Các bác bầu chọn giúp em!

• Mẹc GLK cũ

Bình chọn: 19 28,4%
  • Đập hộp em SantaFe mới cóng

Bình chọn: 48 71,6%

• Total voters
    67
Hạng D
5/4/15
4.070
3.511
113
GLK 2013 -2014, nếu và lý lịch xe rõ ràng thì quá ngon. Nhiều bác mua mẹc ít đi nên dù hơn 4 năm xe vẫn gần như mới.
Mec cũ cũng rất lành nhưng đã bệnh thì ra gara ngoài sửa chi phí cũng mềm, đừng mang vào hãng vì đọc báo giá lại lên máu.
Em là em chọn GLK, không gì phải bận tâm.

Hạng D
9/1/15
2.575
3.868
113
40
Hết hồn với cái phân vân của cụ.
Với 1.2tỷ Cụ có cả núi lựa chọn xe mới mà :
- CX5 mới 2018
- 5008 mới 2018
- Xtrail Mới 2018
- Sedona mới 2018
- Santa Fe mới sao lại 2017, phải 2018 chớ.
- CRV : cũng tạm nhưng coi chừng triệu hồi vì lỗi ở một số nước Mỹ, China...
hok thì chờ Fortuner, Everest...

Hạng D
20/6/12
1.516
538
113
Q3, TPHCM
Bác hỏi hơi khó.
Thứ 1: Cơ bản 2 dòng xe này ko cùng đẳng cấp.
Thứ 2: Xe mới và cũ.
=>>>> Nên bác hỏi AE trên OS thì 99.99% là chọn xe mới, vì ngon an toàn hơn (về sự cố trong lúc đã sử dụng), đăng ký mới chính chủ. Quan trọng là bác muốn oách xà lách hay bình dân và kinh tế. Chúc bác rước đc nàng như ý. :) :)

Hạng C
16/2/16
613
776
93
Merc nếu bit gara ngoài bảo trì thì bình thường ko đến nỗi chát như hãng đâu. Nếu xe đi ít, xúc luôn. Giá trị thương hiệu hỗ trợ cho ngoại giao tạo ra cái khác hơn nhiều.

Tập Lái
24/5/17
13
2
3
30
Quận 10
Các cụ tư vấn, phân tích giúp em với khoảng tiền 1,2 tỷ thì nên mua santafe mới 2017 hay GLK 2013-14 cũ
Em đi làm hàng ngày từ ngoại ô vào thành phố tầm 20km
Hyundai santafe đi Bác ... Bác mua bản máy dầu nha ... đi bền tiết kiệm .,, Full option gì cũng có. tiết kiệm nhiên liệu ... chi phies bảo hành bảo dưỡng rẻ .... với là xe mới bảo hành tới 3 năm hoặc 100.000 km ... bác tha hồ chạy và yên tâm . Bác cần tư vấn kỹ hơn về Sanatfe vui lòng alo em qua số 0932 573 103 Phải Hyundai Kinh dương vương nha ... em sẽ tư vấn cho Bác. Mong sớm Gặp Bác ạ :)

Hạng B2
17/5/12
194
49
28
Cái gì cũng có giá của nó hết, muốn mua xe đi hoài không hỏng, chi phí ít thì xe Nhật hoặc Hàn
Muốn an toàn, đẳng cấp thì Bim, Mec nhưng phải bảo trì bảo dưỡng em nó đúng yêu cầu và tốn $
Bạn chọn cái nào ?????????

Hạng C
30/4/16
963
363
63
Nếu bác ko cần đến 7 chỗ. Công việc làm ăn OK dư giả thì nên mua Merc.
Glk đời 2014 là đời cuối của Glk nên đã fix hết các loại lỗi vặt, ko đơn giản mà đời này giữ giá gần ngang Toyota như thế.
Nếu nói về hưởng thụ và đầm chắc, cảm nhận lúc ôm vô lăng thì thật sự San ko có cửa so với Glk. Em đi San 2016 full xăng khá nhiều,nói thật là xe ngon nếu so với Cx5, CRV. Còn so với xe của em là wilktrak cũng đã kém hơn rồi. Glk đi nó khác hẳn đấy.
Hoặc bác có thể xem qua SUV 7 chỗ như everest, ps,

Nếu dư tiền rồi thì Mẹc ạ, còn ko muốn lo nghĩ sửa chữa hay bảo dưỡng tốn kém mà xe vẫn ngon thì San cũng rất ổn. Vì sao ạ?

Hqua nói chuyện ông em mua con San bản cao nhất máy xăng, vừa đi 1000km Hà Nội - Hà Giang, mà bác nào từng đi Tứ đại đỉnh đèo vùng Tây Bắc mới rõ ạ, ông em kể chưa bao giờ phải cua quắt gập tay áo nhiều như vậy và toàn khúc cua hay dốc cực gắt, nhưng con San là bạn đồng hành tuyệt vời (bản cao nhất 2 cầu ạ) cho chuyến đi vượt cả Mã Pì Lèng lẫn bao khúc cua trứ danh của vùng Tây Bắc đấy ạ.
Nói vậy San quá ngon còn GLJ vừa ngon vừa đẳng cấp, khác biệt là chi phí khi cần thay hay sửa thôi, cái này tùy theo số tiền mình có... Em có nhiều nhiều hìu thì Mẹc GLK 229 cdi ạ hay GLK300...

Hạng D
4/7/14
1.107
542
113
thành phố hcm
Chào các bác OSER nhà mình. Nhờ các bác tư vấn, em có số tiền tầm 1,2 tỷ thì nên ''đập hộp'' mua Hyundai SantaFe 2017 hay Mercedes-Benz GLK đời 2013 - 2014 cũ.
Ngoài yếu tố an toàn cao, cảm giác lái của xe Đức thì GLK ''nuôi'' có tốn nhiều chi phí không các bác? Hay em chọn SantaFe. Em xin cám ơn!

Mer chú chơi xe mới dc thì chơi. K thì giá đó cứ nua xe Hàn. Mer mà mà đã hết bảo hành rớ vào chỉ tốn tiền thay linh kiện

Hạng B2
11/5/16
339
411
63
37
Nếu chiếc Mer đó đi dưới 60.000 km và tiên quyết là của người mà bác biết được lý lịch xe từ lúc mua đến khi bán lại cho bác. Thì lấy Mer chạy cho nó có cái chất sang trọng của xe Đức, đi đâu người ta cũng phải ngoái nhìn. Còn không thì bác cứ mạnh dạn mua xe mới. Mua xe mới đồng nghĩa với việc bác không có rủi ro mua phải xe bị đâm đụng, va quệt, tai nạn và dự giải bơi lội thường niên ở nước ta.
Mua xe mới đồng nghĩa với việc bác được bóc tem em nó, được cầm lái cái xe thơm mùi da mới, nước sơn mới bóng lộn, cái đèn pha mới sáng trưng...tất cả mọi thứ đều mới nên chỉ việc đổ xăng, thay nhớt, bảo trì bảo dưỡng thì bác chạy 7-8 năm với tần suất ngày 40km mà chẳng hư hại gì cả, chưa phải thay thế sửa chữa lớn gì. mà giá trị thanh khoản sau này cũng cao hơn. (ví dụ bác chạy 8 năm bán lại, SAnta thì mới 8 năm, vẫn chưa lỗi mốt lắm, còn với em Mer kia thì đã là 13 năm rồi, lỗi thời rồi. Chưa kể em Santa rất giữ giá ở nước ta). Và hơn hết cái em muốn bác cân nhắc đó là bỏ ra hơn tỷ bạc mà lại lấy lại vợ thằng khác thì có đáng không. Cưới con vợ mới không sướng hơn hay sao?
Chưa chắc vợ mới là sướng đâu bác ơi. Giống như hoa hậu đã qua 1 lần đò và gái quê mùa vậy đấy bác. E vẫn cho Mer GLK 1 phiếu nếu test xe ok. Còn về mùi xe hay cảm giác thì Santa fe còn lâu mới có tuổi dù Mer cũ 4 năm bác nhé. Mer Glk đi cực lành, e có con 2010 chạy mãi 2015 bán chả phải sửa gì hết, ngoai bão dưỡng thay đồ theo hãng định kỳ rồi cứ yên tâm mà đi thôi. Cảm giác ngồi chạy và bước xuống từ Mer nó khác Hyundai lắm bác ạ. Nếu bác chủ làm ăn thì kiểm tra Mer và trả giá tầm 1,1 tỏi là quất ngay. Trên đây tâm lý các bác sợ bác mua trúng xe lỗi thôi. Chứ bác nào khuyên mua Santa fe cho lên Mer Glk đi một ngày là về ko mua Santa fe nữa liền. Đấy là cảm nhận của e.

• Like
Reactions: cutit