Hạng F
14/12/10
16.910
89.624
113
Bác thích L rồi. Bác nói vậy là xe 2018 kém an toàn hơn à. Công nghệ động cơ và công nghệ an toàn giờ vẫn hơn con xe đời Tống nhé. Không thì mua mấy con xe sang khác cỡ 2012 trở lại thôi. 2005 quá cũ rồi.
mình ko nói xe 218 kém hơn nha bạn, mình chỉ nói cùng giá tiền! Ko tin bạn lấy con vios 218 ra ủn với con Land Rover 205 của e thử xem con nào bẹp! Hay đua các thể loại!

Hạng D
8/5/16
2.226
5.956
113
Xe cũ thì các bộ phận có tính chất lão hoá theo thời gian và thời tiết như nhựa, cao su, đặc biệt là hệ thống dây điện là đáng ngại nhất. Chết máy bất đắc kỳ tử, chạm cháy... cũng do hệ thống điện là chủ yếu. Chưa kể xe sx cho thị trường Âu Mỹ với đặc điểm khí hậu lạnh và khô mà chạy ở xứ nóng và ẩm như VN thì mấy cái đồ nhựa đó xuống cấp còn nhanh nữa. Không phải tự nhiên mà xe Đức nó bắt phải thay phụ tùng khi đến hạn của họ trong khi thực tế các bộ phận đó vẫn còn sử dụng đc theo đánh giá chủ quan của người dùng.
Nếu bác chủ kiếm đc ai có chuyên môn kiểm tra kỹ thì hẵn quyết nha. Thêm nữa bác chủ có thời gian và “đam mê” chọc ngoáy hoặc độ đẽo thay đồ xe thì hẵn chọn một con xe cũ hơn 10 năm. Ví dụ ra garage thay đồ thì cũng phải biết đồ ship lậu từ Cam về hay đồ “tháo xe từ bên US” để lo bị garage nó lùa. Còn chỉ muốn có con xe “lành” để đi thì không nên mua xe cũ quá vì về mình hầu nó nhiều hơn là nó phục vụ mình.

Hạng B2
9/1/17
179
204
43
33
kkk lên chại ở tốc độ 120km/h trở lên sẽ hỉu thế nào là xe đẳng cấp! và sẽ hỉu xe hạng A, B, C vì sao nó phân cấp như vậy! Muốn đi ngon ít tiền th8f fai chấp nhận đời cũ thôi, còn khoái hào nhoáng bên ngoài với cái thubgf ton thì chơi đời mới!
18năm + 160k km. Bác là chủ xe trên hay đã trên mông xe này chưa mà nói chắc chắn thế, bac có biêts rõ về con xe trên ko hay chỉ nghe thôi, đồng ý là xe sang nhưng đã hết thời rồi nhé, ngồi trong xe chỉ thấy cũ kĩ, hư hỏng thôi, sự thoải mái chắc chắn ko thể = 1 chiếc xe mới đc. Giá chủ thớt nói là 600tr nhung chủ thớt quên ko tính thêm số tiền đi tẩy tẩy uế, tân trang nội ngoaij thất hay thay thế linh kiện chiếc xe(1 mớ tiền), có 2 trường hợp 1 là e nó zin chưa thay thế gì(nghe xạo L thật) nhưng nếu đúng thì đồng nghĩa chủ thơt là chuẩn bị để thay rồi đó, còn 2 là đã thay rồi thì lúc này cần phải tìm hiểu đã thay những gì, vì sao thay chứ ko "đâm đụng ngập nước nữ chạy giữ gìn thì có mà ăn cám". Ngoài ra thì 100k km sẽ đại tu lớn, mà xe này đã 160k km, cũng gần đại tu 200k km nữa. Và bác nói chạy lên 120km thì cho e xin đi, xe lạ ko nắm rõ tình trạng đặc biệt xe cũ lâu như này thì chạy lên tốc độ đó có mà xin chết( e chỉ mới chạy lên 100 = mz6 và cerato 2017 thôi vì chưa có lần nào chạy cao tốc cả)

Hạng D
24/8/14
4.219
10.344
113
Chơi con này cứ qua Campuchia vài lần là phụ tùng gì cũng cả đống, vấn đề phụ tùng khỏi phải lo. Còn lại nếu đã không máu L thì tốt nhất quên nó đi.

