Nên mua VinFast Fadil không?

• Total voters
    110
Hạng F
12/10/16
7.472
6.333
113
Thanks bác mà có nên mua con fadil này không, hay mua i10 ạ.
Bác ơi, bác nên suy nghĩ tự bản thân bác sẽ chọn lựa được.
E ko thể đưa ra là nên mua xe nào :D:D:D

Hạng D
17/2/13
1.312
1.778
113
Vũng Tàu
trungdao.vn
View attachment 1894405Nhờ các bác tư vấn hộ cho mình, mình tính mua một chiếc VinFast Fadil mà giá hiện tại là 395 triệu đồng chưa bao gồm các option thêm mà full option thì thêm 71 triệu nữa, như vậy gần bằng con Suzuki Ciaz rồi. Mà sao thấy option cơ bản của Fadil nó cũng bắt mua thêm như là chắn nắng gương ghế lái và ghế phụ cũng phải mua riêng? Nhờ các bác tư vấn em có nên mua Fadil hay Ciaz? [pagebreak][/pagebreak]​

Thực ra xe này không phải của Vinfast nên chất lượng đã được khẳng định lâu rồi. Vấn đề của bác là xem giá này có xứng đáng mua hay không thôi. Em nghĩ những việc khó thế này bác về hỏi vợ bác là chắc ăn nhất, bà ấy quyết thế nào thì làm theo thế ấy, sau chắc chắn không bị cằn nhằn ^_^

Còn em chia sẻ kinh nghiệm mua xe Klara của em, em bảo vợ "giờ em chưa có cái xe máy nào, làm cái chạy cho nhẹ nhàng, anh thấy Vinfast Klara A1 (bản li-ion) hợp lý với giá 35 triệu hiện tại, mà chi phí bảo trì gần như không có, không bỏng bô, không mùi xăng xe khó chịu, không phải nhức đầu nhớ thay nhớt thay lọc gió, thay dây đai, ....Sau 7 năm pin yếu rồi thì giá pin lúc đó cũng không thể đắt như bây giờ mà khả năng cao là thay xe rồi. Vingroup thì không thể chết dễ thế được. Mà xe đời đầu chắc chắn là có lỗi nhưng bảo hành chắc chắn ngon, đời đầu mà không bảo hành ngon lành thì sẽ chẳng ai chịu mua nữa." thế là vợ em bảo "ok, chiến", 10 phút sau em gọi cho đại lý rồi đặt cọc qua chuyển khoản. Xe về phát là hai vợ chồng tranh nhau chạy, ô tô cũng bị bỏ ở nhà. Chạy nó sướng gì đâu, êm ái, không ồn tí nào, sạc thì chung cư cho sạc miễn phí luôn. Em là dân văn phòng, đi xa đã có ô tô, trong thành phố thì không thể chạy hết 80km/1 ngày được, nên Klara hoàn toàn đáp ứng yêu cầu. Ô nhiễm thì chỉ tập trung ở cái cục pin và điện sạc, mà mấy cái này tái chế 100% cả rồi.

Nhưng nếu bảo em giờ mua Klara thì không ạ, em sẽ đợi MBI bán xe MBI S, xe chạy nhanh hơn 120%, chạy xa hơn 25%, xạc nhanh hơn 100%, giá rẻ hơn 20% so với Klara A1. Sự thật mà đúng như thông số thì Klara chắc chắn dẹp tiệm hoặc là phải giảm giá.

Em thì em luôn ủng hộ Vinfast, vì chỉ có Vinfast giám đầu tư cơ sở hạ tầng trạm sạc điện. Mà sự thật là Vinfast vào phát là MBI nhảy vào ngay, chứ mấy thằng Honda, Toyota hơn 50 năm qua có đầu tư được cái gì cho Việt Nam. Nhưng em cũng là khách hàng như bác nên em luôn chọn cái xứng tiền.

