Tập Lái
27/2/19
3
0
1
33
:( Các bác nào ghé ngang có thể cho em xin 1 ít phút với các câu hỏi sau đây không ạ? Em đang làm đề tài nên cần thêm thông tin :(

1. Nhắc đến lốp xe, anh/chị nhớ hãng lốp xe nào đầu tiên? (3-5 hãng)
2. Bao lâu anh/chị thay lốp xe 1 lần?
3. Anh/chị thường thay lốp xe ở đâu?
4. Anh/chị thường tìm hiểu thông tin lốp xe ở đâu? Đâu là nguồn thông tin bạn tin tưởng nhất?
5. Tiêu chí nào để anh/chị chọn mua lốp xe?
6. Những yếu tố nào khiến anh/chị đưa ra quyết định chọn cửa hàng? (gần nhà, danh tiếng, giá cả, có khuyến mãi …)
7. Anh/chị cần thêm những dịch vụ hỗ trợ sau khi thay lốp xe xong không?

Em cảm ơn rất nhiều, gần đến ngày nộp bài rồi nên em mạo mụi xin 1 post ở diễn đàn ạ...

Tập Lái
27/2/19
3
0
1
33
Dạ em hỏi chung về thị trường lốp xe SUV nha các bác, em làm đề tài của em thôi ạ

Hạng D
24/8/18
1.500
1.592
113
48
Chủ thớt làm đề tài thì nên tự tìm trên mạng và viết bài thì tốt hơn, nếu mọi người trả lời hết cho bác thì khác nào bác copy bài của bạn? Bây giờ thông tin trên mạng gì cũng có, bác chỉ cần tìm thông tin từng ý là có hết mà:
1. Dunlop, Bridgestone, Continental, Michelin, Yokohama.
2. Phụ thuộc số KM đã chạy, khoảng 50,000 - 70,000 thì thay một lần.
3. Thay trong hãng thì mắc hơn, nên đa số họ thay ngoài gara uy tín.
4. Thông tin trên mạng, forum, bạn bè, .../ nguồn tin tưởng là từ bạn bè, người đã từng sử dụng SP.
5. Sử dụng lốp do nhà sản xuất khuyến cáo nên dùng loại nào. Xe mình Mazda nên thấy họ khuyên dùng Bridgestone.
6. Dựa trên mức độ tin cậy (uy tín) của cửa hàng, chứ không thể chọn gần nhà được.
7. Bất cứ mình mua hay sử dụng dịch vụ gì đều cần sự hỗ trợ sau bán hàng, như lốp thì cần sự hỗ trợ khi xảy ra sự cố chẳng hạn, ...

Cần suy nghĩ thêm và diễn kịch cho hay chút bác chủ, bài thực hành chỉ là điểm số nhưng kiến thức mới là quan trọng đó bác chủ.

Chúc bác có KQ như ý.