dcv confirmed
Hạng D
9/7/06
1.457
1.977
113
Biết chọn chiếc nào giữa Carens, INN, CAP, Grandis cũ. Em thì đang thiên về Carens. Cám ơn các bác

Hạng D
1/10/04
4.840
40
38
Hà Nội
RE: Em đang phân vân quá

Sang và chạy cho gia đình thì bác chơi Grandis; gia đình và kinh tế thì Carens, trẻ và xông xênh khoản xăng thì chọn Câptiva. Bác cũng có thể chọn Ỉn nếu bác không chỉ đi mà sau này tính đến chuyện bán xe lỗ ít hơn!:D

Chi Hội Phó SFC
2/1/07
1.682
4
36
48
Hà Nội

Trích đoạn: dcv

Biết chọn chiếc nào giữa Carens, INN, CAP, Grandis cũ. Em thì đang thiên về Carens. Cám ơn các bác
Bác phải nói bác có bao xiền ??, mục đích sử dụng ??, và bác có sở thích cá nhân gì ko thì anh em mới tư vấn đuơc.....Cá nhân em thì em cũng chọn CAP , đi cho nó suớng..

Hạng D
29/9/06
1.278
7
38
www.otosaigon.com

Về máy móc thì Inn và Grandis được kiểm chứng rồi, còn Carens và Cap thì vẫn chưa biết được bác à. Về cách âm em nghĩ em Carens là nhất, vả lại em nó có thêm cửa sổ trời. Nếu bác chọn em carens thì cũng hơi mạo hiểm giống nhà em...:D..Tốt nhất bác nên đi thử cả 4 em trên rồi đưa ra quyết định cuối cùng. Nếu bác ở HN hôm nào xe nhà em ra đây, em mới bác đến test thử bác à.

dcv confirmed
Hạng D
9/7/06
1.457
1.977
113

Cám ơn các bác đã nhiệt tình tư vấn. E xin nói rõ thêm là khả năng có thể 30000 + 2000 . Em cần các bác đã sử dụng các loại xe này so sánh chi tiết hơn được không ạ ?

dcv confirmed
Hạng D
9/7/06
1.457
1.977
113

Bác phải nói bác có bao xiền ??, mục đích sử dụng ??, và bác có sở thích cá nhân gì ko thì anh em mới tư vấn đuơc
Giá khỏang 30.000 + 2.000, Xe có thể đi làm công sở, đi chơi xa. Gia đình khỏang 6 - 7 người. Xe ngồi thoải mái (không cần rộng lắm - vì em biết chỉ có INN là rộng nhất mà em o thích loại này)

Hạng B2
24/3/07
178
0
0
51

Có mấy vấn đề mà bác phải cân nhắc :
1- Theo như mình thấy thì bác mê CAP lắm rồi , nhưng lấy được trong vòng 1-2 tháng tới thì bác phải là 32,3K+2K lấy nhanh
2- Ỉn bác đặt giờ cũng phải 2 tháng đó tiết kiệm được thêm ít xăng 30K-2K .
3- Carens máy dầu cũng hay đấy bác, nội thất cũng ổn - nhưng gầm hơi thấp - giá mềm mại cũng 2tháng mới chắc có xe . -----> Hợp lý nhất với bác vào thời điểm này
Còn vụ Grandis cũ thì quá tuyệt rồi nhưng cũng sẽ xác định là hơi tốn xăng đó .

dcv confirmed
Hạng D
9/7/06
1.457
1.977
113

Có mấy vấn đề mà bác phải cân nhắc :
1- Theo như mình thấy thì bác mê CAP lắm rồi , nhưng lấy được trong vòng 1-2 tháng tới thì bác phải là 32,3K+2K lấy nhanh
2- Ỉn bác đặt giờ cũng phải 2 tháng đó tiết kiệm được thêm ít xăng 30K-2K .
3- Carens máy dầu cũng hay đấy bác, nội thất cũng ổn - nhưng gầm hơi thấp - giá mềm mại cũng 2tháng mới chắc có xe . -----> Hợp lý nhất với bác vào thời điểm này
Còn vụ Grandis cũ thì quá tuyệt rồi nhưng cũng sẽ xác định là hơi tốn xăng đó .
Em thấy CAP form rất bắt mắt, mạnh mẽ nhưng đúng là chỉ chở khỏang 5 người. Ngồi bên trong lại cảm thấy rất ngộp do ghế quá thấp, cửa sổ phần kiếng quá nhỏ.
INN thì chở nhiều người quá ổn, form xe thì không phù hợp để đi làm, chạy có cảm giác bồng bềnh nhưng hậu mãi tốt, tiết kiệm xăng.
Carens thì nội ngoại thất khá, cửa sổ trời, hàng ghế giữa di chuyển trước sau nên hàng ghế 3 có vẻ rộng hơn, có số tự động, máy lạnh chỉ 1 giàn ( không như INN), gầm lại thấp, hậu mãi chưa biết sao? hư hao phải chờ đặt mua đem về
khó quá....khó quá....

Hạng C
24/10/05
771
1.209
93
HCMC

E cũng như bác, và cuối cùng thì quyết định chọn S. Kyron
Trích đoạn: dcv