Kết luận : bác đợi em rồi ta cùng mua xe ô tô điện Vinfast đi ạ, nghe đâu cuối năm nay có thông tin để đặt cọc, năm sau nhận xe. Em đảm bảo mấy cái hãng tên tuổi ngay khi thấy Vinfast sản xuất xe điện sẽ rầm rập đổ bộ vào Việt Nam, chứ nếu không có Vinfast thì họ sẽ ngồi rung đùi mà bán xe xăng thôi.

Hạng B1
30/9/17
61
65
18
34
Bạn nên đợi xe ra rồi hãy tính. Lúc nào rờ được, mó được chạy thử được rồi quyết cũng chưa muộn ^^ b phân vân 3 con morning i10 wigo thì dễ chứ con này đã ai mó được vào nó đâu mà tư vấn ạ @@

Hạng C
23/11/18
884
776
93
38
Ko biết có bác nào đc dờ vô con này chưa , chứ bán xe trên giấy là e ko mua . Thậm chí xe ra mắt dồi e còn phải đợi các bác chuột bạch xem sao mới dám suy nghĩ đến mua hay ko

Hạng F
2/3/14
12.226
127.962
113
View attachment 1894405Nhờ các bác tư vấn hộ cho mình, mình tính mua một chiếc VinFast Fadil mà giá hiện tại là 395 triệu đồng chưa bao gồm các option thêm mà full option thì thêm 71 triệu nữa, như vậy gần bằng con Suzuki Ciaz rồi. Mà sao thấy option cơ bản của Fadil nó cũng bắt mua thêm như là chắn nắng gương ghế lái và ghế phụ cũng phải mua riêng? Nhờ các bác tư vấn em có nên mua Fadil hay Ciaz? [pagebreak][/pagebreak]​

Fadil nhé
Ngon hơn Ciaz

Hạng D
26/3/17
2.539
4.549
113
Chưa ai chạy thử hết nên cũng k biết nó ntn đâu mà tư vấn liều. Xe Vin thì mình thích con sedan nhất. Nhìn nó hài hoà, ghét mỗi cái màn hình trung tâm nhìn hơi nửa mùa

Hạng B2
1/9/17
116
132
83
Toàn mấy con chim lợn, e là e khuyên thật nè. Dẹp ngay mấy con xe Vin ra đi bác, tiền mình làm ra thì tiêu dùng thông thái tí. Tiền mua con fadil bác mua được con morning S full op rồi tiền dư mua thêm cho bà xã con honda AB đi chợ nữa. Đừng để mua hàng vin về rồi hối hận ngu cũng ko chữa kịp đâu bác. E khuyên thật lòng vì ko mún bác mất tiền oan. Đến lúc nào đó bác sẽ cảm ơn e vì lời khuyên chân tình này. Ciza nó phân khúc B mà vác xuống so vơi thằng cùi ghẻ phân khúc A còn chưa ma nào chạy thì e nghĩ bác khinh Suzuki quá

Hạng D
19/5/15
1.544
1.764
113
30
Vinfast hiện tại đã làm chủ tất cả các khâu: r&d, sản xuất linh kiện, lắp ráp, thử nghiệm, phân phối. Nên nó mới là hãng duy nhất ở VN cho lựa chọn option, dịch vụ hậu mãi sẽ đáp ứng nhanh và chất lượng. Có thể nói là yên tâm.
Riêng phadin không phải là bản all new mà mượn thiết kế từ một chiếc nào đó ở châu âu có mặt trên thị trường cỡ phải 5 năm rồi, nên em không đánh giá cao thiết kế con fadin lắm. Nếu so với mấy bản thiết kế xe cỡ A vừa công bố thì thua xa, mà đợi bản mới thì có lẽ phải sang năm.
Tuy nhiên so với Morning, i10 thì mấy con này cũng đâu có mới, thiết kế nhàm chán gần chục năm. Chưa kể về cảm giác lái dù chưa đc thử nhưng em tin nó hơn moring, i10 nhiều vì nó là xe châu âu, kích thước lại lớn hơn gần một cỡ.
Nếu bác có nhu cầu ngay thì nên cân nhắc. Trong cái option kia bác chỉ cần lắp đúng cái màn hình ngoài ra không có cái nào thực sự cần thiết