• Like
Reactions: abumap
Hạng F
14/12/10
16.910
89.624
113
18năm + 160k km. Bác là chủ xe trên hay đã trên mông xe này chưa mà nói chắc chắn thế, bac có biêts rõ về con xe trên ko hay chỉ nghe thôi, đồng ý là xe sang nhưng đã hết thời rồi nhé, ngồi trong xe chỉ thấy cũ kĩ, hư hỏng thôi, sự thoải mái chắc chắn ko thể = 1 chiếc xe mới đc. Giá chủ thớt nói là 600tr nhung chủ thớt quên ko tính thêm số tiền đi tẩy tẩy uế, tân trang nội ngoaij thất hay thay thế linh kiện chiếc xe(1 mớ tiền), có 2 trường hợp 1 là e nó zin chưa thay thế gì(nghe xạo L thật) nhưng nếu đúng thì đồng nghĩa chủ thơt là chuẩn bị để thay rồi đó, còn 2 là đã thay rồi thì lúc này cần phải tìm hiểu đã thay những gì, vì sao thay chứ ko "đâm đụng ngập nước nữ chạy giữ gìn thì có mà ăn cám". Ngoài ra thì 100k km sẽ đại tu lớn, mà xe này đã 160k km, cũng gần đại tu 200k km nữa. Và bác nói chạy lên 120km thì cho e xin đi, xe lạ ko nắm rõ tình trạng đặc biệt xe cũ lâu như này thì chạy lên tốc độ đó có mà xin chết( e chỉ mới chạy lên 100 = mz6 và cerato 2017 thôi vì chưa có lần nào chạy cao tốc cả)
Em cần tư vấn mua Lexus GS300 2005 chạy khoảng 160.000km; giá 600 triệu

Kkk bác chưa chạy xe cũ hạng trung đến cao thì đừng có phán bừa! Đây là con LandRover 205 đó bác! Con maz 217 của bác hem có ze đâu kkk!

• Like
Reactions: tuanpercuss
Hạng F
14/12/10
16.910
89.624
113
Chơi con này cứ qua Campuchia vài lần là phụ tùng gì cũng cả đống, vấn đề phụ tùng khỏi phải lo. Còn lại nếu đã không máu L thì tốt nhất quên nó đi.
kkk e đã bảo là mí bác í chưa trải nghiệm thì đừng phán bừa, xe củ quan trọng là chất xe chớ ko phải cứ mới là ngon hơn cũ! E thì ít tiền nên chỉ dám chơi mí con đời tống của mẽo với châu âu thôi kkk! Còn vài chục chai để gắn cái dàn hifi để giải sầu khi đi đường xa hay kẹt xe ở xipho kkk

• Like
Reactions: P.Huayra
Hạng F
14/12/10
16.910
89.624
113
Em cần tư vấn mua Lexus GS300 2005 chạy khoảng 160.000km; giá 600 triệu

Còn đây là trên Con Previa 203 trên CT LT-DG! Maz6 217 của bác thì sao!

• Like
Reactions: super7series
Hạng B2
9/1/17
179
204
43
33
View attachment 1592378
Kkk bác chưa chạy xe cũ hạng trung đến cao thì đừng có phán bừa! Đây là con LandRover 205 đó bác! Con maz 217 của bác hem có ze đâu kkk!
Ko hiểu ý câu cuối của bác cho lắm và vui lòng bỏ ngôn ngữ teen đi ạ( maz 217 là gì, e chạy mazda 6 2016 và cerato 2017 và hem có ze đâu.... Ko hiểu câu này luôn). Và thật sự e ko có hứng thú làm chủ 1 chiếc xe quá quá cũ đâu nên e mua mazda 6 đó chứ kkk

• Like
Reactions: super7series