Hạng B1
19/5/18
91
144
33
51
Em có nên mua Hyundai Tucson lúc này không các bác?
Chào các anh chị. Dạo này em thèm 1 chiếc xe gầm cao lắm rồi. Đang nhắm vào chiếc Hyundai Tucson vì thấy nó rẻ mà đẹp. Tuy nhiên em chỉ có 600tr trong tay. Cũng có đi xem qua vài chiếc hạng B như Accent, Ciaz thì thấy chạy tạm cũng được, đỡ phải vay tiền, nhưng thực sự không ưng ý lắm.[pagebreak][/pagebreak]
Theo như anh chị thấy, có nên vay thêm khoảng 300 để mua Tucson thời điểm bây giờ hay không? Hoặc có lựa chọn nào khác hay hơn Tucson không?​
PS: Kể lể thêm 1 chút về phương án tài chính để quý anh chị dễ bề tư vấn.​
- 1 năm em dư khoảng 500tr nên 300tr vay em sẽ dễ dàng trả trong 1 năm, hoặc để dành cỡ 8 tháng nữa cũng có.​
- Nhưng em thèm xe lắm rồi vì thời gian qua em có tiền cũng không được đi xe, toàn phải mua đất, xây nhà trước cho tròn trách nhiệm làm chồng, làm cha. Nay vừa xây xong căn nhà (cả đất luôn là trên 4 tỷ) + căn nhà cấp 4 xây 5 năm trước giờ đang cho thuê. Đã đến lúc phải ăn chơi cho mình rồi. :)
- Xe mua chỉ để chở vợ con đi chơi cuối tuần hoặc bản thân em đi cafe loanh quanh. Do đặc thù công việc, hàng ngày em đi làm bằng xe tải ( em vừa chủ xe vừa tài xế, ngày nào cũng lái khoảng 5-6 tiếng).​

Attachments

Hạng D
3/2/17
3.545
4.544
113
Thu nhập vậy bác mua satafe cũng đc
Theo m làm hẳn santafe bản base.
Tucson form cũ nên nội thất hơi chán
Ngoại thất thì form mới cũng ko hơn nhiều

Tập Lái
22/8/07
47
34
20
theo em :
1 đợi tucson 2019 ra
2 ko ra thì múc santa fe ,nhanh gọn lẹ :)

1. Tucson 2019 chỉ là facelift, mà vài thứ thay đổi như mặt calăng hay màn hình trên taplo em còn thấy rối hơn bản cũ, còn thì hầu như không khác gì, lại chẳng biết bao giờ mới có.
2. Có 600tr mà múc Santa Fe thì thật là vi diệu, lẹ thế nào được mà lẹ?

Em nghĩ bác cứ Tucson hay Elantra 2018 bản tiêu chuẩn mà xài. Nhưng mà đừng vay tiền mua ôtô ạ, nó là tiêu sản, nếu quá sức thì mua xe cũ hoặc xuống Accent thôi.

Hạng D
3/2/17
3.545
4.544
113
1. Tucson 2019 chỉ là facelift, mà vài thứ thay đổi như mặt calăng hay màn hình trên taplo em còn thấy rối hơn bản cũ, còn thì hầu như không khác gì, lại chẳng biết bao giờ mới có.
2. Có 600tr mà múc Santa Fe thì thật là vi diệu, lẹ thế nào được mà lẹ?

Em nghĩ bác cứ Tucson hay Elantra 2018 bản tiêu chuẩn mà xài. Nhưng mà đừng vay tiền mua ôtô ạ, nó là tiêu sản, nếu quá sức thì mua xe cũ hoặc xuống Accent thôi.
Bác đọc đoạn " 1 năm làm dư 500tr chưa" vậy là 1 tháng dư 40tr
Với thu nhập này có thể mua Mec Bim ý chứ
Nêu vay bank lãi khoảng 1% tháng
Vậy nếu mua santafe thì bác chủ cần vay 500. 1 tháng trả 5tr tiền lãi, trả trong vòng 1 năm thì mất 50tr tiền lãi.
50tr là con số rất hợp lý khi mà bác mua chiếc xe ko vừa ý, rồi mấy năm sau phải bán xe mua xe mới mất tiền khấu hao

Hạng C
15/6/16
840
1.115
93
40
Ít tiền và đk hạn hẹp thì mới đi gầm thấp, có đk đi gầm cao sướng hơn nhiều bạn ơi.

Hạng B2
7/8/18
108
55
43
Đi xe tải quen thì mua gầm cao đi bác ơi, mua gầm thấp làm gì :D