Tập Lái
7/3/18
2
1
1
34
GC + Chip LED XHP70 hiện tại có L7 và L8 khá phổ biến. Tuy chưa hoàn hảo, nhưng cũng khá oke với những ae ko quá khắt khe. Ngoài ra còn có 1 bản mod riêng cho GC sử dụng chip XHP70 nữa. Ưu điểm cos a/s tập trung khu vực đường cắt như bóng halogen và Xenon; pha cũng gom hơn so với L7. Nhưng bản mod này chưa đc phổ biến, nên ít ae biết.
các bác ơi! e đi elantra 2013 cháo gương ko có bi cầu,e dùng bóng led chân h7 độ vào cost (loại lumi j đó giá 2 củ). Giờ e thích có bi cầu để độ vòng angel vs mắt quỷ mà vẫn giữ lại bóng led trên được ko bác! vì giờ thay bóng xenon e tiếc cái bóng led quá, kinh tế e lại có hạn! nếu cố độ bi vs led như vậy liệu có được ko? ánh sáng có được như bóng led với chóa gương hiện tại ko bác. chứ e nhìn cái chóa gương nó cổ mà xấu quá. mong cac bác giúp e vụ này vs.

• Like
Reactions: Delforce
Tập Lái
9/10/16
1
0
1
44
Em mới có chiếc Suzuki Ertiga bản số tự động, đèn zin hơi yếu. Em muốn nâng cấp lên led (em không thích độ chế ). Nhờ các Bác tư vấn giúp loại đèn nào và nơi nào đảm bảo chất lượng. Em cảm ơn các Bác rất nhiều

H4 đúng rồi nhưng bóng led hiệu nào tối ưu nhất
nói về tốt nhất thì khó lắm bác, mỗi thằng có ưu nhược riêng ah.
Thằng led tản nhiệt bằng quạt thì đẹp, bền nếu hệ thống tản nhiệt bằng quạt hoạt đổng ổn định, vị trí gắn đèn ko bị cấn....
Thằng led tản nhiệt bằng lá nhôm thì dễ lỗi hơn, tuy nhiên lắp đặt lại linh động, ko sợ cấn lắm.
Nếu bác lên led thì phải xem cường độ sử dụng của bác thế nào, vì led quan trọng nhất là tản nhiệt, cường độ sử dụng quá cao (grab cày đêm) thì sử dụng led lại rất dễ die.

Tập Lái
17/5/15
4
0
1
37
City nếu bản vẫn dùng bóng halogen thì cos pha đều lắp LED rất oke luôn đó ạ.
Cos lắp LED Philips Xtreme Ultinon hoặc Ultra View bác nhé. Cắt sáng và gom sáng như zin, do đó ko gây chói cho xe đối diện chút nào.
Đèn pha thì bác cũng lựa chọn 2 dòng trên luôn.
Cos e thấy mọi người lắp xenon sáng 4300 chứ lắp led lúc mưa nhìn như mù ạ. Em đi ciaz có bi đèn cos rồi đang nghiên cứu thay bóng led cho halogen mà trong hội ciaz các bác góp ý như trên.

Tập Lái
3/4/20
2
0
0
38
Cos lắp LED Philips Xtreme Ultinon hoặc Ultra View bác nhé. Cắt sáng và gom sáng như zin, do đó ko gây chói cho xe đối diện chút nào.
mazda3 FL 2018 thì cos có projector chân bóng H11, minh có gắn led dc ko bác?

Hạng D
4/7/09
4.238
7.233
113
Sài Gòn
Morning bác dùng chân H7 thì là bản có sẵn gương cầu rồi mà :))
Ko nói về xenon, nếu bác thích công nghệ LED thì khẳng định L7 và L8 đủ làm hài lòng rồi. Nếu muốn hoàn hảo hơn chút thì có bản mod lại dành cho GC tốt hơn 1 chút. Nhưng bản này chưa có làm đại trà, cần phải test thêm. Trên đây ko tiện cho việc bán hàng, nên e cũng k muốn quảng cáo.
Để đơn giản thì cụ cứ cân nhắc giữa Xenon và L8. Thích công nghệ mới thì xài LED, sáng hơn zin tầm 2,5 lần, lắp đặt như zin, ko phải đục khoét gì cả. Lắp xenon thì cần mua thêm ballast và khoét chụp nhựa để đưa ballast ra ngoài. Sáng hơn zin tầm 3 lần.
Xe city đèn ko có gương cầu thì dùng bóng Led nào bác . Em tính lắp bóng cos, ko thích độ chế.

