Hạng D
8/11/04
3.249
2.230
113
Như tiêu đề, em đang cần mua máy chiếu phục vụ nhu cầu huấn luyện cho nhân viên. Do tự đầu tư (cho nhanh vì xin cấp trên lâu quá) nên chi phí cũng giới hạn. Bác nào có thông tin về loại, chất lượng, giá cả... cho em xin nhé.

Cảm ơn nhiều!

Hạng B2
24/6/10
347
86
28
LLQ P8 Q. Tân Bình
Bên em cũng thường xài máy chiếu, em thấy hiệu Panasonic xài khá tốt, bóng sáng bền, tuy nhiên giá cao.
Tiền nào của nấy à bác. 10 củ thì mua được rồi, nhưng xài thời gian thì chán lắm, mau xuống. giá thì em không rành lắm nhưng em thấy chi cho mua máy bên em lúc nào cũng ngoài 20t.

Hạng D
8/11/04
3.249
2.230
113
Cảm ơn bác nguoinongdan. Em cũng có xài qua hàng Pana. Projector giờ nhiều chủng loại lắm nên cũng loạn giá, không so sánh nổi.

@ Caty: năm 1998-1999, công ty mình làm hàng Infocus, nhưng Made in USA cơ; giờ toàn hàng Tung Của nên cũng hơi ngán. Lúc đó Infocus không cho reset thời gian sử dụng bóng, mà giá bóng lại mắc. Cái của Caty có reset được thời gian sử dụng bóng đèn chiếu không? Bác có nhớ độ phân giải và Ansi Lumens của máy không? Mình thấy có hàng Infocus VGA 800x600, 2300 Ansi Lumens, giá cỡ 8 triệu thôi. Mong tin!

Hạng D
12/1/10
2.720
5.498
113
Phan Thiết- Bình Thuận
fiatsaigon nói:
Cảm ơn bác nguoinongdan. Em cũng có xài qua hàng Pana. Projector giờ nhiều chủng loại lắm nên cũng loạn giá, không so sánh nổi.

@ Caty: năm 1998-1999, công ty mình làm hàng Infocus, nhưng Made in USA cơ; giờ toàn hàng Tung Của nên cũng hơi ngán. Lúc đó Infocus không cho reset thời gian sử dụng bóng, mà giá bóng lại mắc. Cái của Caty có reset được thời gian sử dụng bóng đèn chiếu không? Bác có nhớ độ phân giải và Ansi Lumens của máy không? Mình thấy có hàng Infocus VGA 800x600, 2300 Ansi Lumens, giá cỡ 8 triệu thôi. Mong tin!
Hic, cái Infocus của em loại nhỏ gọn, còn mấy cái khác em không rành, độ phân giải để mai em lật nó ra coi rồi báo anh nha.

Hạng C
25/9/03
691
76
28
47
Ho Chi Minh
www.netsolution.vn
Có 1 giải pháp này cho bác chủ ( bao rẻ luôn) :)
Theo e dự là phòng huấn luyện nào của bác chủ cũng có cái TV chà bá lửa hết á, do dó bác mua 1 cái apple TV, khi nào cần huấn luyện thì bác cứ cắm vào cái TV qua cổng HDMI tha hồ mà chiếu từ ipad, iphone, macbook air của bác. Bình thường thì để ở nhà cho F1 và bà xã bác coi Film HD :)

Hạng C
19/5/12
712
252
63
HCM
Có bác nào DIY đc cái này ko ah, e đang hóng vì đào tạo cho công nhân mà mua cái máy thì tiếc tiền quá...lý thuyết có xíu, chủ yếu là thực hành. E toàn phải quay cái lap màn hình 16.5in làm máy chiếu. Hay bác fiat tiên phong DIY cái này phát coi