25/1/18
2
1
1
27
Việc làm đồng xe khi bị móp, lủng hoặc vấn đề nặng hơn ,..chủ yếu làm đẹp lại thân xe bên ngoài.
Vậy còn bên trong thì sao các anh.
Cụ thể là cái cánh cửa của e bị móp khi trúng mấy thanh sắt cạ vào và có bị móp. E đã bảo hiểm lại rồi.
Nhưng e ko biết bên trong cánh cửa đó có bị sần hay bị gì khác nữa không ạ ?
Bác nào hiểu rõ giải thích e với ạ .

Hạng B1
20/4/15
61
11
8
44
bác thắc mắc rất đúng, em củng đã từng nhưng:
nếu hút (dùng hàn chấm)vết móp chổ cánh cửa có thể tháo tapi ra phun sơn lại bên trong do bị cháy sơn còn những chổ góc,không nhìn thấy được mặt bên kia thì chấp nhận cho nó gỉ theo thời gian .
cố gắng khắc phục nhất là cửa vì nước đi mưa , rữa xe sẽ chảy vòa khoang cửa xuống lổ thoát bên dưới

25/1/18
2
1
1
27
bác thắc mắc rất đúng, em củng đã từng nhưng:
nếu hút (dùng hàn chấm)vết móp chổ cánh cửa có thể tháo tapi ra phun sơn lại bên trong do bị cháy sơn còn những chổ góc,không nhìn thấy được mặt bên kia thì chấp nhận cho nó gỉ theo thời gian .
cố gắng khắc phục nhất là cửa vì nước đi mưa , rữa xe sẽ chảy vòa khoang cửa xuống lổ thoát bên dưới
Em cám ơn bác. E lo ngại quá ko biết bên trong như thế nào ?
Vì ở trong lận.
Giờ lại đâu kiểm tra lại. E có vào hãng trình bày ra. Hãng nói là bị sần sần nhẹ thôi.
Nhưng tính e thẩm mỹ kĩ từng chi tiết. Nếu đc fix lại ko biết có showroom nào làm ko bác :(
xe e cũng mới mua đc hai tháng

Hạng D
21/3/08
4.830
4.324
113
hcm
Bác lo tới cả bên trong luôn! :D Bác cứ kệ nó, vì chắc gì tới lúc bác đổi xe nó đã có làm sao đâu!

17/4/18
2
1
1
TPHCM
Em cám ơn bác. E lo ngại quá ko biết bên trong như thế nào ?
Vì ở trong lận.
Giờ lại đâu kiểm tra lại. E có vào hãng trình bày ra. Hãng nói là bị sần sần nhẹ thôi.
Nhưng tính e thẩm mỹ kĩ từng chi tiết. Nếu đc fix lại ko biết có showroom nào làm ko bác :(
xe e cũng mới mua đc hai tháng
Chào Bác! Bác có thể mang xe đến hãng em Volkswagen ở Trường Chinh. Bên em CHUYÊN ĐỒNG SƠN cho nhiều dòng như: BMW, Audi, Merc,và nhiều dòng khác.. Chắc Chắn Bác sẽ hài lòng với sự tỉ mỉ,chuyên nghiệp bên em với chiếc xe của mình

Chỉnh sửa cuối:
Hạng B2
9/7/12
198
202
43
Nếu bác đã làm bên ngoài thì bên trong có móp bác cũng không được nắn lại, nếu nắn lại sẽ móp phía ngoài. Việc bây giờ là bác tháo tapi cửa ra xem có bị trầy sơn thì sơn lại thôi .Cái này tự làm được mà bác.