Hạng D
4/11/13
4.177
2.144
113
Bác giờ này mới tư vấn thì hết xe rùi bác theo em biết thì Mer và BMW đến thời điểm này bác dư mua 320i và C200 thậm chí C300 AMG nhưng quan trọng là họ ko còn xe như y bác muốn thui thì để qua tết mua cho nó ngon bác ah còn ko bác làm 1 con xe lướt chạy qua tết bán chả lỗ bao nhiêu. Cứ Toy mà mua em bao bác ko lỗ ihihihih ...

Hạng B2
18/3/11
201
196
43
e nghĩ nên chọn mẹc (e cũng đi mẹc), e đã lái thử thì thấy đi bmw thì có vẻ đầm hơn, nhưng đi mẹc thì êm ái hơn, đi phố nhẹ nhàng hơn. Đẳng cấp thì nói chung là ngang ngang nhau, mẹc cùng tầm tiền thì nhiều tiện nghi hơn bmw (tiện nghi cơ bản là như nhau, hơn mấy cái thêm thắt ko có cũng ko sao, có thì sướng hơn tí), nhưng mẹc ở việt nam đi nhiều, sau bảo dưỡng sửa chữa thì cũng dễ kiếm đồ thay hơn, giá hạt dẻ hơn so với bmw. Và e thấy dịch vụ sau bán hàng của mẹc tốt hơn bmw

Hạng F
8/2/12
10.198
32.677
113
Tầm này thích Mẹc sao không kiếm con Mẹc S dùng rồi mà đi, đỡ phải thuế má bao nhiu tiền :), Hãng có bán xe xài rồi luôn mà.
S chả nhẽ thua C???

Hạng D
24/8/14
4.219
10.344
113
Tùy vào bác là tuýp người nào.

1 - Nếu bác cần 1 xe sang chảnh, chạy êm, ngồi sướng, thường xuyên đi cùng gia đình, vợ con, ông bà. Em đảm bảo không em nào qua nổi Merc E200 2016 phiên bản mới, dự kiến giữa năm nay sẽ về VN.
Em đảm bảo giá 2 tỷ trong năm nay không ai qua nổi con này đâu
https://www.otosaigon.com/threads/anh-nong-mercedes-benz-e-class-2017-lo-dien-hoan-toan.8708300/
BMW Seri5 1-2 năm nữa là có mẫu mới hoàn toàn rồi, giờ mua chi để 2 năm nữa lỗi mốt.

2 - Còn nếu bác máu tốc độ, thích cầm lái, tán gái, lâu lâu thích nẹt pô phát, thì Mẹc CLA45, GLA45 là lựa chọn không tồi. chỉ thêm 5% nữa là đủ mua rồi. Giá tầm 2-2.1 tỷ kiếm bên BMW không con nào lái sướng bằng 2 bạn này đâu.
Chỉ nên mua BMW, Audi nếu bác thích cái thương hiệu. Cảm giác lái BMW tốt hơn mẹc là chuyện của 10 năm trước rồi. Tầm 2-2.1 tỷ giá BMW 428i lái hoàn toàn không sướng bằng CLA45 đâu bác.

BMW mà lỗi mốt? Mỗi chiếc BMW trên VN hầu như đều được chủ nhân của nó cá nhân hóa từ ngoại thất đến nội thất để kiếm 2 chiếc giống hệt nhau như Mer C-Class 2015 chưa hẳn là dễ nói chi là xe cũ dân chuyên về BMW chả ai mua về rồi để xe base mà chạy cả.
428i và CLA thuộc 2 phân khúc khác nhau mà cũng đem ra so sánh rồi cảm giác lái không sướng bằng? Bác chạy cả 2 chiếc hơn 1 tuần hay 1 tháng chưa mà khẳng định câu nói ngay cả những bác đang chạy CLA còn chưa dám tuyên bố điều đó.
Mỗi hãng Mer - BMW - Audi đều có ưu điểm riêng cùng với đối tượng khách hàng mà hãng nhắm đến, chứ ở đó mà bảo người chọn BMW hay Audi chỉ thích cái thương hiệu, dậy còn Mer mới là nhất hết hả? Tư vấn đúng tào lao. Đưa ra cả đống tiêu chí: sang chảnh, chạy êm, ngồi sướng, máu tốc độ, cảm giác lái -> xin hỏi 2 hãng Audi và BMW có sản phẩm nào mà không đáp ứng mấy cái đó chứ không lẽ chỉ 1 mình Mer.

