Hạng D
2/11/07
2.013
39
48
32
em ơi Hà Lội phố
Chào các bác.
Tình hình là ngay mùng 1 tết do chủ quan, xe nhà em đã bị luộc mất đôi kính hậu. trên đường về nhà còn có mấy thằng mất dạy chạy theo hỏi có mua lại không. Tuy nhiên với tinh thần "không tiếp tay cho ăn cắp" em quyết định mua cặp mới.
có bác nào có cặp kính hậu GL550, 2009, màu pewter metalic (nâu xám nhẹ. giống màu xe bác Kate) thì cho em xin giá cả, thông tin với ạ. em ở Hà nội.
Mod có đi ngang qua cho em xin mấy ngày ở đây với.
Cám ơn các bác.

Hạng B2
17/12/11
482
19
28
44
Chia buồn cùng bác và nhiệt liệt hoan nghênh tinh thần nói ko với gương tặc.

Hạng B2
6/12/04
353
203
43
bác giống em rồi , năm ngoái cũng 1 tết, em mất cả đôi , em nhớ không nhầm em mua trong hãng khoảng 5 hay 60 tr gì đây :mad: .

Hạng D
2/11/07
2.013
39
48
32
em ơi Hà Lội phố
paris nói:
bác giống em rồi , năm ngoái cũng 1 tết, em mất cả đôi , em nhớ không nhầm em mua trong hãng khoảng 5 hay 60 tr gì đây :mad: .
hãng đang bảo gần 70 củ. đợi 1 tháng. chờ đợi kiểu này chắc em chết.
em nhớ trên forum có mấy bác hay đặt đồ, chuyên bán đồ phụ kiện xe nhập nên định hỏi xem có bác nào có hàng, hoặc có thể đặt được về nhanh cho em thì tốt quá

Hạng F
6/5/06
6.838
145
83
Nhẩm tính của em
Đèn : $40
Housing Cover : $170
Mặt gương có chống chói: $350 bên trái, $80 phải
Mirror Base có chống chói, nhớ, gập : $350
=> Củ trái : $900, củ phải 650
Chưa shipping, mới có thuế thôi, đặt hàng thì trong 1 tuần là ở mỹ anh nhận được đấy, hàng chính hãng luôn.
Dây điện thì e hông biết à nha, tại em bấn outside mirror thì thấy chỉ có nhiêu đó thành phần
Giá kiểu này chắc em mua về dự trữ ở nhà quá :D

Hạng F
6/5/06
6.838
145
83
Cái luật ko cho sửa bài sau ... phút làm khó edit bài quá:mad:
Em không phải spam nhe mấy bác, thời spam của em qua lâu rồi, giờ em chỉ muốn bớt bài chứ không muốn thêm
Em xem giá trang parts.com ( getmercedesparts.com, mbonlinepart.com , em thấy tụi nó dùng chung hệ thốgn cả, chung quy cũng từ chính dealer Mer bán ra, em mua thử rồi, y chang mua trong hãng ở VN ) thì thấy đa phần nếu tính shipping về VN thì giá bằng cỡ 60-70% giá hãng, nếu có người mang về giùm thì giá sau thuế bên đây bằng cỡ 50-60% hãng => khá là lợi
Đặc biệt có một số món giá rất rẻ, cỡ nào mình cũng lời, ví dụ như ... bố thắng :D:D
Em vừa mua 1 bộ bố thắng cho 2 bánh trước xe GL, giá là $130 cho 4 miếng, bố thắng trước mắc hơn bố thắng sau, giá mua ở trang này chỉ bằng 1/4, thậm chí 1/5 ở VN thôi vì em thay bố thắng sau trong hãng gần chục chai :confused:

Hạng F
6/5/06
6.838
145
83
Bác Lơ giỡn hay thiệt vậy trời, cho có 1-2p làm sao mà edit bài????
Em làm phát bài chót xong serie luôn
Dù mua rẻ thì rẻ vậy nhưng nếu không có ai mang về giùm thì em vẫn .... vô hãng vì nếu giá bằng 60-70% + chờ đợi 2-4 tuần + ra ngoài làm, khó bắt đền thì em vào hãng chắc cú hơn :), lại có hoá đơn đầy đủ cho công ty, đặc biệt là những cái ko xử ngay sẽ hư qua cái khác, miễn là giá hãng đừng quá bất hợp lý thôi, với cả em thích vào haxaco hehe

Hạng D
2/11/07
2.013
39
48
32
em ơi Hà Lội phố
Mb_fan: xe nhà nên chả cần hoá đơn em ơi. mất mãi quen rồi nên cứ rẻ thì mua thôi :)))) chắc order xong gửi về. gửi hết có $100 à, 1 tuần giao tận nhà ở VN luôn. nhưng mờ vẫn thiên về nếu có chỗ nào ở VN có hàng mới, thì lắp ngay cho lẹ. chứ tự order cũng 1 tuần, xong lại sơn nữa. hãng thì gần tháng. lâu quá
p/s: bố thăngs OEM mà 130$/bộ hả chú. xài chi vậy. anh mua bố thắng ceramic vẫn rẻ hơn, thắng ngon hơn nhiều, mà đỡ bị bụi nữa.