Tập Lái
13/3/20
4
1
3
41
Vios G 2019 thì nên đi Led thế nào ạ

Tập Lái
17/7/18
12
14
3
32
Xe city đèn ko có gương cầu thì dùng bóng Led nào bác . Em tính lắp bóng cos, ko thích độ chế.

• Like
Reactions: DoKhang20
Tập Lái
17/7/18
12
14
3
32
mazda3 FL 2018 thì cos có projector chân bóng H11, minh có gắn led dc ko bác?
M3 gắn LED Philips Xtreme Ultinon +200% rất phù hợp đó ạ. Ae đi M3 lên rất nhiều và gần như đều hài lòng hết. Nó là LED phù hợp nhất cho M3 trên nhiều tiêu chí. A/s gom tập trung mặt cắt, đèn cos dùng nhiều nên cần chọn 1 đèn rất bền, độ bền thì Philips là thương hiệu rồi.

Hạng D
4/7/09
4.238
7.233
113
Sài Gòn
Ib giá Led cho bóng cos nhé bác.

Tập Lái
17/7/18
12
14
3
32
Vios G 2019 thì nên đi Led thế nào ạ
Vios G cos có gương cầu nên lựa chọn phù hợp nhất cho xe là Xenon. Nếu a ko thích Xenon, thì nên chọn LED PHilips Xtreme Ultinon +200%.
Với đèn pha Vios G hơi đặc biệt, hiện tại để lắp như zin chỉ có Philips Ultinon Essential. Loại này là bản giá mềm của Philips, giá khá tốt chỉ có 1,6 triệu/ cặp, nhưng độ sáng ko bằng Philips +200% được. Hơn bóng zin tầm 50% thôi.

Tập Lái
15/6/17
26
8
3
37
Đèn chính xpander dùng chân H4 thì lắp led nào sáng, gom sáng ko chói mắt xe đối diện. E muốn có reviews test trên xe xpander dc ko??

Tập Lái
3/4/20
2
0
0
38
M3 gắn LED Philips Xtreme Ultinon +200% rất phù hợp đó ạ. Ae đi M3 lên rất nhiều và gần như đều hài lòng hết. Nó là LED phù hợp nhất cho M3 trên nhiều tiêu chí. A/s gom tập trung mặt cắt, đèn cos dùng nhiều nên cần chọn 1 đèn rất bền, độ bền thì Philips là thương hiệu rồi.
Mazda 3 bên đèn pha thì có dùng bóng nào của phillip vậy bác?

Tập Lái
13/3/20
4
1
3
41
Vios G cos có gương cầu nên lựa chọn phù hợp nhất cho xe là Xenon. Nếu a ko thích Xenon, thì nên chọn LED PHilips Xtreme Ultinon +200%.
Với đèn pha Vios G hơi đặc biệt, hiện tại để lắp như zin chỉ có Philips Ultinon Essential. Loại này là bản giá mềm của Philips, giá khá tốt chỉ có 1,6 triệu/ cặp, nhưng độ sáng ko bằng Philips +200% được. Hơn bóng zin tầm 50% thôi.
thanks,nhờ bác cho e xin 2 link mua hàng vào inb để tham khảo

Tập Lái
25/4/20
1
0
0
33

e chào bác. Em đi xe Spark chân H4. Đợt trước e có lắp đèn gầm loại có ballast . Chắc là đèn Xenon có Gương cầu

Lúc đầu e thấy rất sáng, nhưng gần đây e có cảm giác như đen tối đi :( .

Cho e hỏi vẫn Gương cầu đó giờ e thay đèn led vào được không hay là phải thay cả bóng lẫn Gương cầu ạ . Đèn pha em cũng muốn lên gương cầu + bóng thì nên dùng loại Gương và bóng nào là phù hợp nhất ạ. ?
E cám ơn bác trước .

Chỉnh sửa cuối: