bên đã ký trong mục "Loại trừ bảo hiểm " - Không hề có điểm nào mà em sai.

Họ có trách nhiệm chứng minh là em có lỗi và em không có trách nhiệm phải chứng minh mình vô tội theo hiến pháp 2013.

Nhà em dự định sẽ làm căng vụ này, vì sau khi kiểm tra lại với hãng thì số tiền nó vượt quá 50tr mà bên bảo hiểm không chứng minh việc bị loại trừ bảo hiểm nằm trong trường hợp nào.
Các bác thấy ý của em thế nào ạ?

Chỉnh sửa cuối:
Tập Lái
23/10/17
49
18
8
Tự mua bảo hiểm thì tự chịu thôi chú. Mỗi người 1 nghề, cái nào mình không biết thì mình nhờ người trong nghề mua giùm. Giờ thì bỏ tiền ra chút ít may ra BH đền.

Hạng D
16/11/10
1.416
2.728
113
Bình Thạnh, Tp HCM
Tình trạng xe bị ntn, bác đã báo những gì với bh mới giúp được, chứ bác muốn tìm file cam hành trình thì bất khả thi rồi.

Tập Lái
23/10/17
9
6
3
30
Tình trạng xe bị ntn, bác đã báo những gì với bh mới giúp được, chứ bác muốn tìm file cam hành trình thì bất khả thi rồi.
Cám ơn bác, tình trạng xe bị hư phần đầu (chi phí sửa chữa khoảng 40tr)

Em đã báo với BH sau đây :
- Em là người tông
- Báo với bảo hiểm sau khi xảy ra tai nạn
- Không có biển số xe
- Không có ảnh hiện trường tai nạn
- Không có thông tin người bị tông ( do 2 người tự thoả thuận mang xe về sửa chữa, và em dở là không xin lại thông tin do lần đầu bị nên ngu ngơ)

Giờ bảo hiểm đang làm khó em là không xác định được ai là người tông.

Hạng D
9/2/15
1.125
6.623
113
Trước mình mua của Petro gì đó, nhớ mang máng, cái Thaco tặng kèm ấy. Quẹt, khỏi hình ảnh gì cả, lên đó viết tường thuật, nó cho phiếu đi làm lại. Done.

Tập Lái
23/10/17
9
6
3
30
Trước mình mua của Petro gì đó, nhớ mang máng, cái Thaco tặng kèm ấy. Quẹt, khỏi hình ảnh gì cả, lên đó viết tường thuật, nó cho phiếu đi làm lại. Done.

Em bị dính phải cái này, nó đang làm khó em quá, rồi còn bắt em tự đi chứng minh. Em cám ơn bác nhiều
Bây giờ em chỉ có 2 hy vọng :
1. Trích xuất camera khu vực đường Nguyễn Văn Trỗi làm bằng chứng vì em nhớ rõ khu vực bị đụng và thời gian
2. May mắn tìm được bác trên đây có ghi lại cam hành trình lúc đó.

Hạng C
28/6/15
670
940
93
Giờ Anh đem xe về cho xe ủn vào cột nhà anh, xong gọi CA Phường đến nhờ họ viết cái biên bản vụ việc rồi gửi tiền đi lại cho họ.
Chụp ảnh hiện trường, nếu rảnh thì thay đồ đẹp selfie cùng cho ảnh nó lung linh kk :D.
Xong đem mấy cái biên bản đó + ảnh chụp hiện trường lên cho bảo hiểm duyệt sửa chữa :D
Ko dc nữa thì anh lại post bài lên facebook hay mấy diễn đàn xe, kèm theo tên hãng bảo hiểm để mấy bác khác né ra :D

Hạng D
9/2/15
1.125
6.623
113
Em bị dính phải cái này, nó đang làm khó em quá, rồi còn bắt em tự đi chứng minh. Em cám ơn bác nhiều
Bây giờ em chỉ có 2 hy vọng :
1. Trích xuất camera khu vực đường Nguyễn Văn Trỗi làm bằng chứng vì em nhớ rõ khu vực bị đụng và thời gian
2. May mắn tìm được bác trên đây có ghi lại cam hành trình lúc đó.
Gọi cho anh Sale Bảo HIểm phụ trách hợp đồng của bác. Kêu xử lý giúp anh kèo này, có gì anh em cafe sau ^^.