Hạng B1
19/5/18
91
144
33
52
Gắn vào nhìn khó ưa. Nhưng màu đỏ vẫn còn không khó ưa bằng mấy thằng 2b Yamaha lột cái nắp nhựa màu đỏ ra. Đèn hậu trắng chói chang đi sau muốn vác cây lên đập vô đầu cho biết suy nghĩ, nhưng nhiều lần kìm lại vì nghĩ cảnh bỏ vợ con ở nhà tự lo.

Hạng D
29/6/15
4.923
15.788
113
39
Tuỳ sở thích nhưng theo em k nên gắn,gắn xong dễ bị hắt “xì lắm”.
bác cứ đi sau mấy chiếc vios mà có bật đèn này sẽ hiểu.
Vai-ốt khác a! Bóng đó mí pa độ lên nó chói, dzin nó lu lu để định vị thôi.
Còn cái led kia nó cũng định vị chứ có chói đâu, chưa thấy thì đừng suy diễn ko đúng nga hơm

Hạng B1
27/3/17
66
57
18
35
Vai-ốt khác a! Bóng đó mí pa độ lên nó chói, dzin nó lu lu để định vị thôi.
Còn cái led kia nó cũng định vị chứ có chói đâu, chưa thấy thì đừng suy diễn ko đúng nga hơm
Dạ e sai hehe... tại hổng hiểu biết,mấy lần dính đèn của mấy chiếc chói “choang” quá nên quy chụp tội mấy ảnh!

Hạng C
14/12/16
580
340
63
Em k bàn tới thẩm mỹ nhưng bro gắng xong nhớ kiểm tra độ sáng giùm em. Chứ em chạy sau mấy chiếc này mặc dù đèn đỏ mà nó sáng muốn mù mắt.

Hạng D
17/7/15
1.343
1.527
113
Bình Dương
Theo em thì bác chủ không nên gắn thêm đèn này. Nếu quyết tâm gắn thì sử dụng đúng mục đích nha bác. Biết sao không?
Xe Toyota Vios có sẵn đèn này zin của hãng luôn. Mục đích Toyota thiết kế cho Vios có đèn này là để hạn chế tai nạn khi đi đường có sương mù dày đặc hay mưa rất lớn. Khi mở đèn này thì nó giống như đèn đờ-mi, nhưng độ sáng mặc định của đèn tương ứng với độ sáng đèn lúc đạp phanh (sáng chói mắt). Khi đi đường có sương mù dày đặc hay mưa rất lớn thì xe phía sau sẽ bị hạn chế tầm nhìn rất nhiều dễ tông vào đuôi xe trước. Mở đèn này lên sẽ gây sự chú ý và hạn chế xe sau tông vào đuôi xe trước.
Đây là một thiết kế khá hay nhầm hạn chế tai nạn. Nhưng nhiều bác đi Vios ý thức kém không hiểu tác dụng của đèn này nên cứ trời tối là mở luôn đèn này dù điều kiện thời tiết rất tốt, tầm nhìn cũng rất tốt luôn. Điều này làm các xe đi sau bị chói mắt rất khó chịu và dễ tông vào đuôi xe Vios.

Tập Lái
24/6/18
1
0
1
42
Xe City chỉ là 2 miếng nhựa phản quang. Gắn đèn cảng sau để tăng độ cảnh báo. Với dòng cảng sau của Honda City bác nào chạy sau mà kiu chói mắt thì em thua.

Attachments

Hạng D
29/6/15
4.923
15.788
113
39
Xe City chỉ là 2 miếng nhựa phản quang. Gắn đèn cảng sau để tăng độ cảnh báo. Với dòng cảng sau của Honda City bác nào chạy sau mà kiu chói mắt thì em thua.
Chắc mí ảnh bị ám ảnh clip chên FB, mí tay đi pán tải chơi hẳng cây led-bar sau đít, phanh cái nào xe sau nổ đom đóm cái đấy:D
Nên mấy ảnh chửi cũng đúng

Hạng D
3/2/17
3.547
4.545
113
Theo e thì ko nên...
Ko nên mua vios.
Vì đã chọn vios thì chỉ có cái mác bền + thanh khoản cao. Chấm hết
Vì vậy cứ để nguyên zin mà đi cho bền + đến lúc bán cũng dễ hơn

• Like
Reactions: cui bap 777
Hạng D
4/10/15
1.429
2.505
113
36
Ngoại trừ đèn trước mình phải độ vì đèn zin yếu quá, và lắp thêm camera, còn lại em chả độ gì sất, cả trong lẫn ngoài xe. Mà nếu bác chủ muốn làm gì về đèn thì cứ qua Khắc Trung Oto, giá cả đi đôi với chất lượng