ium confirmed
Hạng D
24/6/14
1.271
3.054
113
Tình hình là trước đây em cũng bị nhưng nhẹ, dạo gần đây cứ ngủ dậy sáng là hắt xì hơi liên tục và nhiều mũi nữa. Tối thì nằm ngủ máy lạnh, tắt thì nóng, giờ không biết có cách nào để hạn chế bớt không nữa.
Có bác nào biết cách nào ngăn ngừa bệnh này không ạ vì em biết là không thể chữa hoàn toàn được.
Em gái em ngày xưa đã từng mổ xoang rồi mà vẫn không ăn thua

• Like
Reactions: ngocbich.minhphu
Hạng B2
22/4/14
158
78
28
32
Nhà em thì ai cũng bị viêm mũi dị ứng mà ba em là người bị nặng nhất. Em thấy dùng thuốc nam, thuốc bắc thuốc đông thuốc tây gì cũng không hết, kể cả đi mổ rồi. Bác chỉ có cách là hạn chế ăn đồ tanh, sử dụng máy lạnh thì sẽ đỡ hơn tí thôi. Không biết có ai có phương thuốc gì hay thì cho em tham khảo luôn ạ.

• Like
Reactions: ium
ium confirmed
Hạng D
24/6/14
1.271
3.054
113
Nhà em thì ai cũng bị viêm mũi dị ứng mà ba em là người bị nặng nhất. Em thấy dùng thuốc nam, thuốc bắc thuốc đông thuốc tây gì cũng không hết, kể cả đi mổ rồi. Bác chỉ có cách là hạn chế ăn đồ tanh, sử dụng máy lạnh thì sẽ đỡ hơn tí thôi. Không biết có ai có phương thuốc gì hay thì cho em tham khảo luôn ạ.
Ôi em đồng cảm với mợ ạ, nhà em cũng thế ạ, cả nhà luôn mới khổ, trước đây thì em ít nhất giờ bắt đầu đến mệt

• Like
Reactions: quangtienpham
Hạng B2
14/3/08
251
3.204
93
Phụ huynh của em cũng bị, đã phẫu thuật rồi, vẫn không khả qua, sau khi rửa nước muối thì ổn nhưng mỗi sáng thức dậy thì lại đầy xoang, các bác có dùng kê kê không? Máy xông mũi? hoặc có bác sỹ nào hay giới thiệu ? Em hóng ...

• Like
ium confirmed
Hạng D
24/6/14
1.271
3.054
113
Phụ huynh của em cũng bị, đã phẫu thuật rồi, vẫn không khả qua, sau khi rửa nước muối thì ổn nhưng mỗi sáng thức dậy thì lại đầy xoang, các bác có dùng kê kê không? Máy xông mũi? hoặc có bác sỹ nào hay giới thiệu ? Em hóng ...
Hiện tại em đọc thì thấy chữa xoang bằng cây giao nhưng em cũng chưa thử nữa, bác nào tìm google rồi cho ý kiến thử

ium confirmed
Hạng D
24/6/14
1.271
3.054
113
Bệnh này khó hết lắm, em phải uống thuốc mỗi ngày luôn mới đỡ
Hic uống thuốc mỗi ngày thì bất tiện lắm chưa kể tác dụng phụ của thuốc, rồi đi xa lại lỉnh kỉnh mang thuốc theo. Có cách nào khả quan hơn không nhỉ, chỉ là ngăn ngừa giảm bớt thôi chứ bệnh này thì hình như không thể khỏi được

Hạng B2
22/4/14
158
78
28
32
Không thấy bác nào có bài thuốc gì hay giới thiệu cho mọi người biết hết sao? hixhixx

• Like
Hạng C
4/7/11
521
437
63
Mình cũng bị viem mũi dị ứng. Nguyên nhân, là do mũi bị lệch vách ngăn, gây nghẹt mũi, chảy nước mũi, hắt xì như cái máy, nhất là khi trời lạnh hoặc ở phòng máy lạnh lâu là bị. BS nói muốn hết phải đi mổ để sửa lại vách ngăn mũi. Hiện giờ, khi bị hắt xì nhiều quá thì xài chai thuốc xịt vô mũi chống dị ứng màu xanh lá cây.

• Like
ium confirmed
Hạng D
24/6/14
1.271
3.054
113
Mình cũng bị viem mũi dị ứng. Nguyên nhân, là do mũi bị lệch vách ngăn, gây nghẹt mũi, chảy nước mũi, hắt xì như cái máy, nhất là khi trời lạnh hoặc ở phòng máy lạnh lâu là bị. BS nói muốn hết phải đi mổ để sửa lại vách ngăn mũi. Hiện giờ, khi bị hắt xì nhiều quá thì xài chai thuốc xịt vô mũi chống dị ứng màu xanh lá cây.
Em đồng cảm với bác, có phải chai đó xuất xứ từ Tây Ban Nha hay Pháp gì đó không bác, em cũng có một chai, khi nào hắt quá thì xịt cũng đỡ chút đỉnh. Hiện tại em chơi mua seasat về rồi nghiêng đầu xuống chút, xịt vào mũi này cho nó chảy ra mũi kia và làm ngược lại để rưa xoang, nhớ thở bằng miệng nhé, sau đó hỉ mũi cho nó ra, cũng đỡ được ban ngày đi làm, còn tối về ngủ thì cũng chứng nào tật nấy