Còn về bác chủ thớt nếu budget maximum là 2 tỏi thì nên suy xét 2 trường hợp.
1. Mua mới hoàn toàn chọn Mer C-Class 2015 (200/250/300) nhiều opt, nhiều phiên bản để lựa chọn còn mấy cái khác thì tự lái thử và cảm nhận. Chọn BMW 3-Series (320/330) thì mua xe về có nhiều thứ để làm và phải bỏ nhiều thời gian ăn ở với xe vì nó có nhiều cái để khám phá. Còn điểm khác biệt ở 2 chiếc xe là bác chạy Mercedes ở đâu họ cũng thấy bác là xe hạng sang rất đẹp, còn chạy BMW thì nhiều lúc chỉ cần thấy xe là bạn/người quen bác biết bác đang ở đâu (đặc biệt là trong hội BMW).

2. Cả 2 hãng đều có chương trình bán xe cũ (dạng lướt) đã qua kiểm định và có BH thì tội gì bác không tới thẳng hãng thử nhiều loại xe khác nhau trước khi đưa ra quyết định mua xe? Mer thì có thêm E-Class, GLK, CLA. Còn BMW thì có thêm 5-Series, 4-Series, X3, thậm chí còn có 7-Series. Đã lên phân khúc xe sang mà bác không lái thử chỉ nghe tư vấn thì khó mà lựa chọn vì bác sẽ không biết phong cách của mình hợp với hãng nào mà họ hướng đến.

Hạng B2
25/1/15
147
116
43
BMW mà lỗi mốt? Mỗi chiếc BMW trên VN hầu như đều được chủ nhân của nó cá nhân hóa từ ngoại thất đến nội thất để kiếm 2 chiếc giống hệt nhau như Mer C-Class 2015 chưa hẳn là dễ nói chi là xe cũ dân chuyên về BMW chả ai mua về rồi để xe base mà chạy cả.
428i và CLA thuộc 2 phân khúc khác nhau mà cũng đem ra so sánh rồi cảm giác lái không sướng bằng? Bác chạy cả 2 chiếc hơn 1 tuần hay 1 tháng chưa mà khẳng định câu nói ngay cả những bác đang chạy CLA còn chưa dám tuyên bố điều đó.
Mỗi hãng Mer - BMW - Audi đều có ưu điểm riêng cùng với đối tượng khách hàng mà hãng nhắm đến, chứ ở đó mà bảo người chọn BMW hay Audi chỉ thích cái thương hiệu, dậy còn Mer mới là nhất hết hả? Tư vấn đúng tào lao. Đưa ra cả đống tiêu chí: sang chảnh, chạy êm, ngồi sướng, máu tốc độ, cảm giác lái -> xin hỏi 2 hãng Audi và BMW có sản phẩm nào mà không đáp ứng mấy cái đó chứ không lẽ chỉ 1 mình Mer.

Còn về bác chủ thớt nếu budget maximum là 2 tỏi thì nên suy xét 2 trường hợp.
1. Mua mới hoàn toàn chọn Mer C-Class 2015 (200/250/300) nhiều opt, nhiều phiên bản để lựa chọn còn mấy cái khác thì tự lái thử và cảm nhận. Chọn BMW 3-Series (320/330) thì mua xe về có nhiều thứ để làm và phải bỏ nhiều thời gian ăn ở với xe vì nó có nhiều cái để khám phá. Còn điểm khác biệt ở 2 chiếc xe là bác chạy Mercedes ở đâu họ cũng thấy bác là xe hạng sang rất đẹp, còn chạy BMW thì nhiều lúc chỉ cần thấy xe là bạn/người quen bác biết bác đang ở đâu (đặc biệt là trong hội BMW).

