Các bác bầu chọn giúp em!

• Mẹc GLK cũ

Bình chọn: 19 28,4%
  • Đập hộp em SantaFe mới cóng

Bình chọn: 48 71,6%

• Total voters
    67
Hạng B2
29/7/13
154
98
38
thích màu mè tí thì chọn Mer, nhưng glk form cũ thì cũng chả sang trọng gì !!!
sao kg chờ santafe form mới mua luôn ? giờ cho Grab taxi đưa đón mấy tháng có bao nhiêu tiền đâu !

Hạng B1
6/6/13
86
121
33
thích màu mè tí thì chọn Mer, nhưng glk form cũ thì cũng chả sang trọng gì !!!
sao kg chờ santafe form mới mua luôn ? giờ cho Grab taxi đưa đón mấy tháng có bao nhiêu tiền đâu !
Thích comment của Bác này nè

Hạng B2
11/10/13
294
323
63
Người ta hỏi santafe và glk thì toàn là sâu lên giới thiệu bán xe chẳng có chút tư vấn gì cả. Thiết nghĩ mod nên quản lý mấy thánh sâu khi post bài ko đúng trọng tâm mà chủ yếu đi giới thiệu dản phẩm.

Hạng D
30/7/16
1.325
2.714
113
-nếu làm ăn , có giao tiếp .hoặc ca sĩ ,cần bề ngoài tí thì Mec cũ .
- người thực dụng , xe chi là phưong tiện , phi thay the rẻ . 3,4 năm đầu chỉ đổ xăng .thi SantaFe.

Hạng D
17/7/15
1.343
1.527
113
Bình Dương
Bác có đến 1,2 tỷ thì chân thành khuyên bác nên mua xe mới ạ. Khi nào mà bác chỉ có khoảng 300 - 400tr thì nên nghĩ đến xe cũ. Bác mua xe cũ thì y như bác đang đánh cược với rủi ro rất cao; vì làm sao bác biết chiếc xe cũ bác chuẩn bị mua nó từng bị những gì.
Về xe Mercedes lúc đầu bảo dưỡng thì chi phí bình thường thôi, nhưng 3 - 4 năm sau khi bắt đầu phải thay thế những phụ tùng chi tiết bị hao mòn theo thời gian thì lúc đó chi phí thay thế sẽ làm bác chóng mặt và khóc luôn.
Cho nên bác nên mua xe mới với tầm tiền 1,2 tỷ thì có rất nhiều lựa chọn. Nếu mua Santa Fe thì bác nên chờ đến cuối năm xem Santa Fe thế hệ mới có về không. Santa Fe thế hệ mới đẹp lắm bác ơi!!!

Hạng D
11/5/14
1.546
1.998
113
40
Nếu bác ko cần đến 7 chỗ. Công việc làm ăn OK dư giả thì nên mua Merc.
Glk đời 2014 là đời cuối của Glk nên đã fix hết các loại lỗi vặt, ko đơn giản mà đời này giữ giá gần ngang Toyota như thế.
Nếu nói về hưởng thụ và đầm chắc, cảm nhận lúc ôm vô lăng thì thật sự San ko có cửa so với Glk. Em đi San 2016 full xăng khá nhiều,nói thật là xe ngon nếu so với Cx5, CRV. Còn so với xe của em là wilktrak cũng đã kém hơn rồi. Glk đi nó khác hẳn đấy.
Hoặc bác có thể xem qua SUV 7 chỗ như everest, ps,

Hạng C
6/9/13
668
923
93
Đồng Nai
1.2 tỉ nếu chỉ có nhiêu đó mua xe thì chỉ nên mua xe mới. Còn gia đình có mấy tỉ, chỉ chi ra nhiêu đó mua xe thì cũ mới ko quan trọng, quan trọng là thích.
Mua xe cũ vừa đủ tiền mình có về sửa mệt lắm. Mà trên đời, kể cả xe quen, ko có chiếc xe cũ nào mang về đi vài năm ko phải sửa gì như xe mới cả, đừng nghe mấy thằng bán quảng cáo.

• Like
Reactions: Linh74 and minhbm
Hạng B2
6/1/16
157
53
28
Xe bác đi làm mỗi ngày 20km thì nên mua xe mới, nếu gia đình ít người mua xe 5 chổ, tiết kiệm được 1 mớ xài việc khác

Hạng D
6/5/04
2.796
1.895
113
Vietnam
Việc thích xe Mec hay Santafe là 2 phân khúc khác nhau nên cần biết rõ mình thích gì trước đã bác.

Riêng Mec thì mới 4 năm lo gì, thường chạy trên 15 năm. Sau 4 -6 năm và bảo dưỡng theo chuẩn, xe Mẽc có khả năng vận hành như xe mới và không phân biệt được với xe mới ( đời xe đó).

Chỉ có điều xe 2014 mà giá 1.2 thì hơi cao so với giá mua lúc trước tầm 1.5-1.6.

Cả 2 xe bác nói giờ đều là form cũ. Nên mua Santa Fe mới đời 2019. ( chưa bán ở Việt Nam). Hoặc em Tucson, CRV, Cx5 OK, nhánh xa xe PG mác Eu nhưng phân khúc bình dân vì giá cao vô lý và chất lượng không thể so được với mấy dòng Nhật Hàn hiện nay chứ đừng nói xe Đức. Kể cả về quy mô hãng thì PG giờ cũng nằm dưới kèo Kia.

Hạng D
6/5/04
2.796
1.895
113
Vietnam
Nếu bác ko cần đến 7 chỗ. Công việc làm ăn OK dư giả thì nên mua Merc.
Glk đời 2014 là đời cuối của Glk nên đã fix hết các loại lỗi vặt, ko đơn giản mà đời này giữ giá gần ngang Toyota như thế.
Nếu nói về hưởng thụ và đầm chắc, cảm nhận lúc ôm vô lăng thì thật sự San ko có cửa so với Glk. Em đi San 2016 full xăng khá nhiều,nói thật là xe ngon nếu so với Cx5, CRV. Còn so với xe của em là wilktrak cũng đã kém hơn rồi. Glk đi nó khác hẳn đấy.
Hoặc bác có thể xem qua SUV 7 chỗ như everest, ps,

Santafe mà máy xăng thì yếu xìu nên về cảm nhận vận hành sao ngon được bác.