Hạng C
13/11/15
942
637
93
HoChiMinh city, Vietnam
View attachment 1880711 Thân chào Anh Chị trong diễn đàn otosaigon.com! Em lần đầu tiên mua xe ôtô, không biết gì về xe, tài chính em hiện có là 350 Triệu. Em đang phân vân không biết nên mua xe mới Kia Morning hay xe cũ Toyota Corolla Altis 1.8G sản xuất năm 2003 đã sử dụng là 165.000km để phục vụ cho gia đình em chỉ hai vợ chồng và một bé nhỏ.[pagebreak][/pagebreak]​
Có người bạn của em đang có ý định bán chiếc xe Toyota Corolla Altis 1.8G (MT) sản xuất năm 2003 của bạn ấy đang đi để mua xe mới, em có hỏi thăm chiếc xe này thì được biết xe đã qua hai đời chủ và bạn em nữa là đời chủ thứ ba. Bạn ấy nói xe Toyota Corolla Altis 1.8G (MT) sản xuất năm 2003 của bạn ấy còn ngon và số km đã sử dụng là 165.000 Km. Máy móc còn nguyên bản chưa sửa chữa gì, nước sơn thì có dặm tút rồi, xe không bị ngập nước hay đâm đụng. Bạn ấy nói giá rao bán hiện tại trên thị trường khoảng 215 triệu đồng, tuy nhiên là chỗ bạn bè nên bạn ấy bán cho em với giá 180 triệu đồng.​
Do em không biết gì về xe ô tô, mong Anh Chị trong diễn đàn cho em xin ý kiến có nên mua chiếc xe Toyota corolla Altis 1.8G (Số sàn) sản xuất năm 2003 với giá 180 triệu đồng thì có hợp lý hay không? Hay nên mua mới xe Kia Morning. Mong các bác cho em xin lời khuyên để mua xe. Em xin cảm ơn.

Cứ altis đi cụ, sang trọng đẳng cấp quý phái hào hoa phong nhã, bền bỉ, giữ giá, 10 năm sau bán lại có khi lỗ 10 triệu

Hạng D
15/9/17
2.727
2.107
113
39
View attachment 1880711 Thân chào Anh Chị trong diễn đàn otosaigon.com! Em lần đầu tiên mua xe ôtô, không biết gì về xe, tài chính em hiện có là 350 Triệu. Em đang phân vân không biết nên mua xe mới Kia Morning hay xe cũ Toyota Corolla Altis 1.8G sản xuất năm 2003 đã sử dụng là 165.000km để phục vụ cho gia đình em chỉ hai vợ chồng và một bé nhỏ.[pagebreak][/pagebreak]​
Có người bạn của em đang có ý định bán chiếc xe Toyota Corolla Altis 1.8G (MT) sản xuất năm 2003 của bạn ấy đang đi để mua xe mới, em có hỏi thăm chiếc xe này thì được biết xe đã qua hai đời chủ và bạn em nữa là đời chủ thứ ba. Bạn ấy nói xe Toyota Corolla Altis 1.8G (MT) sản xuất năm 2003 của bạn ấy còn ngon và số km đã sử dụng là 165.000 Km. Máy móc còn nguyên bản chưa sửa chữa gì, nước sơn thì có dặm tút rồi, xe không bị ngập nước hay đâm đụng. Bạn ấy nói giá rao bán hiện tại trên thị trường khoảng 215 triệu đồng, tuy nhiên là chỗ bạn bè nên bạn ấy bán cho em với giá 180 triệu đồng.​
Do em không biết gì về xe ô tô, mong Anh Chị trong diễn đàn cho em xin ý kiến có nên mua chiếc xe Toyota corolla Altis 1.8G (Số sàn) sản xuất năm 2003 với giá 180 triệu đồng thì có hợp lý hay không? Hay nên mua mới xe Kia Morning. Mong các bác cho em xin lời khuyên để mua xe. Em xin cảm ơn.

Giá đó quá tốt, xem xe kĩ rồi lấy luôn nha bác.

Hạng D
15/9/17
2.727
2.107
113
39
Các bác cho em hỏi altis 2011 2.0 odo 5v thì bây giờ tầm bao nhiêu bán được các bác nhỉ??
Xe ko đâm đụng ngập nước các bác ạh
Khoản 480 đến 500tr, tùy vào tình trạng chiếc xe.

Tập Lái
18/2/19
16
4
6
50
160.000 km theo quan điểm của mình là ko nên mua vì hay phải sửa chữa hoặc thay thế phụ tùng.

Hạng C
6/9/13
668
923
93
Đồng Nai
160k mới mới tới kì bảo dưỡng lớn lần 2, xe oto mới đi nhiêu đó thì chả có gì. Chỉ có lăn tăn đời xe quá sâu thôi. Xem khung gầm máy móc ổn thì múc.
Cơ mà thấy bác kia bảo xe bán rồi, chứng tỏ Toy dù cũ nát vẫn dễ bán

Hạng C
22/12/12
570
5.742
93
Cứ nghĩ cái cảnh trong xe thì có vợ con, ngoài trời thì mưa, xe thì hỏng. Khi đó lại ước gì không mua cái xe 16 tuổi.

Hạng C
16/2/16
613
776
93
Nếu là xe bạn bè quen thì ko vấn đề, xe nào cũng hư hao thôi nhưng ít nhất xe của bạn bác đang sử sụng. Về bác còn dư đạn thì xem món nào cũ chưa thay hoặc cái nào cần thay thì làm hết, bao với bác đi phà phà. Với lại nếu chưa có xe, đi xe cũ sẽ tạo điều kiện bất đắc dĩ để bít dc về xe hơi, sau này có xe mới cũng dễ biết về xe hơn.
Em có ông bạn, mua con xe mới khoảng 4 trăm mấy, cùng lúc đó em quất con xe cỏ Fiat. Sau 4 năm, xe em chưa hề nằm đừơng, đi chơi xa thoải mái. Máy móc êm ru, đương nhiên em chịu khó tìm hiểu xe và bảo trì kỹ. Còn xe ông bạn chạy lên dốc xe kêu chút, chả bít cái gì, ko bít là máy hay gầm hay họp số vầ thế là mang vô gara lớn, nó chém không thương tiếc, tháo máy lấy tiền công tháo kiểm tra 4 củ, thay máy hết 35 củ. Phải chi ông bạn bít chút ít sẽ ko để gara nó vẽ, lùa như lùa gà. Nên đi xe cũ cũng có cái hay và lợi nha bác!

Hạng B2
30/5/14
274
97
43
35
Cà Mau
khuyên mua xe khác và khuyên nhường xe này lại cho người khuyên có vẻ kèo này hơi bị thơm