Hạng C
19/1/14
708
459
63
46
Hi các bác,

Em xem trong này không thấy chiếc nào là Musso ( dầu 5 máy merc or 4 máy merc turbo) hết, em nó cũng 4x4 nhưng sao ko chơi được hay cần nâng cấp như thế nào để có thể tham gia những cung đường nhẹ. Các bác tư vấn giúp em với nhé.

Mong được sự chia sẽ của các bác.

Trân trọng.

Tập Lái
29/6/15
8
1
3
40
A vullcan4x4 đã có bài chơi xe cũ gian nan chồng chất a chưa đọc ah. Hơn nưa cũng có nhiều bài chê con musso này rùi mà anh.
Em thấy chơi xe cũ các bác cao thủ thì thay cả máy xe khác vào. Đổi cầu xe cũ sang cầu landvx80. Két nước ngược đằng sau. Thay máy phát. Bộ chia điện. Hệ giảm sóc. Thay hộp số, đổi sang hộp có tỉ số truyền 5.29. Gần như là thay hết. Hình như chỉ giữ lại cái khung xe đã cắt ngắn thành 2.65m thui ạ.
Em viết như thế này cũng chỉ mong các a đã kinh qua đời xe cũ, đã tốn kém mà không hiệu quả cùng thảo luận với nhau để làm sao cho đàn e đi sau có 1 chiếc xe offroad chất, đẹp nhưng rẻ và hiệu quả nhất. Chứ cứ mua xe mới lắp các gói độ sẵn không phải ai cũng đủ điều kiện.

Tập Lái
29/6/15
8
1
3
40
Công nhận mê giàn gầm thật đấy. Thực ra các bác thợ nhà mình cũng cao thủ. Có điều là không quy tụ được và một phần giấu nghề. Mình rất muốn các a, các bác trụ cột của diễn đàn hội tụ được tinh hoa kỹ thuật tạo nên 1 trung tâm thực sự. Có như vậy chúng ta mới mạnh. Mới đông được và những sáng tạo trong độ xe không còn là lối đi riêng lẻ loi.
Hơn nữa trong diễn đàn không thấy có sự tổng hợp kỹ thuật độ xe. Giá cả. Địa Chỉ gara thực hiện. Thợ đã trực tiếp độ. toàn thấy lời chém gió là nhiều.