Nên mua VinFast Fadil không?

• Total voters
    110
Hạng B1
13/1/16
75
76
18
44
So với phân khúc xe thì giá của fadil thời gian này khá hợp lý với các trang bị option cũng như những trang bị an toàn trong xe. Về vấn đề đa phân mọi người đều phân vân về chất lượng xe của VinFast theo như thông tin e được biết thì xe của VinFast đã có chứng nhận an toàn 5 sao của Asian. Một phần nữa về giá trị thương hiệu một hãng xe đầu tư thiết bị dây chuyền nhà máy lớn thứ 3 thế giới trị giá 3 tỷ USD và những thương hiệu design cũng như nhà phát triển hàng đầu thế giới đều hổ trợ. Liệu chất lượng sẽ thấp sao?. Chờ tới khi VinFast khằng định thương hiệu cũng như chất lượng thì Chắc chắn sẽ không có giá ưu đã như thế này. Đương nhiên quyền quyết định vẫn là ở Bác tin tưởng và ủng hộ hàng Việt hay lựa chọn an toàn cho những thương hiệu lâu đời.
Tuy em là sales của Chevrolet-VinFast nhưng những điều nói trên đều là quan điểm của cá nhân. mấy Bác đừng bảo Em tân bốc này nọ tội em. tks
Ghê thiệt, xe thì chưa ai chạy, chất lượng thì trên giấy mà làm như đúng rồi.

Hạng D
25/10/10
4.518
3.575
113
Fadil
Thanks bác mà có nên mua con fadil này không, hay mua i10 ạ.
I10 đạt chuẩn an toàn 0 sao. Còn Fadil khả năng cao là 5 sao. Thực bác chọn. Đối với đội quân Fan Hàn thì 0 sao vẫn ăn toàn hơn hẳn 5 sao, và không bao giờ chết khi .....

Hạng B1
30/9/17
61
65
18
34
Vinfast hiện tại đã làm chủ tất cả các khâu: r&d, sản xuất linh kiện, lắp ráp, thử nghiệm, phân phối. Nên nó mới là hãng duy nhất ở VN cho lựa chọn option, dịch vụ hậu mãi sẽ đáp ứng nhanh và chất lượng. Có thể nói là yên tâm.
Riêng phadin không phải là bản all new mà mượn thiết kế từ một chiếc nào đó ở châu âu có mặt trên thị trường cỡ phải 5 năm rồi, nên em không đánh giá cao thiết kế con fadin lắm. Nếu so với mấy bản thiết kế xe cỡ A vừa công bố thì thua xa, mà đợi bản mới thì có lẽ phải sang năm.
Tuy nhiên so với Morning, i10 thì mấy con này cũng đâu có mới, thiết kế nhàm chán gần chục năm. Chưa kể về cảm giác lái dù chưa đc thử nhưng em tin nó hơn moring, i10 nhiều vì nó là xe châu âu, kích thước lại lớn hơn gần một cỡ.
Nếu bác có nhu cầu ngay thì nên cân nhắc. Trong cái option kia bác chỉ cần lắp đúng cái màn hình ngoài ra không có cái nào thực sự cần thiết
Ủa sao người ta hỏi tư vấn mà bác cứ nghĩ này nghĩ nọ vậy ạ :) thiết nghĩ bây giờ chưa có xe thì các bác đừng nên nghĩ gì cả không đến lúc nó không như bác nghĩ thì có phải hại nhau không :) còn mấy bác sales Vin với GM đừng vào đây dắt mũi người tiêu dùng nhé

Hạng D
17/12/17
1.218
29.827
113
Fadil
I10 đạt chuẩn an toàn 0 sao. Còn Fadil khả năng cao là 5 sao. Thực bác chọn. Đối với đội quân Fan Hàn thì 0 sao vẫn ăn toàn hơn hẳn 5 sao, và không bao giờ chết khi .....
Bác có vẻ thích đi chỉ trích các fan xe khác ngoài xe Nhựt nhỉ? Em cũng thích xe Nhựt nhưng không phải cứ đi bài xích xe khác. Có đủ kinh nghiệm, kiến thức thì hãy tư vấn, còn không thì thôi bác...;):):)

Hạng D
12/5/12
1.339
957
113
google.com
Tiền đâu phải lá mít đâu mà mua con xe trên giấy. Bác muốn làm chuột bạch hả?

Hạng B2
5/7/18
436
397
63
cùng thời điểm fadil rra xe thì honda brio sẽ có trên thị trường, khi đó bác chọn cũng chưa muộn. chứ giờ ai đã chạy fadil đâu mà biết. khi đó có cả 1 rừng: brio, i10, morning, fadil, mirage, cả fake toy nữa, tha hồ mà review mà chọn

Hạng B2
7/4/19
123
50
33
35
các bạn hình như có thành kiến với Vin quá. tôi thấy giá cả và hàm lượng công nghệ trên chiếc này đều ăn đứt mấy con Nhật Hàn mà sao các bạn vẫn cứ chê. tui vừa chốt option sáng nay.
Em đang phân vân chọn mua  VinFast Fadil, mong các bác tư vấn

Attachments