Nên chọn mua xe nào các bác?

• Suzuki Ertiga

Bình chọn: 30 63,8%
  • Chevrolet Orlando

Bình chọn: 17 36,2%

• Total voters
    47
Hạng B2
10/10/12
254
108
43
Xe chạy 6 năm chưa hư hao gì, chỉ thay mỗi cái bình và 2 cái vỏ xe. Bảo dưỡng định kỳ, đi tour thường xuyên, xa nhất Huế 2 lần, cà mau thì 2 lần. Mới đi tour Nha Trang 6 người lớn và 2 bé 7 tuổi, đồ đạc và người vừa full xe, máy thì yếu tí nếu chở full, nhưng khi đã chạy quen và hiểu ý thì chiếc xe sẽ vượt tốt. Orlando phù hợp cho gia đình có trẻ nhỏ, gia đình mình đi Huế là ăn ngủ trên xe luôn, nấu cơm ở khách sạn và ăn trên xe, mình chỉ chạy và vợ cứ đút cơm cho 2 cha con ăn.
Kết luận là xe mình vẫn đang chạy và tốt theo năm tháng...

Tập Lái
3/1/17
25
27
13
39
Mình nghĩ bác nên kiếm chiếc ỉn lướt, vì 2 e ở trên hàng ghế 3 ko thoải mái , khách đi bị chê liền ah . Bác chạy dịch vụ thì phải nghĩ cho khách nếu muốn kiếm cơm lâu dài

• Like
Reactions: vthanh6
Hạng B2
6/1/16
157
53
28
Bác kiếm Ỉn chạy lướt tầm 600 triệu là Ok, rộng rãi, đa số khách thích xe to rộng, ngồi thoải mái. Xe cơ bản, không có trang bị gì để hư, bảo dưỡng tương đối rẻ, dễ bán lại, giữ giá thì không chắc lắm thời điểm này.

• Like
Reactions: Obix
Tập Lái
14/8/17
6
2
3
33
Xe chạy 6 năm chưa hư hao gì, chỉ thay mỗi cái bình và 2 cái vỏ xe. Bảo dưỡng định kỳ, đi tour thường xuyên, xa nhất Huế 2 lần, cà mau thì 2 lần. Mới đi tour Nha Trang 6 người lớn và 2 bé 7 tuổi, đồ đạc và người vừa full xe, máy thì yếu tí nếu chở full, nhưng khi đã chạy quen và hiểu ý thì chiếc xe sẽ vượt tốt. Orlando phù hợp cho gia đình có trẻ nhỏ, gia đình mình đi Huế là ăn ngủ trên xe luôn, nấu cơm ở khách sạn và ăn trên xe, mình chỉ chạy và vợ cứ đút cơm cho 2 cha con ăn.
Kết luận là xe mình vẫn đang chạy và tốt theo năm tháng...
Bác cho hỏi là hàng 3 người cao m7 ngồi có chạm đầu co chân ko?