Hạng B1
9/6/14
60
41
18
Em đang muốn mua xe mới, cái em quan tâm nhất là máy mạnh nên ngó qua ngó lại chỉ có mỗi Elantra Sport là được, chỉ hơi tiếc không có option số sàn cho bản này.

Em chưa sắp xếp thời gian đi xem xe thực tế được, các bác rành xe cho em hỏi:

- Xe sẵn có hỗ trợ Android Auto không ạ?
- Xe có thể thay hệ thống infotainment thành hàng aftermarket chuẩn double hoặc single DIN không?
- Trợ lực của xe là điện hay dầu? Nếu là điện có dở hơi như của thằng K3 hay Cerato không ạ?
- Em thấy bản này dùng hộp số DCT, bò bò đèn đỏ nó có bị giật giống mấy model dùng DCT đời xưa không (ví dụ thằng Fiesta)

Em sẽ sắp xếp đi xem xe rồi chạy thử sớm, nhưng nếu các bác rảnh thì cứ trả lời giúp em nhé.

Hạng B2
27/9/18
242
177
58
37
Ko có ăn roi auto (đa phần kia và hyundai ở vn đều dùng màn tàu đểu chứ ko xà màn xịn như giãy chết)
Đổi thành doubledin dc, vn độ chế vô tư
Trợ lực điện, so với k3 hay tồ thì tương tự, có khi còn bồng bềnh hơn, lái riết quen thôi :))))
Dct y chang con kona 1.6t, đi nhanh thì nuột, còn chạy chậm kẹt xe thì tất nhiên là ko thể bằng at và thua cvt nhiều. Nói chung có giật hì hì hì

Máu máy mạnh thì làm con focus titanium cũng ô tô kê lắm nhưng vẫn ko có số sàn. Vn số sàn thì chạy toàn dịch vụ thôi.

Hạng D
25/10/09
4.156
1.141
143
YÊU THƯƠNG
xe này theo em thì mẫu đẹp và bản Turbo thì quá tuyệt vời rồi ạ, bác cứ lên chạy thử rồi cảm nhận ạ, em chạy thì quá ok ạ

Hạng B1
9/6/14
60
41
18
Chào các bác, hôm nay em đã chạy ra showroom xem thử rồi, về mặt hình thức xem trên mạng thấy xấu quá mà nhìn tận mắt thấy cũng ok, nhưng thôi nói chung hình thức bên ngoài không quan trọng lắm. Quan trọng là nội thất bên trong em thấy ngon phết, hoá ra xe Hàn Xẻng dạo này cũng không thua gì ai, ngó tới ngó lui không thấy chê được chỗ nào so với một cái xe class C bình dân.

Chắc mai em chạy đi lái thử rồi tính toán tiền nong nếu mọi thứ ok.

PS: À em đi xem thấy có mấy chi tiết nhỏ thôi nhưng mà đúng là tụi lắp ráp ẩu thật, các bác đi chọn mua xe nhớ kiểm tra kỹ khi nhận nhé.

Hạng D
17/8/09
3.328
29.246
113
TP.Thủ Dầu Một-Bình Dương
Chào các bác, hôm nay em đã chạy ra showroom xem thử rồi, về mặt hình thức xem trên mạng thấy xấu quá mà nhìn tận mắt thấy cũng ok, nhưng thôi nói chung hình thức bên ngoài không quan trọng lắm. Quan trọng là nội thất bên trong em thấy ngon phết, hoá ra xe Hàn Xẻng dạo này cũng không thua gì ai, ngó tới ngó lui không thấy chê được chỗ nào so với một cái xe class C bình dân.

Chắc mai em chạy đi lái thử rồi tính toán tiền nong nếu mọi thứ ok.

PS: À em đi xem thấy có mấy chi tiết nhỏ thôi nhưng mà đúng là tụi lắp ráp ẩu thật, các bác đi chọn mua xe nhớ kiểm tra kỹ khi nhận nhé.
Chi tiết nào? A nói ra xem thử?
Còn nếu phần nội thất xe Hàn mà đem so với xe Nhật thì a so làm gì? Phải so với xe Châu Âu.
Em gửi a vài tấm hình thị dâm.
Em đang quan tâm Elantra Sport
Em đang quan tâm Elantra Sport

Attachments

Hạng B1
9/6/14
60
41
18
à cái nắp che động cơ họ gắn không chặt, có 2-3 cái chốt gì đấy gắn chặt mỗi một cái nên em thấy nó cứ lọc xọc, sale thì cứ khẳng định là "nó như thế" cho đến lúc em gắn nó chặt lại thì lại thành "bung ra trong quá trình vận chuyển" làm em hãi vãi... thà bảo là lắp không kỹ còn đỡ ghê chứ vận chuyển không thôi mà bung thì lúc chạy chắc nó rơi mất tích.

nhìn kỹ lại hình của bác em thấy được cái dở của nội thất thằng này rồi, quá nhiều nút... cái hàng nút với hai cái núm ngay dưới cái màn hình em thấy không cần thiết, đám nút bấm núm vặn điều khiển máy lạnh ở dưới làm kiểu 3 núm truyền thống nhìn đơn giản bớt rườm rà hơn.

Hạng D
17/8/09
3.328
29.246
113
TP.Thủ Dầu Một-Bình Dương
à cái nắp che động cơ họ gắn không chặt, có 2-3 cái chốt gì đấy gắn chặt mỗi một cái nên em thấy nó cứ lọc xọc, sale thì cứ khẳng định là "nó như thế" cho đến lúc em gắn nó chặt lại thì lại thành "bung ra trong quá trình vận chuyển" làm em hãi vãi... thà bảo là lắp không kỹ còn đỡ ghê chứ vận chuyển không thôi mà bung thì lúc chạy chắc nó rơi mất tích.

nhìn kỹ lại hình của bác em thấy được cái dở của nội thất thằng này rồi, quá nhiều nút... cái hàng nút với hai cái núm ngay dưới cái màn hình em thấy không cần thiết, đám nút bấm núm vặn điều khiển máy lạnh ở dưới làm kiểu 3 núm truyền thống nhìn đơn giản bớt rườm rà hơn.
Nếu muốn ít nút.. a mua xe Nhật.