Hạng B2
14/5/15
340
685
93
Bình Dương - Hồ Chí Minh
Em đi thẳng luôn, hôm qua ba em lên mạng search ra phòng khám Đại Tín ở 306 ĐL Bình Dương để khám mũi và được xác định viêm xoang mũi, viêm mũi dị ứng nặng nên được chỉ định tiểu phẫu mũi bằng công nghệ plasma (chi phí 12,8 tr), sau đó phải truyền 3 chai dịch hết 1,8 tr nữa. Sau đó lên sông mũi và chiếu đèn rồi cho về.
Phòng khám chỉ định 3-5 ngày phải quay lại truyền dịch tương tự tới khi ok. Em cảm giác kỳ lạ vụ truyền dịch này.
  • Ban đầu hỏi là mổ 1h và truyền dịch 3h nhưng tổng cộng mổ hết 2h và xông mũi với chiếu đèn thêm 1h, trễ hơn 2h so với họ báo đan đầu.
  • Nguyên phòng khám đều dán cấm quay phim chụp hình, search trên mạng cũng có nhiều phốt phết.
  • Tiếp xúc với nhân viên thì nhiệt tình, chu đáo nhưng cảm giác họ thiếu kiến thức chuyên môn. Thông tin cung cấp cũng không đầy đủ, cảm giác bị lừa khá cao.
Em xin mạn phép hỏi các bác rành về y tế thì hậu phẩu sau mổ xoang bằng plasma có phải như vậy không ạ?
Tiền bạc em không care lắm nhưng chỉ sợ ba em bị biến chứng gì đó nguy hiểm.
Em có nên dẫn ba em tới khác kiểm tra lại không ạ? Hôm nay là ngày thứ 2 truyền dịch. Em xin cám ơn

• Haha
Reactions: daithang
Hạng F
13/1/06
13.891
35.965
113
Bệnh thì đã hơn ba mươi năm, dự mỗ xoang thì có, chỉ mỗ chỉnh vách ngăn.
Lần đầu nghe mỗ plasma. Sau hai năm súc xoang, mũi khó chịu trở lại...dị ứng thời tiết, hắc hơi, nghẹt...hôm qua vào ĐHYD súc xoang.
Hy vọng ổn như hai năm trước.

• Like
Reactions: helita13
Hạng B2
27/1/14
490
3.225
123
A vô bv lớn khám cho chắc, giờ méo tin mấy pk dạng vậy. Xoang có mổ 1 tg cũng bị lại à. a nên cân nhắc coi chừng tiền mất tật mang.

Hạng B2
23/7/10
291
308
73
A nói bị mình chỉ phát hết luôn
5 năm rồi chưa nghe tái lại

• Like
Reactions: btpaul
Accountant
Tháng 10/2015 em mổ xoang ở BV Tai Mũi Họng, Trịnh Văn Cấn, Q.1 - hết luôn tới giờ. BS Ngọc trực tiếp mổ. Vô sáng thứ 6, chiều CN về. Giá hơi chát, tổng cộng ~ 35tr, nhưng được bảo hiểm bao lô.

Anh chủ thớt coi đưa ba anh lên đây coi sao.