2. Cả 2 hãng đều có chương trình bán xe cũ (dạng lướt) đã qua kiểm định và có BH thì tội gì bác không tới thẳng hãng thử nhiều loại xe khác nhau trước khi đưa ra quyết định mua xe? Mer thì có thêm E-Class, GLK, CLA. Còn BMW thì có thêm 5-Series, 4-Series, X3, thậm chí còn có 7-Series. Đã lên phân khúc xe sang mà bác không lái thử chỉ nghe tư vấn thì khó mà lựa chọn vì bác sẽ không biết phong cách của mình hợp với hãng nào mà họ hướng đến.
Đồng ý hoàn toàn P.Huayra
Bác lamtacla chay BMW 428 chưa mà khẳng định không bằng CLA? Ngon hơn hẳn nhé, chưa kể là frameless window nữa, phiên bản sportline rất ngon.
Quan điểm cá nhân của mình BMW & Mer đều có ưu điểm và nhược điểm, nhưng khi chọn tuỳ vào cá tính và sở thích thôi.

Hạng F
8/2/12
10.198
32.677
113
Đã mua X5, đã được cảm giác làm nô lệ hầu hạ cái xe. Mấy anh trên EU mình thuộc lòng tên vì phải mang xe vô hãng miết. :(

Hiện tại chạy Camry, chán phèo, nhưng được cái cảm mình làm bố nó :D
Làm cha vẫn sướng hơn bỏ ra mớ tiền về còn hầu hạ nó :)
Xe em vứt bù lăng bù lóc ngoài đường chả thằng nào bẽ kiếng, còn xe mấy Ngài đẳng cấp suốt ngày ay áy sợ nó kẹp hông bẽ kiếng On line. Nếu ở Châu ÂU em sẽ chơi Ngay nhưng ở ta nó hình như sao sao ấy...............
Nộ cái đèn auto cụp lên cụp xuống mà vô SG với HN thì ba bảy hai mốt ngày ECU cũng điên vì xử lý hỏng kịp do dân toàn đi đối đầu và sát nhau.....cũng tèo he he he
Cứ nghe theo mấy thằng mồm mép chèo kéo thì chớt

Thời nay làm ĐỈA với MÈO là sướng nhất :)

Hạng B2
31/8/15
218
157
43
34
Tùy vào bác là tuýp người nào.

1 - Nếu bác cần 1 xe sang chảnh, chạy êm, ngồi sướng, thường xuyên đi cùng gia đình, vợ con, ông bà. Em đảm bảo không em nào qua nổi Merc E200 2016 phiên bản mới, dự kiến giữa năm nay sẽ về VN.
Em đảm bảo giá 2 tỷ trong năm nay không ai qua nổi con này đâu
https://www.otosaigon.com/threads/anh-nong-mercedes-benz-e-class-2017-lo-dien-hoan-toan.8708300/
BMW Seri5 1-2 năm nữa là có mẫu mới hoàn toàn rồi, giờ mua chi để 2 năm nữa lỗi mốt.

2 - Còn nếu bác máu tốc độ, thích cầm lái, tán gái, lâu lâu thích nẹt pô phát, thì Mẹc CLA45, GLA45 là lựa chọn không tồi. chỉ thêm 5% nữa là đủ mua rồi. Giá tầm 2-2.1 tỷ kiếm bên BMW không con nào lái sướng bằng 2 bạn này đâu.
Chỉ nên mua BMW, Audi nếu bác thích cái thương hiệu. Cảm giác lái BMW tốt hơn mẹc là chuyện của 10 năm trước rồi. Tầm 2-2.1 tỷ giá BMW 428i lái hoàn toàn không sướng bằng CLA45 đâu bác.
xem quả avatả và cm của cụ thì biết rồi. hóa ra là BMW hơn mỗi Mer ở cái thương hiệu, còn lại k ra gì :)
Sang chảnh: mer hơn
Nội thất, option: mer hơn
Cảm giác: mer hơn.
Vậy tất cả mấy đồng chí mua BMW là dở hơi rồi, các bác bán hết đi nhé

• Like
Reactions: lamtacla