Hạng B2
18/6/09
234
0
16
Viẹt Nam
www.kiennho.com
Các bác XNL Sài Gòn ơi cho em hỏi thăm tí. Ở Thành phố mình có chỗ nào tập dừng xe giữa dốc được không nhỉ? Nếu có các bác chỉ em với. Hôm nay em liều mạng chạy ra ngoài đường(Từ Bình Triệu vào Thành Phố). Lúc đi thì không sao nhưng lúc về bị kẹt xe. Em về tới bên xe Miền Đông thấy ket xe dữ quá. Nhích từng chút một. Em nhìn thấy cái dốc cầu Bình Triệu mà tóc gáy thì dựng đứng. Mồ hôi vã ra như tắm, Hai đầu gối múa điệu Disco, tim chạy xuống gần đầu gối. Khi đến gần chân cầu e cố gắng rẽ phải tấp vào lề(Một nỗ lực rất cao của em do tay lái quá yếu, lần đầu tiên ra đường, lúc giờ xe 2 bánh nhiều quá lại chạy sát rạt.) và nhảy xuống xe đứng 1 lúc trấn tĩnh lấy tinh thần móc điện thoại gọi cho đứa em bạn nhờ nó chạy xe về nhà giúp. Em mà không tập được chiêu dừng xe giữa dốc thì tình trạng này chắc chắn sẽ còn tiếp tục xảy ra. Hoặc là có bữa nào liều mạng mà chạy thì có lẽ sẽ bị tốn tiền sửa 3 cái xe 1 lần là ít. Vậy xin các bác tận tình giúp đỡ. Em có đọc bài tham khảo trong FR thấy bà con ta cũng có nhiều cách lắm nhưng cách nào cũng phải tập. mà chỗ tập thì không có. Còn chỗ tập trong trường lái thì cái dốc đó kg ăn nhằm gì cả.
Rất mong được sự giúp đỡ của các bác! Xin chân thành cảm ơn!

Hạng B2
6/9/08
292
0
16
49
HCM
www.otosaigon.bonbanh.com
De ec, bac ra cau SG bac tap, chay 5m bac dung xe 1 lan, di het 2 ben cau SG la bac se ok vu dung xe tren doc thoi, ma moi di hoc lai hay sao ma phai hoc bai nay, de ot a.
Neu co thoi gian thi ra deo hai van, di het deo la thanh Su To chay doc a

Hạng F
5/3/05
8.717
71.648
113
đây
cầu Sài Gòn đó bác :D, muốn khỏe thì đổi xe số AT cho khỏe

Hạng F
13/1/06
12.136
2.085
113
59
Bình Thạnh -Tp HCM
Từ cầu BT bác chạy xuôi theo đường Đinh Bộ Lĩnh, tới ngã tư ĐBL-Chu Văn An thì rẽ phải vào CVA. Đi thẳng đến cầu CVA, dừng lại giữa cầu tha hồ tập (vắng lắm, bác đừng lo).Chạy qua bên kia cầu rồi tập lại, cứ thế vòng tới lui cho đến khi thành thạo bác nhé. Nhà tui ngay quán cafe Góc P, đàu ngã tư CVA-ĐBL. Bác có cần hỗ trợ thì gọi tui ra nhé! Chúc bác mau tiến bộ!

Hạng D
11/8/09
2.853
177
63
Chiều khoản 5:30 bác lái xe qua cầu kinh tẻ vài lần là các nâng cao trình độ ngay mà

Hạng F
2/4/07
6.177
403
83
Kiếm cái cầu rửa xe nào có độ dốc kha khá...trả cho nó 15k. Tập lên xuống,dừng,đề pa,căn đường...khỏi chê !

Hạng F
10/11/07
5.231
404
83
Lâu quá mới gặp bác Thiết, chúc bác mạnh khoẻ:D
@gamo: ở bên này cầu BT thì lên hướng Thủ Đức, nhiều dốc lắm

Hạng F
13/1/06
12.136
2.085
113
59
Bình Thạnh -Tp HCM
Mr.Thiet nói:
Kiếm cái cầu rửa xe nào có độ dốc kha khá...trả cho nó 15k. Tập lên xuống,dừng,đề pa,căn đường...khỏi chê !

Có lý, sáng sớm ra mượn họ cái cầu này mà dợt thì nhanh lên chân phải biết. Một tiếng đồng hồ là xong thôi.:)

Hạng B2
18/6/09
234
0
16
Viẹt Nam
www.kiennho.com
Mr.Thiet nói:

Cháu rất cảm ơn bác Thiết. Ý kiến của bác có vẻ hợp lý. Để cháu coi xem chỗ nào rửa xe có cái cầu có độ dốc tương đối chút để nhờ tập. Trả tiền cho vụ này có lẽ là rẻ hơn rất nhiều so với vụ sửa 3 chiếc xe 1 lượt.

Bác hội trưởng ơi em biết cái cầu CVA gần nhà bác. Cái đó độ dốc không có bao nhiêu, e không tập cũng có thể dừng ở đó được.(Em có thử rồi). Cầu BT thì đi bình thương không sao. Nhưng lúc ket xe thì khiếp quá. Mà độ dốc lại rất lớn so với trình độ của em. Hôm nào e ghé bác cafe nhé. Mà vào quán muốn gặp bác thì làm sao nhỉ. Chẳng lẽ hỏi chủ quán đâu à! Hay hỏi bác hội trưởng XNL. Được không bác?

@51LD175 Bác chỉ xúi dại em. Em đã yếu bóng vía rồi mà bác xui em ra cầu kinh tẻ lúc 5h30pm thì có khác gì cầu BT lúc kẹt xe đâu. Em mà đem xe ra đó là khỏi cần tập lần thứ 2 nữa. (Xe thì bán trả nợ, người thì ủ tờ!)hic hic! :confused:!

@TuanLe: Bác ơi cầu SG mà em tập thì chắc chỉ khoảng 15phút là cả xe lẫn người vào xxx nằm rồi!
@inctran : Bác ơi! em mà chạy ra tới đèo Hải Vân thì khỏi cần tập nữa. Nhưng nếu ra đến ngoài đó mà tập thì em e rằng lại làm tắc đường khổ bà con đi lại và khổ mấy anh cứu hộ giao thông phải đem phương tiện hiện đại lại đưa xác em(Có thể xác xe sẽ bỏ lại vì quá cũ đem lên bán ve chai không đủ tiền công.) về nhà thì tồn kém cho quốc gia nhiều quá!
@MoTai ơi! Vậy ngoài đó có cái dốc nào vắng mà an toàn không? Có nghĩa là có bị tụt dốc cũng vẫn không sao ấy. Nếu có Mợ chỉ em với nha! Kg biết mộ lên xe thì sao chứ bây giờ em thấy mấy cái dốc cầu lúc kẹt xe em đau hết cả tim!

Last edited by a moderator:
Hạng C
5/1/08
706
3.028
93
TP.HCM
Một vài bác (trong đó có e) cần biết biển số xe của bác là gì ? :p

Em đùa bác tý chứ chưa biết dừng xe và khởi động ngang dốc thì ko nên ra đường. Nguy hiểm lắm bác. Cái cầu trong trường dạy lái em thấy là OK rồi. Bác thực hành trên đó như thầy dạy, ra thực tế làm y chang là ngon thôi. Kẹt xe phải dừng lâu quá thì kéo phanh tay cho khoẻ. Còn nghẽn sơ sơ chạy ngay đc thì cứ phanh chân mà dùng thôi.