Hạng D
15/9/08
2.032
2.198
123
Triple Beam Led mua về thay vô là xong (giá đâu đó 80 củ chính hãng).

Cam 360 cũng vậy.

Nhận xe mình cũng sẽ làm 2 cái này và Apple Car Play.

Riêng loa Mark thì quên khẩn trương.

Bác làm xong Cam 360 review anh em tham khảo nhe
Em làm cho con NX300 mà cứ ngại cái vụ cắt dán ....
Việc mất bảo hành cũng ko phải là quan trọng nhất mà An toàn là quan trọng nhất...

Hạng C
17/8/18
735
348
98
Bữa hỏi bên Long Thịnh làm được đó bác.
Em mới hỏi bên Long Thịnh họ nói muốn dùng apple carplay thì phải gắn thêm thiết bị mà bác. Em tưởng dùng trên màn hình theo xe luôn. Cam360 bác tính dùng loại nào thế?

Hạng B2
27/6/19
196
90
46
Xin chào các bác! Bên otofun không có box Lexus nên mình lập nick mới bên đây vô cho xôm tụ. Có vẻ ngoài bắc thích xe Đức hơn nên ưu ái hơn... topic này hình như bác Quang ở trên cũng có nick bên đó hình như ở Huế (mình dân miền nam, ở sg và đnai). Mình đã chạy honda accord (đời 93, chạy đc 3năm), toy celica 92 (6 năm) và camry 2008 (11 năm).

Ngoài ra còn chạy ké xe ng thân như bmw 320 (2017), vios 2018, focus 2014, cảm giác 3 con này như nhau: chật chội, đạp gas nhẹ là xe vọt dính lưng, thắng nhẹ cũng dừng ngay lập tức (không quen dễ bị húc đít).

Cảm nhận mình về es250 2019 sau hơn 1 tháng chạy như sau (mình mua tại lexus 264 THĐ Q1, đặt cọc xe từ tháng 3 đến tháng 5 có xe), mình chỉ so với camry thôi vì mình chạy camry quá lâu nên lấy làm mốc:
- Form mới ngoại thất rất đẹp, thể thao, ra đường khá nhiều người nhìn và khen. Đi đóng thuế thì một vài anh cũng bu vô xem, đi đký bsố mình đến sớm (lúc 13h) mấy ac c.a chưa tới giờ lviệc cũng bu vô xem và khen (mình mua đứt, trả đủ 2.499tr và dẫn theo ô chú chuyên làm giấy tờ đi lấy xe và về tự đóng thuế, làm giấy và đkiêm trong ngày luôn).
- Khoang lái và 2 ghế trước cảm giác chật hơn camry chút, có lẽ 1 phần do táp-lô rộng hơn và vô-lăng nhỏ hơn camry. Nhưng khoang sau thì rộng hơn ghế êm hơn, ngồi rất thoải mái.
- Không có apple carplay nhưng không sao, kết nối bluetooth cũng đủ nghe nhạc trên đt và gọi đt rảnh tay đc, bản đồ cũng tạm (phối màu và chữ loè loẹt, không thể bằng ggmap hay thậm chí apple map).
- Vận hành: cảm nhận đầu tiên là tay lái rất nhẹ, mình chạy hơn 1 tuần xong quay lại chạy con camry 2008 thấy nó nặng như tập tạ, và xe nặng hơn camry, cảm giác chạy yên tâm hơn hẳn camry. Máy 2.5 nhưng ở chế độ nomal thì đề-pa có vẻ yếu hơn camry (2.4), nói chung là cách vận hành khá chậm rãi thong thả, cứ từ từ mà tăng tốc. Mình chạy lên cao tốc nó cứ tăng tốc dần theo trớn lên 170-180km/h thấy xe rất đầm, nặng và an toàn chứ không bay bay phiêu phiêu như camry (định thử lên >200 mà bà già ngồi bên nghe nó thông báo quá tốc độ chửi không cho chạy), dừng trước dốc nghiêng ~ 45 độ xong chạy lên (cái này mình lấy thực tế từ hầm ngân hàng gần nhà mình) thì yếu hơn hẳn camy 2008, miạ nó đạp lút cán mà cảm giác xe leo k nổi. Nhưng khi chỉnh qua sport hay gạt lẫy chuyển số dưới vô-lăng về D1-D2 để lên cái dốc này (hay vượt xe khác) thì mạnh hơn hẳn camry.
- Độ cách âm: êm hơn, yên tĩnh hơn camry, máy nghe nhỏ hơn, tuy nhiên do mâm to (18"), vỏ bánh xe mỏng nên vẫn nghe ồn nhẹ từ mặt đường ở những đoạn không mịn, không êm ru như ta nghĩ...
Tạm thời nhớ được vậy và gõ đt mỏi tay quá. Mình úp ít hình đính kèm mình chụp trong đt.

Attachments

Hạng D
15/9/08
2.032
2.198
123
Lexus đi đánh giá vs Camry :):)
Trước mình chạy CRV 2017 mới đổi qua NX300 chạy thì thấy 1 trời 1 vực ...
Bà xã nói đi xe này ko Say xe, CRV say quá , chòng chành quá .,, Hay nhất là xe đập thùng mà ko có mùi Mới ( mùi nhựa)...:):)

Tập Lái
4/5/19
44
12
3
Dừng dốc 45 độ đạp ga mà k lên á =)) hay xe bác hỏng , review ntn thì dìm Lex quá , e đi từ E240 (2005) , C300 (2012) hiện h đi làm tạm bằng con E250(2017) mượn , e bỏ cả thanh xuân =)) cả team xe đức để chạy sang em ES này mà bác review ntn thì chết =)) bác Quang vào đính chính xem đề pa lên dốc thế nào hahaha

• Like
Reactions: Singapore
Tập Lái
4/5/19
44
12
3
E250 chạy ổn ko bác? Tuần sau mình nhận Es250, tính mần thêm con E đi xem như thế nào. Chả hiểu lý do gì dòng Mer E bán lại quá trời, cũng hơi phân vân.
ổn ạ , đi quá hay luôn ạ khoẻ nội thất đẹp , nước hoa thơm =)) bác mua lại cẩn thận nhất tiếng kêu nhé , nó hay kêu linh tinh lắm , phần gỗ ốp với cả cửa ấy đi chậm rồi đi nhanh để test bác chú ý lắng nghe nhé ,e đem ra HAXACO sửa 2 lần r đó , còn máy móc với cả cảm giác lái ngon ạ

Hạng B2
27/6/19
196
90
46
Dừng dốc 45 độ đạp ga mà k lên á =)) hay xe bác hỏng , review ntn thì dìm Lex quá , e đi từ E240 (2005) , C300 (2012) hiện h đi làm tạm bằng con E250(2017) mượn , e bỏ cả thanh xuân =)) cả team xe đức để chạy sang em ES này mà bác review ntn thì chết =)) bác Quang vào đính chính xem đề pa lên dốc thế nào hahaha
Review theo cảm nhận thực tế của em thôi bác. Tốt xấu em nói khách quan. Bác vác mẹc (máy nhỏ và turbo?) ra tìm dốc ~45 độ rồi dừng xong lên đạp xem thế nào? Do e chạy camy quá lâu nên lên xe mới sẽ so sánh ra ngay thôi.
Nhà chỉ có 2 chiếc nên so chứ biết so sao?
Mời bác Quang vô ý kiến.

Attachments

Hạng B2
27/6/19
196
90
46
Để có dịp e chụp dốc đó, có vẻ cũng ~ 60 độ thì phải, nói chung là rất cao.

Hạng C
17/8/18
735
348
98
Tội quá anh ơi, bác kia chạy nomal nên thế. Qua sport theo em như vậy là đủ rồi. Máy N/A 2.5 200 mã làm sao bốc bằng 2.0 turbo 200 mã được. Mua lexus để phục vụ vợ con, máy đằm ga không hỗn phù hợp đi thành phố mà. Xe chạy lên tốc độ cao vẫn rất đằm không bồng bềnh nhé.

Hạng C
17/8/18
735
348
98
Review theo cảm nhận thực tế của em thôi bác. Tốt xấu em nói khách quan. Bác vác mẹc (máy nhỏ và turbo?) ra tìm dốc ~45 độ rồi dừng xong lên đạp xem thế nào? Do e chạy camy quá lâu nên lên xe mới sẽ so sánh ra ngay thôi.
Nhà chỉ có 2 chiếc nên so chứ biết so sao?
Mời bác Quang vô ý kiến.
Sức kéo mạnh hay yếu phụ thuốc vào momen xoắn. Em chưa có cơ hội dừng xe lại rồi leo dốc cao nên chưa biết.