Hạng C
Em đang sử dụng chiếc Mitsubishi Sigma 3.0 , 6 máy , 24 val, số tay đời 1996. Chiếc này em mua lại của một bác OS từ 2010 đã sang tên và em đã sử dụng từ đó đến nay.
Xe tuy cũ nhưng nguồn gốc có đẳng cấp vì là của ngài Trưởng đại diện Mitsubishi Saigon, nhiều phụ tùng chính hãng đã được thay thế theo định kỳ và vẫn còn nhiều món dự trữ. Em sử dụng và bảo quản kỹ nên vẫn còn "đã" lắm.
Thời gian thật khắc nghiệt, không có gì là không bị tàn phá bởi thời gian, Một chiếc xe có đẳng cấp dù được nâng niu giữ gìn cũng không thoát khỏi bạc má phai hồng, xương gối rã rời sau 22 năm ngang dọc... Những khắc phục đắp đổi nửa vời chẳng đáng vào đâu nhất là khi thời thế cũng đã khác - kiểu dáng, trang bị hiện đại và giả cả mềm đến nao lòng.
Dù rất luyến tiếc nhưng nghĩ đến thời gian công sức và số tiền sẽ phải bỏ ra để "trả lại cho em niềm kiêu hãnh, thần thái lộng lẫy, kiêu sa" thì em cũng ngại và không tránh khỏi bị rầy rà có khi khó mà sống yên vui với bà cả.
Bác nào đã có kinh nghiệm về chuyện này hãy mở lòng cho em vài lời khuyên hữu ích .

• Like
Reactions: Micrapis
Hạng C
21/7/13
764
758
93
Có đk thì đổi xe để trải nghiệm em mới. Dù gì em này Bác phập cũng 8 năm rồi. Mọi thứ đều quen thuộc đến từng con ốc.

• Like
Reactions: viet xuan
Hạng C
Có đk thì đổi xe để trải nghiệm em mới. Dù gì em này Bác phập cũng 8 năm rồi. Mọi thứ đều quen thuộc đến từng con ốc.
Em có dòm ngó qua mấy em BMW đời 2005. Mondeo đời 2004 và sau này có chiếc Mondeo đời 2010 đăng bán có 373 nhưng chưa kịp thì có bác ra tay trước rồi, có lên chạy thử vài em nhưng thấy không "đã " bằng. Rồi nghe tư vấn lấy về muốn ngon và yên tâm cũng phải bỏ ra một khoản không nhỏ... Vios mới MT cũng chỉ khoảng 500 cũng lo được nhưng em thấy ... hơi phí...

1/4/07
21.988
16.722
113
0913168658
Mình biết xe Bác từ khi bác mới vào OS, câu trả lời là nên giữ, bác bán lại khó, vì họ không rành xe Bác.
Xe Mit đồ đơn giản đến mức có thể, nó phát huy tác động vào những xe lâu năm như thế này. Xe Đức, xe Hàn.. cùng tuổi nó sẽ tiêu hết, trụ nổi đâu.
Chắc bác biết Auto Chiến? Nếu bác mua một cái máy hàng bãi để dành (cùng loại với Pajero ) thì khả năng chạy 10 năm nữa bình thường.
Nếu bác bán rồi từ bỏ 4b luôn thì nên, còn nếu bán để mua lại xe khác thì không nên.

Hạng C
Mình biết xe Bác từ khi bác mới vào OS, câu trả lời là nên giữ, bác bán lại khó, vì họ không rành xe Bác.
Xe Mit đồ đơn giản đến mức có thể, nó phát huy tác động vào những xe lâu năm như thế này. Xe Đức, xe Hàn.. cùng tuổi nó sẽ tiêu hết, trụ nổi đâu.
Chắc bác biết Auto Chiến? Nếu bác mua một cái máy hàng bãi để dành (cùng loại với Pajero ) thì khả năng chạy 10 năm nữa bình thường.
Nếu bác bán rồi từ bỏ 4b luôn thì nên, còn nếu bán để mua lại xe khác thì không nên.
Ý kiến của bác khá đúng và hợp với suy nghĩ của em. Em đã 64 rồi, chắc cũng không còn lái được bao năm. Con em cũng mới lấy chiếc honda city top, lăn bánh 660. Những lúc nó thấy em vất vả chăm sóc xe cũ cứ nói ra, bác nói đúng quá: vợ con minh còn không hiểu nói chi người ngoài . Chỉ những người am hiểu mới biết thế nào là uy lực của cỗ máy 205 ngựa. ..

• Like
Reactions: trunggia