Hạng B2
17/9/11
114
5
18
46
Vĩnh Phúc
Gần nửa năm nay đọc bài viết về xe e nghiệm ra một điều là cần phải làm gì đó để sở hữu 1 em Accord 93. Mặc dù đang chung sống với e Fiat Albea nhưng tâm trí e vẫn cứ quyến luyến với nàng Accord bí hiểm.
Gần đây e có nảy ra 1 ý định lạ lùng, nhờ các bác tư vấn giúp xem ước mơ của e có thực hiện được không nhé. Chả là như thế này, e dự định kiếm 1 e Accord EX 93 sx tại Mẽo hoặc nhập Mẽo (em thích form của e 93 nhất). Sau đó đưa e ý đi viện, rũ hết ra (gầm bệ, vỏ, nội thất, điện đóm, tất tần tật... trừ máy) tuốt lại sạch sẽ, cái nào tốt thì để lại, cái cũ hỏng thì thay hàng zin :D, thân vỏ gò hàn lại phẳng phiu, ... Cả sơn lại màu xe theo ý muốn ;). Nói chung là mong muốn đưa e nó về gần ngày sản xuất nhất nếu có thể.
Để thực hiện được ý định, e sẽ dành ra nửa năm nữa để đọc và tìm hiểu kỹ về dòng xe này (nguyên lý chính, đặc thù riêng) và cũng là khoảng thời gian để gom Ngân sách :D. Sau khi đã tương đối hiểu về e nó thì mới bắt tay vào tìm kiếm xe, gara, nguồn cung cấp phụ tùng... để tiến hành phẫu thuật.
Vậy, xin ý kiến các bác là mong muốn của e có viển vông quá không? Có tốn kém nhiều không? Khu vực Hà nội có gara nào giúp e được việc đó không? Và, có mất nhiều thời gian cho ca phẫu thuật này không? (Hic, hỏi nhiều quá!)
Cảm ơn các bác đã quan tâm đọc bài và cho ý kiến quý báu!
Ps. Thú thực là thích lắm, ý định là như thế, nhưng e vẫn chưa biết phải bắt đầu từ đâu ;)

Hạng F
17/5/09
18.998
2.216
113
Gialai
Chơi xe cũ có nhiều chiện để nói, thôi thì bác cứ cố gắng thực hiện mong ước của bác, bác có thể vào đây tham gia cho vui, và khi có cọt bác cần gì bác cứ ới, mọi người chia sẽ cùng bác
Tại sao bác lại thích 92-93 mà không phải là 94-97?
Đây bác, 92 EX, mẽo chính gốc:

Hạng B2
17/9/11
114
5
18
46
Vĩnh Phúc
Cảm ơn bác dung-gialai đã động viên. E thích Acc 92-93 vì kiều dáng của e nó, nhìn chung thì 94-97 cũng đẹp nhưng e vẫn thích 92-93 hơn. :D

Hạng F
17/5/09
18.998
2.216
113
Gialai
prima nói:
Cảm ơn bác dung-gialai đã động viên. E thích Acc 92-93 vì kiều dáng của e nó, nhìn chung thì 94-97 cũng đẹp nhưng e vẫn thích 92-93 hơn. :D
90-91 hầm hố hơn ở 1 vài chi tiểt, 94-97 góc bo tròn nhiều hơn, mềm mại hơn, thanh thoát hơn, 92-93 nằm lơ lửng giữa 2 phân khúc trên
90-97 nhìn chung tuy lớn tuổi nhưng....nó dạng như xe 2 bánh 67, càng nhìn càng đẹp
Chúc bác thực hiện tốt mong ước của mính!

Hạng D
17/1/11
2.191
218
63
Đồng Tháp
Em thấy bác là người kỹ tính, chu đáo và gọn gàng thì bác sẽ thành công thôi....còn đưa 1 em xe trở về nguên bản thì ít ra còn xe đó phải còn căn bản. Nhưng theo em biết, đó là cả 1 quá trình đòi hỏi sự kiên nhẫn, chịu đựng...đa số dễ bị nản lòng khi đầu tư quá nhiều công sức và tiền bạc...ít nhất bác phải bỏ ra 2 tháng để làm và 1 time dài để săn hàng...Quan trọng gì đâu, thích thì làm bác ơi, cuộc đời ngắn ngủi lắm..chúc bác thành công

Hạng B2
17/9/11
114
5
18
46
Vĩnh Phúc
Le Nguyen nói:
Em thấy bác là người kỹ tính, chu đáo và gọn gàng thì bác sẽ thành công thôi....còn đưa 1 em xe trở về nguên bản thì ít ra còn xe đó phải còn căn bản. Nhưng theo em biết, đó là cả 1 quá trình đòi hỏi sự kiên nhẫn, chịu đựng...đa số dễ bị nản lòng khi đầu tư quá nhiều công sức và tiền bạc...ít nhất bác phải bỏ ra 2 tháng để làm và 1 time dài để săn hàng...Quan trọng gì đâu, thích thì làm bác ơi, cuộc đời ngắn ngủi lắm..chúc bác thành công
Vâng! Quả là ngắn ngủi, phải nhanh lên mới kịp :D. E sẽ cố gắng hết sức và quyết ko bỏ cuộc (vì tiếc tiền đã đầu tư lắm hehe)