Thánh Chó
11/10/09
4.450
6.738
113
Mua xe Nissan Navara từ tháng 11/2016, hiện tại em đã đi được 23.000km chủ yếu là đi làm từ Q7 qua Q2 và trở thành "phịch thủ" vào mỗi cuối tuần :D :D. Qua từng ấy tháng thì cũng lòi ra những cái nhược điểm của bản EL này và cái to nhất là cái Cruise Control, cái to nhì là thiếu cái lẫy chuyển số vô lăng :D. Cái cruise em sẽ review chung bài "phượt" BMT, bài này em review cái lẫy trước :D.[pagebreak][/pagebreak]

Ngày về e ấy long lanh trần trụi bao nhiu, thì bây h em ấy buê đuê cá tính bấy nhiêu :D
Em đã lên lẫy số vô lăng cho xe Nissan Navara EL

hiện tại :D

- Mặc dù hộp số 7 cấp nhưng khi đi loanh quoanh trong thành phố thì máy thường bị gầm, đáng ra ở 38km/h là có thể nhảy số 4, nhưng phải tới 42 43 hộp số mới nhảy, nên em khá ko thích việc này.
- Ngoài ra khi đi đường đèo, như hôm em với bác @huycl đổ từ BMT xuống Đà Lạt, đường chạy rất phê, rất đã. Nhưng mỗi khi muốn dồn số thì phải thò tay xuống khá là bất tiện và nguy hiểm.
Vì vậy em quyết tâm lên lẫy cho em ấy :D :D

Việc lên lẫy cũng khá cực khổ, em phải mang xe qua chỗ bác Linh để khảo sát. Công đoạn này là tháo bệ số, đo điện, thử lẫy. Sau 3 tiếng thì bác ấy phán câu xanh rờn "mang về nhà đi, thứ 7 mang lên lại, thay máu cho em ấy". Nghe tin cứ như mình đậu đại học vậy ấy :D

Thứ 7 đã đến, sáng hăm hở 8h mang xe qua :D. Ngồi lắp rồi thử đến 6h tối mới xong. Chờ mòn mỏi nhưng nói chung là ... sướng, vì xe mình chính thức trở thành chiếc Navara Np300 đầu tiên của Việt Nam có lẫy số :D.

Đã có khá nhiều người thử lên lẫy cho Navara, tuy nhiên khi đến đoạn nhấn lẫy ở D và hộp số tự trả về D thì chùn tay. Bộ của em là ở D - nhấn lẫy giữ 0,4s số sẽ nhảy - sau 4s tự trả D - 2s tiếp theo lẫy ở chế độ chờ, nghĩa là nhấp không cần giữ, số sẽ nhảy - sau đó nó sẽ về hẳn D.

Lúc đầu em dùng bộ lẫy của Cerato, khá đẹp tuy nhiên cái vô lăng của Navara không thiết kế cho việc lắp lẫy nên bị cấn. Thế là đành phải đổi qua bộ của Elantra, nhỏ hơn nhưng được cái gắn vào khá khít và đẹp

Có lẫy vào thấy cái xe mình sang trọng hẳn ra :D :D

lẫy elantra mỗi khi nhấn em phải rướng ngón tay 1 xíu, hơi bất tiện, nên em đặt mua 1 bộ ốp thế này :D

Bác nào mê đồ "ZIN" thì em không khuyến khích xem mấy tấm ảnh dưới đây :D

Lúc làm em có tháo cầu chì Seatbelt để kiểm tra, khi gắn lại nó báo đèn Seatbelt. Do đây là tính năng an toàn nên mặc định nó sẽ hiển thị luôn. Em ủn xe qua bác Brian Racechip để bác ấy xóa lỗi, mất chưa đến 5 phút là xong :D. Mấy bác có tháo hộp cầu chì để kiểm tra thì nhớ để ý việc này.

Hiện h thì xe chạy khá là ngon, tầm 28km/h 38km/h với 58km/h em nhấp lẫy là nó chuyển số :D :D như xe thể thao. Qua tháng em đi Kỳ Co đường Đà Lạt sẽ test cái lẫy này :D. Lúc trước em đi mấy xe máy xăng có lẫy, thì em để ý là chả bao h xài tới, lâu lâu bóp bóp để pô hú hú cho vui thôi. Có vẻ xe bán tải và máy dầu thì cần lẫy này hơn máy xăng.

Bác nào ham hố món này cứ inbox em nhé :D :D công khai quá thì ko hay do dính tới bảo hành của hãng. Riêng em thì lúc nhận xe về em xác định vứt cái bảo hành, bảo trì vô xó rồi, nên đã chơi là chơi tới bến :D, mấy anh hãng chắc gì đã kỹ lưỡng như em :D

Em đã lên lẫy số vô lăng cho xe Nissan Navara EL Em đã lên lẫy số vô lăng cho xe Nissan Navara EL Em đã lên lẫy số vô lăng cho xe Nissan Navara EL Em đã lên lẫy số vô lăng cho xe Nissan Navara EL Em đã lên lẫy số vô lăng cho xe Nissan Navara EL Em đã lên lẫy số vô lăng cho xe Nissan Navara EL Em đã lên lẫy số vô lăng cho xe Nissan Navara EL Em đã lên lẫy số vô lăng cho xe Nissan Navara EL Em đã lên lẫy số vô lăng cho xe Nissan Navara EL Em đã lên lẫy số vô lăng cho xe Nissan Navara EL Em đã lên lẫy số vô lăng cho xe Nissan Navara EL Em đã lên lẫy số vô lăng cho xe Nissan Navara EL Em đã lên lẫy số vô lăng cho xe Nissan Navara EL Em đã lên lẫy số vô lăng cho xe Nissan Navara EL

#Nissan #Nissannavara #Nissannavara2016

Last edited by a moderator:
Hạng B2
9/2/17
226
272
63
quá đã bác ơi, em thích cái món ăn chơi này nhất, bán tải thì chỉ có mỗi Triton là có lẫy zin thui.

Tập Lái
24/4/17
37
17
8
34
Xe đẹp mà cách bác chụp cũng đẹp nữa. Độ lên chất quá và công nhận em nó buê đuê cá tính hơn hẳn :))))))

Hạng D
3/3/16
1.435
2.562
113
39
cho 500đ hình túi khí khi mở vô lăng đi bác